Trang 200 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 100150190198199200201202210250 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,991 đến 2,000 / 2793

Chủ đề: Chân dung tổng hợp

Quote Được gửi bởi phucphamh View Post
    Năm rồi dịch nên hàng thanh lý còn ít, chắc khoảng 2 năm nữa thì nhiều tha hồ lựa chọn bác ơi, hihi.
    2 năm nữa chắc nhiều body lens mới càng có nhiều, có khi trí tuệ nhân tạo có không chừng mình chỉ cần đưa máy lên chụp về đến nhà nó làm hình cho mình luôn. Mình chỉ xem lại ok là post, sung sướng...hehe

Quote Được gửi bởi condaohailuoi View Post
    400 chai (~18000$) là chơi khá lớn rồi bác, em ko chơi tới mức đó bác ôi.

em sẽ tích cực post ảnh từ con leica M9 lạc hậu góp vui với các bác
    tấm này có tính là chân dung ko bác
    Nghe bác nói vui quá. Hình như vậy càng welcome nhưng đề nghị chút xíu là bác cho kích cỡ hình to hơn chút khổ rộng nhất (hoặc dài nhất) là 2048px thì kích cỡ mới đồng đều xem rõ. Ngóng hình post thường xuyên của bác, có phải bác ở nước ngoài không?

Bác Kevinle cứ tiếp tục lên hình trái cây cho ae xem nhé..hihi

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    #1990 Em gửi hình chụp bằng Fujifilm GFX100s

Cái này chân dung kèm rung chân luôn kl
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Cái này chân dung kèm rung chân luôn kl
    Nhìn riết không có cảm giác gì đâu anh. Em chuyên chụp nude mà, tối ngày toàn nhìn model khỏa thân riết thấy bình thường.

#1994 Hình chụp bằng medium format Fujifilm GFX50s, thích cái 100s, mua về rồi trả vì thấy chả cần thiết. M=

Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Nghe bác nói vui quá. Hình như vậy càng welcome nhưng đề nghị chút xíu là bác cho kích cỡ hình to hơn chút khổ rộng nhất (hoặc dài nhất) là 2048px thì kích cỡ mới đồng đều xem rõ. Ngóng hình post thường xuyên của bác, có phải bác ở nước ngoài không?
    cảm ơn bác, em ở châu âu + nhật
    hình của em có post to cũng vậy thôi bác , vì nó rất ko nét hehe...

M6, summicron 28, kodak vision 500T
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 12:00 PM ngày 10-02-2022

2 năm nữa chắc nhiều body lens mới càng có nhiều, có khi trí tuệ nhân tạo có không chừng mình chỉ cần đưa máy lên chụp về đến nhà nó làm hình cho mình luôn. Mình chỉ xem lại ok là post, sung sướng...hehe
    Trí tuệ nhân tạo làm gì thông minh đến nỗi làm hình cho mình luôn bác, thế thì khỏi cần chụp tự nó chụp luôn rồi, vậy thì không được cầm máy ảnh chụp chán lắm, hehe. Nhưng thật ra là từ đời Sony A6400, A7III, A7RIII... trở đi đã có AI rồi (Real-time tracking AF, real-time Eye AF ... ), chỉ là chờ xem AI nó tiến triển đến mức nào nữa thôi.....

Trí tuệ nhân tạo làm gì thông minh đến nỗi làm hình cho mình luôn bác, thế thì khỏi cần chụp tự nó chụp luôn rồi, vậy thì không được cầm máy ảnh chụp chán lắm, hehe. Nhưng thật ra là từ đời Sony A6400, A7III, A7RIII... trở đi đã có AI rồi (Real-time tracking AF, real-time Eye AF ... ), chỉ là chờ xem AI nó tiến triển đến mức nào nữa thôi.....
    AI từng sảng tác thơ, nhạc. năm 2019 mỹ tổ chức cuộc thi vẽ tranh, tham gia có artist chuyên nghiệp và mấy con AI, giám khảo ko biết danh tính thí sinh, kết quả là AI thắng giải nhất, chứ ba cái chụp hình chỉnh hình này ăn nhằm gì bác ôi.

giờ mấy con AI còn bắn súng ném bom giết người ầm ầm bên trung đông kìa bác

máy ành sẽ ko chết, người ta đi chụp ảnh còn để tận hưởng niềm vui khi bấm máy, ko chỉ là để có ảnh đẹp. 2022 vẫn đầy ông đi xài máy large format thế kỷ 19, có người vẫn xài bút mực nắn nót từng chữ thay vì gõ máy tính.
    Được sửa bởi condaohailuoi lúc 03:43 PM ngày 10-02-2022

Ước mơ AI sẽ hiểu được chủ nhân của nó, ra lệnh cho làm ...hehe
    Mod dễ thương quá bác chắc chụp đã lâu thấy lạ.

cảm ơn bác, em ở châu âu + nhật
    hình của em có post to cũng vậy thôi bác , vì nó rất ko nét hehe...

Tấm này kích thước đầy đủ. Tấm trước của bác xem flickr thì thấy rõ hơn. Dù hình mờ cũng là kỷ niệm vui mà

Tấm này kích thước đầy đủ. Tấm trước của bác xem flickr thì thấy rõ hơn. Dù hình mờ cũng là kỷ niệm vui mà
    em ko thích hình nét bác ơi. leica có mấy con lens giá ngày càng tăng vù vù vì tính chất ko nét của nó.
    bởi vậy leica mới sản xuất mấy thể loại lens 28 f5.6 mắc hơn f1.4 , máy chỉ chụp trắng đen & ko có LCD mắc hơn bản bình thường. Cùng 1 dòng sản phẩm, máy có thêm công nghệ quay video thì rẻ hơn máy ko có công nghệ.
    ở Nhật, Mỹ còn có dịch vụ cà máy leica cho te tua xước tơi tả lòi đồng ra (gọi là brassing), tiền công cũng khá cao

ví dụ đây là em chụp 1 tấm ko nét, mờ nhòe được chọn đăng trên gallery chính thức của Leica, mục "chân dung"

em ko thích hình nét bác ơi. leica có mấy con lens giá ngày càng tăng vù vù vì tính chất ko nét của nó.
    bởi vậy leica mới sản xuất mấy thể loại lens 28 f5.6 mắc hơn f1.4 , máy chỉ chụp trắng đen & ko có LCD mắc hơn bản bình thường. Cùng 1 dòng sản phẩm, máy có thêm công nghệ quay video thì rẻ hơn máy ko có công nghệ.
    ở Nhật, Mỹ còn có dịch vụ cà máy leica cho te tua xước tơi tả lòi đồng ra (gọi là brassing), tiền công cũng khá cao

ví dụ đây là em chụp 1 tấm ko nét, mờ nhòe được chọn đăng trên gallery chính thức của Leica, mục "chân dung"
    Thể loại street life hình như quan trọng là ánh sáng, cảm xúc và khoảnh khắc chứ không cần độ nét như chân dung mẫu nữ, ở VN mà chụp không nét mấy em mẫu là biết tay đó bác, hihi.

Trang 200 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 100150190198199200201202210250 ... Cuối cùngCuối cùng