Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Hiển thị kết quả từ 51 đến 56 / 56

Chủ đề: Xin ý kiến về sử dụng Nikon D90 vào năm 2021

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Hai tấm hai cách chụp.Tấm #0817 kiểu chụp vu vơ không mục đích không tính đến.Tấm #0833 bạn có chủ đích rỏ ràng khi khép khẩu tới 7.1. Đẹp!

Lens 18-105 thường thì tầm sau 5h chiều mình cho nằm nhà vì lens này mình không thuận chụp khi cảnh thiếu sáng(mấy bác khác trình cao hơn trị được nó!).Chỉ có lens Tokina 116 mình mới dám chụp handheld ở tốc 1/13s hoăc 1/10s.Mình thấy bạn chụp ở 1/8s hơi mạo hiểm,nhưng không sao thử nghiệm thì tha hồ muốn sao chẳng được,đôi khi cần phải thử giới hạn của mình.

Tấm này mình chủ yếu chuyển B&W nay hết hình đem ra post luôn.

_DSC0157e by Sau No, on Flickr
    Ảnh 817 là nơi hẹn hò, ý nghĩa với em bác ạ, e chụp thử mấy tấm ở đó, ISO không dám để quá cao vì D90 khoản chụp tối hơi đuối nên mới liều vậy đó bác. Ảnh kia thì hoa gần trường chụp cho vui là chính, cũng dạng kỷ niệm. Mà cho e hỏi, sao em tải ảnh của bác về nhưng không đọc được thông số đầy đủ của ảnh, trong khi bác lại rõ thông số của e, hay phải vào flick?

Quote Được gửi bởi drhainguyen0710 View Post
    Ảnh 817 là nơi hẹn hò, ý nghĩa với em bác ạ, e chụp thử mấy tấm ở đó, ISO không dám để quá cao vì D90 khoản chụp tối hơi đuối nên mới liều vậy đó bác. Ảnh kia thì hoa gần trường chụp cho vui là chính, cũng dạng kỷ niệm. Mà cho e hỏi, sao em tải ảnh của bác về nhưng không đọc được thông số đầy đủ của ảnh, trong khi bác lại rõ thông số của e, hay phải vào flick?
    Ha ha...Mình từng đùa "chỉ có người trong cảnh mới hiểu điều trong ảnh" sorry bạn mình đã nhận xét ảnh 817 hời hợt.

Không cần tải ảnh bạn ạ,cứ click vào ảnh và xem exif trên Flickr...Với mình mấy cái thông số chụp là vô giá trị,vì ảnh bà con có thể fake được exif,ngoài ra lại còn "xào-nấu" lung tung.

Trong trường hợp ảnh 817 trên D7200 iso mình set từ 1600 đến 2000 là ổn(có ít noise nhé).Vô tư chụp đi bạn,đừng để chênh sáng-tối quá lớn là ổn.

Mình thích con mèo này lắm.Ảnh chụp trong lúc ngồi tại một tiệm bán hủ tiếu mì lề đường.

_DSC0133 by Thy Minh, on Flickr

Ha ha...Mình từng đùa "chỉ có người trong cảnh mới hiểu điều trong ảnh" sorry bạn mình đã nhận xét ảnh 817 hời hợt.

Không cần tải ảnh bạn ạ,cứ click vào ảnh và xem exif trên Flickr...Với mình mấy cái thông số chụp là vô giá trị,vì ảnh bà con có thể fake được exif,ngoài ra lại còn "xào-nấu" lung tung.

Trong trường hợp ảnh 817 trên D7200 iso mình set từ 1600 đến 2000 là ổn(có ít noise nhé).Vô tư chụp đi bạn,đừng để chênh sáng-tối quá lớn là ổn.

Mình thích con mèo này lắm.Ảnh chụp trong lúc ngồi tại một tiệm bán hủ tiếu mì lề đường.

_DSC0133 by Thy Minh, on Flickr
    Cám ơn bác, em vào flick xem được rồi, lâu nay không để ý. Đúng là học được nhiều thứ mới mẻ. Bác lịch sự quá, có gì đâu mà phải xin lỗi mấy cái đó bác. Mà câu của bác hay: chỉ có người trong cảnh mới hiểu điều trong ảnh . Mà ảnh xuất ra hơi tối một chút nên em có kéo thêm một chút bằng phần mềm bác ạ.

@drhainguyen0710: Không đúng phải xin lổi,văn hóa cần có bạn!

Chụp hình ngại nhất chụp xong về không biết phải chỉnh gì,mặc dù mục tiêu đề ra là cố gắng không edit ảnh

Ngày trước mình chụp khá hơn bây giờ.Xem lại ảnh cũ vẫn thấy sướng.

DSC_1603e by Thy Minh, on Flickr

@drhainguyen0710: Không đúng phải xin lổi,văn hóa cần có bạn!

Chụp hình ngại nhất chụp xong về không biết phải chỉnh gì,mặc dù mục tiêu đề ra là cố gắng không edit ảnh

Ngày trước mình chụp khá hơn bây giờ.Xem lại ảnh cũ vẫn thấy sướng.
    Ảnh đẹp bác ạ. Đợt này đang mùa hoa anh đào bên này nên em cũng chụp khá nhiều, cả kimono các kiểu, mà chưa có thời gian xem lại bác ạ. Từ từ rảnh sẽ úp lên nhờ các bác chỉ bảo thêm.

Nơi có nhiều kỷ niệm đẹp - đi mua đồ
    [IMG]DSC_0852 by Hai Nguyen, on Flickr[/IMG]

Trang 6 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456