Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 56

Chủ đề: Xin ý kiến về sử dụng Nikon D90 vào năm 2021

@phanhung: Nhờ chủ thớt mà bọn mình mới xúm lại với nhau hén.Giờ em mới biết bác trải qua nhiều cuộc tình gớm!Mấy bác trung thành với Nikon quá,mấy năm nay em ớn nó muốn chết mà chưa biết kiếm gì khác để chơi.Ảnh ọt giờ chán phèo kêu em bỏ tiền lên ff chắc không bao giờ có đâu!Không lẻ em bàn ra một đám xúm vào chửi chứ em vote cho Iphone! Iphone vô địch! Đi chơi có hình liền,mợ nào cũng khoái,cầm máy to coi chừng lạng quạng còn chụp xấu hơn nó á.

Sáng nay buồn tình lắp pin vào con D90 mong sao nó đóng dược cái màn trập,thế mà nó vẫn Nguyễn Văn "Tèo".

Máy còn keng lắm,sửa lại chắc lừa được mấy con gà

_72K4186e by Sau No, on Flickr

_72K4203e by Sau No, on Flickr

Cái quần xịp còn đỏ tươi

_72K4210e by Sau No, on Flickr

Quote Được gửi bởi phanhung View Post
    @Bac chủ thread
    Mình củng đông ý với mọi người 1 phiếu cho D7100.
    D90 là tình đầu của mình..Nhưng bắt đầu D7100 mới iêu!
    D300, D600, D750 qua tay hết rồi nhưng D7100 vấn còn iêu lắm lắm!

Máy càng ngày càng rẻ.. D90, D7100 đúng ra củ rồi..
    D7100 đắt hơn D90 chừng 50~100$, Ko nên tiết kiệm. Ảnh ra khác nhau nhiều lắm..
    Đừng có nghe thiên hạ tán: Điều kiện ánh sáng tốt D90 ra ko thua ai.
    Đúng! Nhưng chụp thì đâu phải lúc nào điều kiện ánh sáng củng ngon đâu?

Củng đừng nghỉ là mình ko biết gì nên thử máy rẻ trước..
    Suy nghỉ thế thì mai mốt sẻ hối hận..
    Vì sao? Cuộc đời lúc bước qua rồi nhìn lại..Quá khứ có nhưng khoảng khắc rất đẹp..
    Những khoản khắc đó bác ghi lại, nhưng do bác cầm cái máy ko ngon, nên ra nhựng tấm ảnh ko đẹp lắm..
    Vài năm sau, qua rồi nhìn lại..bác sẻ tiếc: Phải chi lúc đó mình đừng tiết kiệm đầu tư 1 cái may ngon ngon..
    Nhưng trể mất rồi!

Up ảnh D7100

D71_8575
    by Timo, on Flickr
    Cám ơn bác, em đang tìm D7100, thấy có combo khá ok, mới 15k shots, tổng thiệt hại tầm 47.000 yên Nhật, có vẻ ổn, đang cân nhắc xuống tiền. Mà hoa bác chụp ở đâu mà đẹp thế?

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    @phanhung: Nhờ chủ thớt mà bọn mình mới xúm lại với nhau hén.Giờ em mới biết bác trải qua nhiều cuộc tình gớm!Mấy bác trung thành với Nikon quá,mấy năm nay em ớn nó muốn chết mà chưa biết kiếm gì khác để chơi.Ảnh ọt giờ chán phèo kêu em bỏ tiền lên ff chắc không bao giờ có đâu!Không lẻ em bàn ra một đám xúm vào chửi chứ em vote cho Iphone! Iphone vô địch! Đi chơi có hình liền,mợ nào cũng khoái,cầm máy to coi chừng lạng quạng còn chụp xấu hơn nó á.

Sáng nay buồn tình lắp pin vào con D90 mong sao nó đóng dược cái màn trập,thế mà nó vẫn Nguyễn Văn "Tèo".

Gần 10 năm mà mới vậy, bác giữ gìn cẩn thận quá à !

Bác Thang Le giữ gìn con máy mới coóng nhỉ, nhìn thế thì sao mà không yêu được.
    Đa số các bác trên này đều đã qua vài cuộc tình với Nikon, em cũng từng D5300 rồi giờ D7200, phải nói là D5300 rất nhẹ, và nếu chỉ dùng lens G thì chắc cũng chả cần thiết lên D7xxx, cứ D5xxx mà phang, lại được cái màn hình xoay lật khá thú vị.

@danhthangvn: Nhờ con D90 mà em quen mấy bác trên đây được mấy năm,tính ra cũng lời há bác .Bác cũng thấy tốc độ em post hình là biết con máy này "cày" cỡ nào,vậy mà nó vẫn đẹp tinh tươm!...Thôi kể như cho nó tạm nghỉ nhường cái cày lại cho con D7200.

em vẫn chụp D90 đây, phong cảnh linh tinh vẫn ổn : ảnh 1 ngày mưa 28 tết

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post

Bác bỏ Nikon thì chạy đi đâu? Có mà chạy đàng trời!

