Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 36 / 36

Chủ đề: Một chuyến đi chụp máy bay

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Không biết dưới khu bác thế nào, trên Nor Cal mấy sân bắn không cho double tap. Mỗi phát phải cách nhau chừng 3 giây đồng hồ. Không rõ là tại luật hay vì an toàn.

Bác coi post nào mà nói em đi lính "đánh thuê" ?
    Em đọc chuyện bác kể trong my web page và thấy bác có nhiều kinh nghiệm trong rừng và nhiều can đảm như là một cựu quân nhân.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Cám ơn bác. Bác từng đi lính Mỹ có khác. Chưa bao giờ em có ý định mua súng cho tới gần đây vì bác biết tại sao. Chủ đích của em là sẽ “double-tap” khi tối cần vì tính em rất cẩn thận. Em sẽ ra tiệm thử cả 9mm lẫn .25, nếu mua xong thì sẽ tập bắn cho nhuyễn.
    Bác coi lại, vì caliber .25 rất ít ai xài. Lúc trước em có sử dụng .32 mà còn thấy quá nhỏ nên mới tập trung vào 9mm (tương đương với .38). Double tap trong range ít cho bắn, trừ khi bác có membership. Bác LN2017 nói đúng, tường nhà ở Mỹ xài 9mm là nó xuyên 1 phát sang 4-5 bức tường là chuyện nhỏ. À, mà đạn phòng thân thì bác cũng nên mua loại Hollowpoint, đầu đạn nó xòe ra khi bắn thì bớt xuyên tường hơn.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em kể chuyện khi đi chơi trong một công viên quốc gia ở North Carolina. Hôm ấy đang dùng WC thì thấy một anh đội nón, đeo súng và đi boots y như một chàng cowboy chính hiệu cũng vào. Em rất ngạc nhiên vì không quen với cảnh đó và nhất là luật không cho mang súng vào CVQG. Khi ra ngoài thì em hỏi một nhân viên kiểm lâm về đúng hay sai, bà ta nói N.C cho phép open carry và cũng thấy anh chàng này và vừa mới liên lạc với cấp trên xem anh chàng này có vi phạm luật hay không và WC có được định nghĩa như là một “Public Building” không. Nhiều nơi cho tự do mang súng nhưng luật lệ cũng khắt khe.
    Luật của National Parks cũng rắc rối lắm bác ơi. Ví dụ như Yellowstone đi, bác có quyền đeo súng open carry ở trong Yellowstone NP, nhưng không được quyền bắn, ngay cả để tự vệ. Obama ký luật cho phép đem súng vì dân phải chạy ngang qua NP. Ví dụ có wildlife tấn công thì phải dùng Bear Spray, dao, chứ không được dùng súng. Ở nhà thì thoải mái hơn, có intruder vào thì bác có quyền tự vệ, nhưng phải chứng minh được là họ có ý định gây tổn thương chết người đối với chủ nhà. Và nhất là đừng bao giờ bắn vào lưng, đó là đi tù chắc chắn.

Quay lại với hình máy bay, tấm này em post rồi, nhưng quay lại bàn về nó tí. Nếu các bác phóng to, nhìn kỹ sẽ thấy nó bắt đầu tạo shockwaves vì khi đó phi công đang bật chế độ afterburner và mém tí bay tới vận tốc âm thanh. Nhìn khi phóng to lên đã lắm.

KL103483-Edit by kevinle4230, on Flickr

Cám ơn hai bác LN2017 và Kevin đã cho nhiều tips. Em tính mua chỉ với mục đích home defense. Dù khu ở rất an toàn nhưng có nó làm cho em yên tâm hơn. Thời buổi defund PD này trở nên nhiễu nhương hơn, không như trước.

Sorry nhe bác Kevin.

Bác VK, súng tự vệ trong nhà rất khó dùng.

Cửa nhà bác bị đập rồi ập vô cướp thì bác sẽ không có thì giờ mà móc súng ra. Và khó mà có bình tĩnh để nhắm bắn, nhất là có người thân trong nhà đứng quanh đó.

Đối với tớ súng để chống lại riot, loạn lạc, đám phá làng hôi của thôi. Bác có thời gian chuẩn bị từ tin tức TV hay hàng xóm. Vì vậy mà tớ dùng shotgun là chính. Tớ mua cây Mosberg 500. Nó có nòng dài (tớ dùng để bắn bia đất xét) và nòng ngắn để dùng trong nhà.

Súng tớ khóa lại hết. Cướp vô thì khó mà lấy ra kịp. Trừ khi tớ đang đứng gần chỗ để súng. Đạn thì nạp sẵn, trừ shotgun vì nạp rất lẹ.

Bác nên học về tactical shooting, nhất là "slicing". Bác có quen ai trong cảnh sát thì hỏi họ chỉ cho. Thêm cái nữa là CS nhiều khi có súng đem bán, bác có thể mua súng cũ củ họ.

Thôi trả topic lại cho bác Kevin.

Bác Kevin. Cái hồ đó tên là gì vậy. Tớ tính đi cắm trại trên khu đó. Cám ơn bác trước.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Sorry nhe bác Kevin.

Bác VK, súng tự vệ trong nhà rất khó dùng.

Cửa nhà bác bị đập rồi ập vô cướp thì bác sẽ không có thì giờ mà móc súng ra. Và khó mà có bình tĩnh để nhắm bắn, nhất là có người thân trong nhà đứng quanh đó.

Đối với tớ súng để chống lại riot, loạn lạc, đám phá làng hôi của thôi. Bác có thời gian chuẩn bị từ tin tức TV hay hàng xóm. Vì vậy mà tớ dùng shotgun là chính. Tớ mua cây Mosberg 500. Nó có nòng dài (tớ dùng để bắn bia đất xét) và nòng ngắn để dùng trong nhà.

Súng tớ khóa lại hết. Cướp vô thì khó mà lấy ra kịp. Trừ khi tớ đang đứng gần chỗ để súng. Đạn thì nạp sẵn, trừ shotgun vì nạp rất lẹ.

Bác nên học về tactical shooting, nhất là "slicing". Bác có quen ai trong cảnh sát thì hỏi họ chỉ cho. Thêm cái nữa là CS nhiều khi có súng đem bán, bác có thể mua súng cũ củ họ.

Thôi trả topic lại cho bác Kevin.

Bác Kevin. Cái hồ đó tên là gì vậy. Tớ tính đi cắm trại trên khu đó. Cám ơn bác trước.
    Dạ, tán dóc mà bác, nói chuyện thoải mái, em còn vui nữa. Em đồng ý với bác LN2017 là handgun mà để trong nhà cũng khó mà tự vệ nếu không lấy ra kịp. Em thì để mỗi nơi trong nhà 1 cây mới cảm thấy an toàn. Em cũng có cây Mosberg 500 mà em xài đạn Firequest Dragron Breath, bắn ra vòi lửa 20 feet hù thiên hạ.

Bác Văn Khoa muốn quen thì bắt buộc là phải bắn liên tục, bắn nhiều cho quen. Double tap coi phim thấy vậy nhưng thực ra khó lắm chứ không đơn giản đâu. Cái follow up shot thì rất ít khi bắn trúng được mục tiêu.

@bác LN2017 - cái hồ đó là Lake Keechelus, và em mới coi lại thì có 1 khu cắm trại ở phía Nam của hồ. Em thì hay quanh quẩn ở phía bắc nên không để ý.

Em lên hình tiếp

KL103434 by kevinle4230, on Flickr

Trang 4 / 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234