Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 43

Chủ đề: Chúc mừng Canon.

Chúc mừng Canon.

Chào các bác.

Em vừa kết thúc giờ học chụp ảnh hôm nay. Lúc này bên em đã là hơn 12h đêm, nhưng em cũng xin làm vài dòng chúc mừng CANON và tất cả Canonians. Lý do như sau: theo tin mới nhất của thầy em - Imre Tamás - nguyên Canon Ambassador tại CH Hungary vừa rỉ tai trong giờ học -trung tuần tháng 8 năm nay Canon bên em sẽ có tuyên bố chính thức về sự ra đời của hậu bối dòng máy 5D, cũng như một số loại ống kính mới.
    Các bác đừng hỏi em tên gọi sẽ là gì, vì thông tin chỉ được có vậy. Thật hư em không dám khẳng định, nhưng em tin lời thầy em nói. Dù là Nikonian, em cũng xin chúc mừng các bác đang và sẽ dùng Canon.
    Bác nào có ý định tậu máy mới thì chịu khó tiết kiệm đi nhé. D700 sẽ có đối thủ chính thức. Nhưng mong là topic sẽ không trở thành nơi tranh cãi máy nào tốt hơn, các bác nhất trí nhé.

Lúc này bên em đã hơn 3h chiều, nhưng em cũng vài dòng ... 8. Thầy em - ducnc - nguyên Canon giáo chủ tại VNPhoto có rỉ tai em nói là lúc nào đó thì Canon cũng phải ra cái đời hậu bối sau của 5D, 1D, 1Ds, 40D v.v... thầy cũng nhắc em đừng hỏi tên gọi là gì thông tin đoán mò chỉ có vậy. Đồng thời thầy cũng dặn là 1 hãng làm máy ảnh và ống kính mà 1 lúc nào đó không cho ra ống kính thì ai tin, thôi báo luôn là sẽ có ống kính mới nhe.
    Cám ơn các THẦY !!!

TB: và đây là cách tạo tin tức nóng hổi dễ nhất !!! Lát sẽ có topic chúc mừng Nikon nhe ... hahaha
    Được sửa bởi TheAmateur lúc 05:50 AM ngày 31-07-2008
    "Live Simply, Love Generously, Care Deeply, Speak Kindly"

Canon 5D Mark II, tin này thầy nói với em 3 tháng nay rồi mà...
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

hihihi, các bác lúc này có thêm nghề tấu hài rất hóm và duyên dáng lắm
    Cuộc đời, những khoảnh khắc. Xô nhau đến, rủ nhau đi. Tôi mày mò góp nhặt. Phần nào cho em, cho tôi.

5D Mark II ah - ku Tèo 8 tuổi đối diện nhà em cũng biết nữa mấy anh ah, lạ thiệt. Chắc thầy nói.

Chắc hậu bối 5D ra thì nhiều khả năng rồi, bác chủ nói cái tên cụ thể chưa chính thức thôi. Biết đâu không phải tên là 5D mII thì sao các bác? 5D Vista hay 5D Atom chẳng hạn! )

Giống vụ D700, thông tin đầy cả nhưng chẳng ai để ý đấy thôi. Không biết Canon đợt này có chọn Vietnam để chụp ảnh mẫu không nhỉ?
    "...Hãy loại bỏ tất cả những gì có thể làm xấu bức ảnh. Ánh sáng xấu, phông nền xấu và tiếp tục như vậy. Hãy nhớ điều đó, đừng cố chụp những bức ảnh như vậy bất kể chủ thể có đẹp đến mức nào...” <= Em đang cố ! Myflickr!

Tin nóng hổi. Em vừa mới mua D200 lại. Chúc các bác Canon dùng 5D mark II không bị rớt gương nữa

Tin nóng hổi thiết thực cho các bác VNPhoto nhà mình. Vào cuối tháng 8 thì VNPhoto sẽ tổ chức workshop giới thiệu sản phẩm mới của Canon tại TP. HCM, sản phẩm gì thì chỉ có BQT và Canon biết thôi á. Cái này thầy ko đoán ra đâu, phỏng ạ
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

chắc giới thiệu Canon 1000D anh Dương nhỉ? chứ 5D mark 2 còn xa vời lắm

1000D đã released rồi, chính thức launching tại VN thì chưa ah... còn về 5D mII hay tên gì khác thì chưa ai được biết hết ạ... chỉ biết là chắc là sẽ released trong năm nay... hiện tại Canon vẫn đang làm việc rao riết với cái tên mã cho sản phẩm mới là K261... keke...
    a member of BK group

Trang 1 / 5 123 ... Cuối cùngCuối cùng