Trang 10 / 82 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 816

Chủ đề: Sài Gòn ơi ới ời :P

Quote Được gửi bởi SanHoBien View Post
    Nếu ai muốn chụp vạt nắng thì cứ đến chùa Ngọc Hoàng :P

Hình như em ghé đây vào năm 86 thì phải, xin cầu cái xăm QUY MÃ mà không QUA MỸ được nên thất vong nên từ đó đến nay không quay lai nơi này... để khi nào rảnh em sẽ thu xếp ghé thăm nơi này

10-01

_DSC5067--2-1--5 by xu le, trên Flickr
    Được sửa bởi Dzolachit lúc 03:15 PM ngày 03-06-2021

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Vậy mà bác cũng nghĩ ra!Bái phục bác

Ít tiền thì vơ được lens nào chụp lens đó,nhiều tiền là em mua Iphone chụp rồi bác,hơi đâu vác bộ gear chi cho nặng...Lâu lâu gặp bác đùa chút,em lên thêm tấm chụp bằng D7200+18-105 chụp cảnh chiều nơi cột cờ Thủ Ngữ,vị trí chụp trên cầu Khánh Hội...Có lão nọ chờ em chụp xong,xách xe đi mới dám vạch quần xè xè(chắc nó sợ em chụp lúc nó xè!).

_72K2564e by Thắng Hoàng, on Flickr
    Ảnh nghon í bác! Nhưng có cái bệt màu đỏ nhìn vướng!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Quote Được gửi bởi Dzolachit View Post
    Hình như em ghé đây vào năm 86 thì phải, xin cầu cái xăm QUY MÃ mà không QUA MỸ được nên thất vong nên từ đó đến nay không quay lai nơi này... để khi nào rảnh em sẽ thu xếp ghé thăm nơi này

_DSC5067--2-1--5 by xu le, trên Flickr
    Năm 1986 hay 1886 vậy bác?

Nhìn hay nghê! Dấu xưa Saigon..

Chợ này là có từ năm 1926 nhé!
    http://kyluc.vn/tin-tuc/nha-sang-ngh...-minh-viet-nam
    https://tuoitre.vn/tan-dinh-nay-tren...hai%20b%C3%AAn...

Còn cái nhà thờ Tân Định The Pink Church là có từ 1876 í!
    Nhà thờ được sơn màu hồng phấn cả bên ngoài và bên trong từ năm 1957, khiến nhà thờ có biệt danh là "nhà thờ màu hồng" (nhà thờ màu hồng)

Ko biết thằng Tây xưa có ác ko, sao nhìn đâu củng thấy dấu toàn ấn tốt..Nhà Thờ, Trường Học, Chợ, Đường xá..
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Năm 1986 hay 1886 vậy bác?

Nhìn hay nghê! Dấu xưa Saigon..

Chợ này là có từ năm 1926 nhé!
    http://kyluc.vn/tin-tuc/nha-sang-ngh...-minh-viet-nam
    https://tuoitre.vn/tan-dinh-nay-tren...hai%20b%C3%AAn...

Còn cái nhà thờ Tân Định The Pink Church là có từ 1876 í!
    Nhà thờ được sơn màu hồng phấn cả bên ngoài và bên trong từ năm 1957, khiến nhà thờ có biệt danh là "nhà thờ màu hồng" (nhà thờ màu hồng)

Ko biết thằng Tây xưa có ác ko, sao nhìn đâu củng thấy dấu toàn ấn tốt..Nhà Thờ, Trường Học, Chợ, Đường xá..
    1986 em vào chùa ngọc hoàng ( chùa bác SanHo chụp ở trên) vì hồi xưa em hay ăn ở hàng bún bò diện của chùa này (bảo đảm Ngon Bổ Rẻ ) nên cũng khá rành khu này ...không biết giờ còn không... từ đó đến nay chưa quay lại măc dù thỉnh thoảng đi ngang qua

Kiến trúc của Tây là ngon rồi, em vào nuôi con trong bệnh viện nhi đồng (bệnh viện Grant) nên em thấy họ thiết kế rất hài hoà, cây cối thoáng đảng
    Còn cái chợ này là nó xây rất to nhưng không có 1 cái trụ nào ở lồng chờ để chống đở (em like manh cho ông nào thiết kế cái chợ...) ngày xưa mái ngói của chợ này rất dày (hình như đem từ Pháp sang) sau 75 thì "nó" cũng được giải phóng luôn và nó được thay bằng những tấm tôn ( đi vào chợ nóng bỏ xừ )
    Cái chợ này hay là không nói thách để bà con trả giá ví nó bán giá cao nên không nói thách, mua được thì mua không kèo nèo nhưng bù lại thì chất lượng luôn theo giá $
    Còn cái nhà thờ TĐ này mà thấy ai mà giống "khựa" thì bảo vệ chặn lại nếu thấy đúng VN thì cho vào còn trả lời bằng "tiếng nước lạ" thì sẽ kiếm cớ để từ chối cho vào (em bị rồi mới biết...ka...ka...)
    Được sửa bởi Dzolachit lúc 06:21 PM ngày 03-06-2021

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    Ảnh nghon í bác! Nhưng có cái bệt màu đỏ nhìn vướng!
    Cám ơn bác đã khen ảnh! Còn cái vệt đỏ kia em chịu.Trong lúc chụp em chỉ quan tâm các sự vật bố trí có hợp lý hay không,ánh sáng có đẹp không,mấy cái tiểu tiết có thể bỏ qua vì không có gì là hoàn hảo tuyệt đối.

Nói về cái vệt đỏ kia nhà em có một câu chuyện cười ra nước mắt í bác...

Dạo này em hay đi chùa.Chùa Xá Lợi chụp năm 2019.Ảnh hơi nghiêng xí bỏ qua cho em nhé.

_DSC8585_00001 by Sau No, on Flickr

Dạo này em hay đi chùa.Chùa Xá Lợi chụp năm 2019.Ảnh hơi nghiêng xí bỏ qua cho em nhé.
    Đi chùa làm chi bác ui, cứ làm việc ác rồi buông dao cũng thành Phật thôi mà

Ái chà, cũng hay đấy bác :P

Cám ơn bác đã khen ảnh! Còn cái vệt đỏ kia em chịu.Trong lúc chụp em chỉ quan tâm các sự vật bố trí có hợp lý hay không,ánh sáng có đẹp không,mấy cái tiểu tiết có thể bỏ qua vì không có gì là hoàn hảo tuyệt đối.

Nói về cái vệt đỏ kia nhà em có một câu chuyện cười ra nước mắt í bác...

Cơ mà cười em gì nè?
    Cái bệt đỏ vướng đúng ko nè?
    Mà thôi.. Chả bù mấy ngày lể gì gì đó thì phố phường bị ám đỏ nhìn mà ớn!

Cool man!
    Cái này ngẩm nghĩ mà đúng..
    Giống các quan, lúc đương thời thì sân trước sân sau ăn ngập mặt..
    Lúc về hưu thì tuyên bố xin làm người tử tế! Xong! Finito!
    Chùa thời nay nghĩ làm gì còn Phật trong đó? Xác xuất gặp ác tăng thì nhiều..

Chùa thời nay nghĩ làm gì còn Phật trong đó? Xác xuất gặp ác tăng thì nhiều
    Ha ha... bác thật là chí lý... :P

Trang 10 / 82 Đầu tiênĐầu tiên ... 891011122060 ... Cuối cùngCuối cùng