Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 56

Chủ đề: Xin ý kiến về sử dụng Nikon D90 vào năm 2021

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Em đã qua cái thời "chụp-giật",giờ cứ thư thả mà chơi...Bác chủ nên bắt chước em,từ từ kiếm con máy cho ngon nhé he he.
    Hôm qua ngồi buồn chả biết làm gì,lôi ảnh cũ ra tô màu .Ảnh chụp từ năm ngoái bằng D90 và fix 50mm F/1.8 AF-D.

_DSC0260e by Sau No, on Flickr
    Cám ơn bác, đã lấy D90 rồi, máy mới dã man, hàng cổ mà không cũ chút nào, nay vừa làm vài shots, màu vẫn thấy ok hơn D5100 bác à, để từ từ lại úp lên nhờ các bác đánh giá. Em đợi đẩy cây 5100 đi, mai kia tay nghề lên chút lại quất thêm em D7k1 hoặc 7k2, hai tay hai súng cho vui, hơi bị ham vui thì phải .

Quote Được gửi bởi drhainguyen0710 View Post
    Cám ơn bác, đã lấy D90 rồi, máy mới dã man, hàng cổ mà không cũ chút nào, nay vừa làm vài shots, màu vẫn thấy ok hơn D5100 bác à, để từ từ lại úp lên nhờ các bác đánh giá. Em đợi đẩy cây 5100 đi, mai kia tay nghề lên chút lại quất thêm em D7k1 hoặc 7k2, hai tay hai súng cho vui, hơi bị ham vui thì phải .
    Chúc mừng!Chúc mừng bác đã có con máy cũ mà "keng"

"Hai tay hai súng" chi cho cực bác ơi,đồng ý lúc chụp thì sướng thiệt nhưng vác cái balo hai body nặng lắm.

Để từ từ sửa lại cái D90 chứ vứt trong tủ chống ẩm hoài cũng uổng.D90 chụp linh tinh đã lắm,lúc nào mình cũng kè kè bên mình...

Ảnh này chỉ giảm nhẹ highlight rồi convert qua JPEG(JPEG của máy tạm ổn nhưng không đẹp bằng file .NEF).

_DSC0656-1 by Sau No, on Flickr

Chúc mừng!Chúc mừng bác đã có con máy cũ mà "keng"

"Hai tay hai súng" chi cho cực bác ơi,đồng ý lúc chụp thì sướng thiệt nhưng vác cái balo hai body nặng lắm.

Để từ từ sửa lại cái D90 chứ vứt trong tủ chống ẩm hoài cũng uổng.D90 chụp linh tinh đã lắm,lúc nào mình cũng kè kè bên mình...

Ảnh này chỉ giảm nhẹ highlight rồi convert qua JPEG(JPEG của máy tạm ổn nhưng không đẹp bằng file .NEF).
    Bác chụp đẹp thật đấy. D90 bấm máy với điều chỉnh thông số cảm giác tiện hơn trên D5100 bác ạ, tông màu vẫn thấy phê, mà đang làm việc nên lười úp ảnh, tối nay rãnh sẽ úp lên nhờ mấy bác tư vấn thêm.

Bác chụp đẹp thật đấy. D90 bấm máy với điều chỉnh thông số cảm giác tiện hơn trên D5100 bác ạ, tông màu vẫn thấy phê, mà đang làm việc nên lười úp ảnh, tối nay rãnh sẽ úp lên nhờ mấy bác tư vấn thêm.
    Cám ơn bác đã khen chứ ảnh của mình bị bà chị mình dập tả tơi luôn,có dạo bị bà ấy dập quá mình bỏ chụp một thời gian

Thật ra tone màu D90 không đẹp đâu,ảnh nào chụp về mình cũng phải kéo ít nhiều,sau này mặc kệ đẹp xấu gì cũng là ảnh của mình,có điều sau này mình chụp "tử tế" hơn,không phải đụng cái gì cũng chụp...

Ảnh dưới này là ảnh file Jpeg gốc từ máy cho bạn tham khảo.Chụp ngược sáng bằng con lens cùi ảnh ra như vậy là quá ổn (đối với mình).

_DSC8046 by Sau No, on Flickr

Gửi mấy bác đôi tấm ảnh chụp chơi khai máy D90, mong các bác chỉ giáo thêm ạ.
    [IMG]DSC_0016 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    [IMG]DSC_0021 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]

Gửi mấy bác đôi tấm ảnh chụp chơi khai máy D90, mong các bác chỉ giáo thêm ạ.
    [IMG]DSC_0016 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    [IMG]DSC_0021 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    Bác set lại Time & Date trên máy chưa?Xem exif thì thấy con máy này lớn tuổi hơn máy em á

Ảnh em chụp khi đi dạo...

_DSC1761e by Sau No, on Flickr

Bác set lại Time & Date trên máy chưa?Xem exif thì thấy con máy này lớn tuổi hơn máy em á

Ảnh em chụp khi đi dạo...
    Ảnh đẹp quá bác ơi, mấy hôm nay không hiểu sao không vào được VNphoto. Em chẳng để ý ngày, cứ cắm mặt vào nghiên cứu chụp choẹt, mấy hôm nay bắn được khá nhiều ảnh đẹp, có thời gian sẽ upload mong các bác chỉ giáo thêm!

Ảnh đẹp quá bác ơi, mấy hôm nay không hiểu sao không vào được VNphoto. Em chẳng để ý ngày, cứ cắm mặt vào nghiên cứu chụp choẹt, mấy hôm nay bắn được khá nhiều ảnh đẹp, có thời gian sẽ upload mong các bác chỉ giáo thêm!
    Mấy hôm nay không vào được forum tính nghỉ chơi luôn cho khỏe! Ngày nào cũng lượn lờ vào đây công nhận mất thì giờ thiệt...

Cám ơn bác đã khen ảnh...Ảnh đó nếu để file gốc xem cũng ok lắm nhưng có cái tật ảnh nào cũng cố chỉnh chọt chút xíu.Cứ post lên cho vui đi bạn;trên màn hình nhà mình cảm giác ảnh bạn hơi dư sáng.

Chắc để từ từ sửa lại con D90 chứ giờ cứ post toàn ảnh cũ hơi bị kì.

_DSC3029e by Sau No, on Flickr

Đúng là bị dư sáng bác Thang Le ạ. Gửi thêm mấy cái ảnh nhờ bác nhận xét ạ.
    [IMG]DSC_0817 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    [IMG]DSC_0833 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]

Đúng là bị dư sáng bác Thang Le ạ. Gửi thêm mấy cái ảnh nhờ bác nhận xét ạ.
    [IMG]DSC_0817 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    [IMG]DSC_0833 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]
    Hai tấm hai cách chụp.Tấm #0817 kiểu chụp vu vơ không mục đích không tính đến.Tấm #0833 bạn có chủ đích rỏ ràng khi khép khẩu tới 7.1. Đẹp!

Lens 18-105 thường thì tầm sau 5h chiều mình cho nằm nhà vì lens này mình không thuận chụp khi cảnh thiếu sáng(mấy bác khác trình cao hơn trị được nó!).Chỉ có lens Tokina 116 mình mới dám chụp handheld ở tốc 1/13s hoăc 1/10s.Mình thấy bạn chụp ở 1/8s hơi mạo hiểm,nhưng không sao thử nghiệm thì tha hồ muốn sao chẳng được,đôi khi cần phải thử giới hạn của mình.

Tấm này mình chủ yếu chuyển B&W nay hết hình đem ra post luôn.

_DSC0157e by Sau No, on Flickr

Trang 5 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 3456 Cuối cùngCuối cùng