Em thì khoái xóa phong mù mịt nên hay cấm fix lens 85mm chụp chân rung..
    Vợ bảo: Chộp giùm tấm chân run! Nhưng phải lấy hết cái background có cái nhà cao chục tầng phía sau!
    Em bảo: Đéo được!
    Vợ càm ràm:Sao Samsung của tui chộp được?
    Nhìn thì thấy củng pro, máy to khiếp mà ra ảnh nhìm phát chán!
    Chup gì mà phía sau, cảnh đẹp ko thấy gì hết, nhìn cứ mờ câm mờ kít!

Kaka.. Chắc rước cái iphone samsung về cho gia đình êm ấm..
    Nghỉ cho cùng có "ngu" mới chơi DSLR tiếp!
    Cái iphone, samsung đời mới nhất giá cao lắm ~1000.
    Nhưng trong đó ngoài chức năng phône, games gít, internet, còn có 3, 4 camera trong đó..
    Macro, potrait, phong cảnh xa gần chơi được láng! Nhét đít gọn gàng!

Tiền đó 1000 mà chơi DSLR hay mirrorless mua được gì?
    Mua được 1 cái body hạng B or C! Lens thì ko có! Muốn có 1 Lens ngon thì thêm 1000 nửa!
    Chơi tiếp DSLR là dại! Đúng ko? Chưa kể cả cái gọn gàng mang vác?
    Kaka..

Nói chụng chộp chọt chán rồi!
    Cở 3 tháng nay em chưa sờ tới cái máy!
    Ko phải là ko có thời gian mà là chả cảm thấy cái cảm giác trống vắng
    khi ko nghe tiếng click click của thằng nghiện bấm máy..
    Cái này mới nguy! Cuộc chơi bắt đầu tàn.. khi ta bắt đầu nản!

Quote Được gửi bởi drhainguyen0710 View Post
    Cám ơn bác, em đang tìm D7100, thấy có combo khá ok, mới 15k shots, tổng thiệt hại tầm 47.000 yên Nhật, có vẻ ổn, đang cân nhắc xuống tiền. Mà hoa bác chụp ở đâu mà đẹp thế?
    Kit thì giá tạm được. Body ko thì đắt. Tìm cái shots ít hơn < 10k thì hay!
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

em thì mang theo 2 cái len: 1 rộng 1 tele :D ... gặp đám đông thì xóa phông + gặp cảnh trống trãi thì dùng len rộng lấy hết :D... Vậy mà cũng phải gỡ hết mấy cái cột = pts khi chụp :D

Tiếp cơm ngui D7100 + MF năm ngoái cho bác chủ tham khảo D7100!

Năm ngoái tháng 3, huyện em đất trời là thế này..
    Xuân về..
    Năm nay tháng 3 Xuân lại về nhưng em chưa chộp được tấm nào..
    Cuối tuần chắc củng phải ráng vác máy đi chụp ít năm như hàng năm..

D71_3052
    by Timo, on Flickr

D71_3042
    by Timo, on Flickr

D71_3048
    by Timo, on Flickr
    Tiền không thể mua được Hạnh Phúc. Phải cần thêm Vàng, Chứng khoán & Bất động sản!

@phanhung:Xem ảnh bác chụp em "bảo hành" chủ thớt trúng thuốc!Ảnh #3048 có con ruồi ghét ghê!Làm ô uế cánh hoa.
    Trong tương lai gần thì không chắc nhưng chắc chắn em sẻ bỏ Nikon (khi có nhiều xiền kk).
    Thằng đệ em đi Hà Giang chụp ảnh,tình cờ nó nghe chuyện hai vợ chồng kia chụp hình.Anh chồng cầm tele xoay sao mà chưa ra hình,cô vợ quát :"Chụp lẹ lên.Em đéo thèm xóa phông!".Sau chuyến đó ku ta cứ 17-50 làm tới,bỏ mọe cái 70-200 ở nhà cho nhẹ he he.
    Em phát hiện ra vợ em thích em chụp bằng Tokina 11-16 mới ghê!Vừa có người,vừa có cảnh chị ta thích lắm.

Ảnh D90 và Tokina 11-16.

_DSC3036e by Sau No, on Flickr

D90 và kit 18-105vr.Ảnh này edit sao chả nhớ luôn.

_DSC5343e by Sau No, on Flickr

Cho em quảng cáo vợ em xí với D7200 và lens Tokina 11-16...Còn ảnh hai vợ chồng chụp chung thì thôi nhé,xấu diển đàn.

_72K3972e by Sau No, on Flickr
    Được sửa bởi Thang Le lúc 06:09 PM ngày 20-03-2021

Trang 3 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng