Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12

Chủ đề: cuộn phim đầu tiên với cái Praktica MTL 50

cuộn phim đầu tiên với cái Praktica MTL 50

hì hục chụp, chụp xong e ko biết cách tua phim, cứ thế vặn... thế là đứt. hix .. nản quá

Cái này lỗi là do bạn thôi, mình gặp khá nhiều ng giống như bạn ko bao h chịu đọc hướng dẫn sử dụng trc khi dùng
    Máy film ko giống như máy số, "phải" đọc kỹ hướng dẫn của máy trước, máy film đa dạng và chụp máy film cũng yêu cầu sự chịu khó tìm tòi nhất định.
    Có những máy sử dụng khá phức tạp, ví dụ dòng folding mở 1 kiểu, đóng 1 kiểu, cứ mắm môi mắm lợi mà vặn mà đóng thì sẽ thành đống sắt vụn.
    Vậy bạn nên cân nhắc kỹ trước khi quyết định sử dụng máy film, việc bạn post lên thế này đừng mong nhận được sự cảm thông mà sẽ bị nhiều ng chê cười đấy

Vài dòng khó nghe

Chụp máy film ko nên trở thành 1 cái mốt rồi (mặc dù bây h đã như vậy rồi)

Mình thấy bạn có rất nhiều máy film, vậy mà ko biết cách tua film nghe cũng kì kì nhỉ.
    Con Prak của bạn mới và đẹp đấy nhưng đừng làm hỏng phim nữa nhé. Mất bao công để chụp 1 cuộn cơ mà (chụp mốt thì mình ko dám bàn)

Lần sau nếu tiếp tục đứt film thì bạn mang ra hàng, ngta cho vào hộp tối xử lí hộ cho chứ đừng vứt đi, phí lắm
    NGU MÀ ĐƯỢC CÁI HAM ĐÚ

em sưu tầm máy thôi chứ ko biết cách sử dụng thành thạo máy phim... hihi

Sưu tập nhiều mà ko tìm hiểu, không biết cách xài..thì cũng như sở hữu 1 đống sắt vụn, vô dụng..) Giải tán đi bạn ơi..
    chữ ký vi phạm

hì hì, sưu tầm mà bác. bác nào có nhu cầu em để lại cho. đang nhiều quản lý ko hết.. hì hì
    MTL 50 2 cái. đo sáng tốt hình thức 85-90%
    MTL 5B 2 cái. đo sáng tốt mẫu mã 85%
    MTL 5 1 cái. đo sáng lệch tý :D ( cái này ở HN thợ chỉnh được )
    lens Pentacon 50 1.8 1 cái 85%, 1 cái bị kẹt khẩu
    helios 44M 85%
    Canon AT-1 2 cái, đo sáng tốt hình thức ngoài 85% .lens 1 cái bị 1 chút rễ tre 1 cái đẹp
    Minolta X-300 2 cái, 1 cái đo sáng tốt, 1 cái đo sáng chập chờn. lens 50 1.4 và vivitar 75-300
    những cái em đánh giá đo sáng tốt vì các máy ngắm cùng 1 vật để cùng ISO, khẩu độ thì tốc độ giống nhau

Chào mọi người, hôm trước định mua máy ảnh xong lại thôi em tìm hiểu thêm một chút rồi quyết địn đi tìm mua của những hiệu ảnh lâu đời. em tìm được 1 em

1: MTL50 praktica lens muti coating 18 50 (2 cái 1 cái dùng dc có chút bụi, 1 caíu hơi mốc)
    2: 1 flast, thấy bác ấy bảo là theo máy trông cũng hay ko biết còn dùng dc ko.
    3: Dụng cụ dửa ảnh còn nguyên (ko biết có nguyên ko nhưng thấy có cái hộp đen với cái để cuộn film vào của Đức cũ)
    4: Phòng tối (1 cái hộp đen đen để rửa ảnh có 2 chỗ để cho tay vào ạ)

Tiếc là cái máy phóng ảnh bác y mới bán sắt vụn mất rồi nên ko còn (chán) chạy ra hàng săt vụn tìm mà ko thấy nữa :(

Anh ơi giá thị trường của toàn bộ những thứ trên như thế nào, bác ấy cũng chỉ thanh lý đi thôi nhưng em muốn biết để trả bác ấy cho hợp lý.

cụ này sưu tầm nhiều loại nhỉ :D

Nhìn đống máy mà thèm thuồng quá đi.

hờ!từ chia sẻ kinh nghiệm chuyển 1 phát sang buôn bán)haiz

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng