Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 88

Chủ đề: Tìm bạn đồng hành xuyên Việt - tháng 10

Tìm bạn đồng hành xuyên Việt - tháng 2/2009

( Sorry Mod, cho em mượn 1 tháng nhé )
    Tình hình là em muốn thực hiện một chuyến xuyên Việt cho thõa chí nam nhi, nghĩ tới nghĩ lui, hổng lẽ cứ đi học, xong ra trường, đi làm, sáng đi chiều về mà ko có một suy nghĩ nào khác nữa hay sao, thế là em quyết định lên đường làm một chuyến Nam-Bắc. Vậy các bác nào có tâm nguyện giống em thì trả lời nhé. Hình như em nhớ năm rồi diễn đàn mình có đi mà , phải ko ta
    Kế hoạch :
    - Thời gian : giữa tháng 10 ( vì em thấy thời tiết lúc này là ổn nhất, vả lại , lúa cũng đang vào mùa thu hoạch nên chắc chắn sẽ có những khung cảnh đẹp để đời ) đến giữa tháng 11
    - Lịch trình : hiện tại vẫn chưa gút, tuy nhiên sẽ đi qua một số địa điểm như Vịnh Cam Ranh, Ghềnh đá Dĩa, biển Phú Yên, Kontum,...Hội An, Huế,... khoảng 10-12 địa danh
    - Phương tiện : bus - rất thích phượt, nhưng ...hơi run run nên nếu ai có máu liều thì PM nhé
    - Ngân sách : khoảng 10tr
    Vậy AE nào có cùng ý định hay biết nhóm nào thì giới thiệu cho em nhé.
    Được sửa bởi caohuutrung lúc 01:15 PM ngày 08-10-2008 Reason: Chỉnh lại thời gian đi

Nếu bác định đi bus thì không hay rồi. Cứ quả xe máy mà làm. Chúc bác có chuyến đi thành công.

cái dụ này hấp dẫn hen! Xuyên Việt thì 1 tháng là đủ thời gian. Nhưng địa điểm ít nhất phải trên 20 chứ 10, 12 thì không đủ.

Đúng như bác hienmtd nói: Đi xe bus thì không được rồi, vì cảnh đẹp xe nó đâu có dừng lại. Xe máy cơ động hơn nhưng hơi phê. Phải có máu và xe ok tí.

Chi phí thì cũng dể. cứ bọc theo bi nhiêu hay bấy nhiêu. Đi hết tiền thì về. 10t chi cho 30/ngày thì khoảng 300k 1 ngày chắc đủ (phải cặp đôi) chứ 1 mình thì tiền phòng và tiền xe sẽ tăng.

E cũng máu lắm, nhưng đang đi làm, nếu thu xếp được e sẽ tham gia với bác, đi cho thỏa chí tang bồng. he he..
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Em cũng muốn có 1 chuyến như bác . Thời sinh viên thì có thời gian , sức khỏe nhưng không đủ tài chính . Ra trường đi làm thì có sức khỏe (cái này chưa chắc ah) , có tiền bạc nhưng ko có thời gian . Khi về già có thời gian , có tiền bạc nhưng không còn sức khỏe và máu đi nữa .
    Đi nam bắc thì bác cứ kiếm 1 chiếc CB125 cũ cho rẻ , khoảng 13-15tr , chạy vi vút , tin cậy , ít hư vặt . Em cố cày để nếu được đến tháng 10 xin cái phép holiday sẽ đu theo bác hehe .

đi ô tô đi các bác à. chừng 10- 15 ngày thôi. em có 1 con xe Dipđi rất tiện nhưng lại lo nó uống xăng khoẻ hơn cả mình uống bia

Lúc đầu em cũng hơi run ( giờ vẫn còn chút chút ..hehe ) nhưng nếu bây giờ ko đi, sau này, vợ con,... nghĩa vụ nặng nề lắm, em phải xin nghỉ phép ko lương và sắp xếp thời gian học để làm một chuyến để đời các bác ạ, sau này còn có chuyện để kể với con cháu nữa chứ.
    Lịch trình chỉ là sơ lược thôi nhưng phương tiện thì như em nói, rất máu phượt ( DL = xe máy ) nhưng phải có xế tốt + bạn đồng hành nữa, chứ nếu đi solo, em ko dám đâu các bác ơi !

Em thấy chỉ cần con xe Nhựt Bổn 100cc với cặp vỏ mới là ổn rồi. Vì theo kinh nghiệm chỉ chạy một quảng là dừng lại chụp ảnh rồi nên xe có thời gian nghĩ ngơi chán. Tuy nhiên nên mang theo bộ đồ nghề vá xe và ống bơm và một cái ruột xơ-cua. Em đã nhiều lần đi xe gắn máy từ Saigon ra Vũng Tàu, Phan Thiết và Đà Lạt (chỉ một lần băng xuyên rừng từ Phan Thiết)
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

Nếu là đi lần đầu thì sao ko đi ngắn ngày trước thử sức ...
    Đi miền Tây, maximum là Cà Mau ~ 500km. Mát mẻ, dễ đi, chi phí lại ko cao...
    chứ ra Bắc đường quốc lộ quá ớn...

Nếu là nói lần đầu thì ko đúng vì em đi cũng khá là nhiều, tuy nhiên toàn là đi tour nên ko thích, vả lại, chỉ đi từng nơi, từng nơi một cũng chán, nên lần này em mới quyết tâm làm một vòng nước Việt thân yêu !
    Được sửa bởi caohuutrung lúc 11:03 AM ngày 29-07-2008

Quote Được gửi bởi tau_quan View Post
    đi ô tô đi các bác à. chừng 10- 15 ngày thôi. em có 1 con xe Dipđi rất tiện nhưng lại lo nó uống xăng khoẻ hơn cả mình uống bia
    Con deep của bác tải được bi nhiêu người. Nếu bác đồng ý lấy xe đi thì AE đổ tiền xăng thôi. E nghĩ nó uống thì cũng hơn mấy chiếc xe máy cộng lại 1 chút.
    TEL:0908150354 YM!:chinhan1978
    https://www.facebook.com/nhannc

Trang 1 / 9 123 ... Cuối cùngCuối cùng