Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Các bác xem thế nào chứ em đang rất lo đây

Các bác xem thế nào chứ em đang rất lo đây

Em có con 350D.Tình hình là okie nhưng sau khi đi chụp 1 lần, em bị mắc mưa và đã để em nó vào túi rồi gói cái túi lại.hôm sau phát hiện nó có 2 chấm nhỏ trong màn hình LCD.Vội vã mua hạt chống ẩm về bỏ em nó 2 ngày thì 2 vết nhỏ nước ấy khô.Nhưng khi ra trời ẩm nó lại bị lại.Bây giờ em phải làm sao???? Có nên đem đi cho thợ nó mở ra chùi ko?...Mà nếu làm thì làm ở đâu ạ? Huhu tài sản của em giờ chỉ có em nó thôi....nó mà hy sinh thì.....

PS: hình chụp ra vẫn đẹp ạ. Ko lăn tăn gì nhưng mà chỉ bị cái LCD thôi. Các cao thủ ơi giúp em với

Em thì chưa nhiều kinh nghiệm như các bác khác, nhưng em thấy bác làm sai ở 1 chổ là sau khi đi mưa về bác nên để máy nơi khô thoáng (kg nên để chổ kín hơi), rồi sau đó cất vào tủ nhưng phải có chống ẩm. Chống ẩm kg thể có tác dụng nhanh được, phải mất vài hôm nó mới hút được !

Việc của bác bây gờ tốt nhất là mang ra cho thợ để họ vệ sinh lại máy đi cho yên tâm, kẻo bị nấm mốc nữa là bác khổ đấy.
    Tự do luôn có nhiều ưu điểm...

Quote Được gửi bởi thuytram_dep View Post
    em thấy bác làm sai ở 1 chổ là sau khi đi mưa về bác nên để máy nơi khô thoáng (kg nên để chổ kín hơi), rồi sau đó cất vào tủ nhưng phải có chống ẩm. Chống ẩm kg thể có tác dụng nhanh được, phải mất vài hôm nó mới hút được !
    Bác chả đọc kỹ gì cả! Người ta cho vào túi nilon là vì lúc đó trời vẫn đang mưa. Còn tủ chống ẩm đúng là mất vài ngày mới hút hết ẩm, nhưng nếu để ở tủ thường (dù nơi khô thoáng) thì chắc phải mất vài... tuần! :D
    "...Hãy loại bỏ tất cả những gì có thể làm xấu bức ảnh. Ánh sáng xấu, phông nền xấu và tiếp tục như vậy. Hãy nhớ điều đó, đừng cố chụp những bức ảnh như vậy bất kể chủ thể có đẹp đến mức nào...” <= Em đang cố ! Myflickr!

Bác nên lau sensor đi bác ạ, nếu không thể tự tin lau ở nhà thì mang ra thợ.

Dạ để em đem ra cho thợ nó lau....lo wá thể nhưng mà đc cái chụp vẫn còn rất ngon ạ :D....

Quote Được gửi bởi quangbao View Post
    Bác nên lau sensor đi bác ạ, nếu không thể tự tin lau ở nhà thì mang ra thợ.
    bị ở màn hình chứ có phải bị ở sensor đâu mà lau sensor?

Mà nếu đem cho thợ vệ sinh máy thì hết tầm bao nhiêu ạ? Và làm ở đâu thì okie nhất thế mấy anh? :-/

Bác ơi, cơ hội này giúp cho bác học chữ ( nhẩn ) đó ạ, mình khuyên bác không nên đưa máy cho ai lau chùi làm gì, rủi ro tiền mất tật mang thì khổ, không khí ẩm nằm trong đó vài ngày là sẽ hết thôi, vấn đề lo lắng là sợ máy không làm việc, nhưng đằng nầy máy bác vẩn chụp tốt thì bác không nên bận tâm làm gì cho khổ thân,
    chúc cho máy bác sớm mau ( khô ) .