Trang 264 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 164214254262263264265266274 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 2,631 đến 2,640 / 2793

Chủ đề: Chân dung tổng hợp

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Cám ơn bác, nhóm Miss Sài Gòn đó mình nhớ cả nhóm nhiếp không ai chịu đi thế là đi một mình, nhưng view thuyền trên sông cũng lạ. Hôm đó nhiều mod U lắm bác mình cũng lảng bớt á để chụp mod trẻ hơn...hihi
    Do góc chụp bác đẹp nên nhìn U trẻ, hihi. Sigma và Tamron thường nét gắt nên độ chuyển không mượt như lens hãng, nhìn chung lens nào cũng có ưu nhược điểm, thích cái nào thì xài cái đó hay rảnh trải nghiệm cũng vui.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Trang đó thường có nói về lịch sử của ống kính, nên tớ hay đọc hơn.

Theo mắt tớ thì không thấy vàng hơn. Nếu có dịp thì tớ sẽ so sánh Nikor và Tamron xem thế nào.
    Bác dùng body gì? Xem qua trang web của bác thường đi du lịch các nơi đã quá. Bác ở đâu vậy?

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    e chưa test lolz e sài có một lần, tại lúc đó ổng kêu đi chụp cưới phụ ổng, ổng bảo “cất 85ii đi, sài 85 art, art ngon với nét hơn lolz” (ổng là chuyên nghiệp rồi, mình chụp cho vui thôi)

Mà công nhận focus nhanh (nhanh hơn ii), ảnh nét nên nhìn rất có khối, độ chuyên màu thì cũng ok … (nếu chưa pts)

Chụp trong nhà thờ chứ ko phải ở ngoài
    Mình cũng nghe mấy bác nhiếp khác nói vậy, nếu mà không bị front back thì chụp rất ngon. Bác dạo này cv còn bận rộn không? Có plan off không?

Quote Được gửi bởi phucphamh View Post
    Do góc chụp bác đẹp nên nhìn U trẻ, hihi. Sigma và Tamron thường nét gắt nên độ chuyển không mượt như lens hãng, nhìn chung lens nào cũng có ưu nhược điểm, thích cái nào thì xài cái đó hay rảnh trải nghiệm cũng vui.
    Bữa off cũng hơn 10 nhiếp, u cũng nhiều có 2 mod trẻ. Hình dưới là bà chủ nhóm Miss Sài Gòn.
    Qua mấy clips trên youtube mình thấy hình như Sigma và Tamron dùng cho mirrorless hình đẹp hơn, lấy nét tốt hơn có thể do body công nghệ mới.

Bác dùng body gì? Xem qua trang web của bác thường đi du lịch các nơi đã quá. Bác ở đâu vậy?
    Tớ dùng D-5100 và D-750. Dùng D-750 nhiều hơn. Tớ ở California.

Bữa off cũng hơn 10 nhiếp, u cũng nhiều có 2 mod trẻ. Hình dưới là bà chủ nhóm Miss Sài Gòn.
    Qua mấy clips trên youtube mình thấy hình như Sigma và Tamron dùng cho mirrorless hình đẹp hơn, lấy nét tốt hơn có thể do body công nghệ mới.
    Đúng rồi bác, mirrorless là 1 bước tiến lớn về công nghệ, hỗ trợ lấy nét nhanh và chính xác hơn, những ống kính sản xuất sau này cũng được nghiên cứu làm ra những thấu kính và quang học tốt hơn. Các hãng móc túi người tiêu dùng những người thường thích chạy theo công nghệ mà, hihi.
    Nhóm Miss Sài gòn cũng đông nhiếp đi thường là các bác lớn tuổi và người mới tập chụp, sau covid không còn thấy tổ chức nữa bác nhỉ!
    Tâm Dương mỗ xong thấy chụp X quang gắn 4 con vít ở xương sống lưng, nhìn ngán thật bác.

Mình cũng nghe mấy bác nhiếp khác nói vậy, nếu mà không bị front back thì chụp rất ngon. Bác dạo này cv còn bận rộn không? Có plan off không?
    sigma ít CA, bác giỏi pts nên e nghĩ nó vào tay bác thì có khi còn ngon hơn nano, len chính hãng mấy đời cũ hình như ko nét lắm

Mà thấy len này chụp set up e thấy hợp hơn, chụp group như bác chạy tới lui hơi mệt

Gần đây e chưa có plan gì bác à, mưa rỉ rã hết tuần

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Tớ dùng D-5100 và D-750. Dùng D-750 nhiều hơn. Tớ ở California.
    Bác đi du lịch các nơi với 2 body + dàn lens, flash, tripod..đồ cắm trại cũng nặng á. Bác có kênh youtube không? Ở vn cũng có số người thích khám phá thiên nhiên giống bác.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    sigma ít CA, bác giỏi pts nên e nghĩ nó vào tay bác thì có khi còn ngon hơn nano, len chính hãng mấy đời cũ hình như ko nét lắm
    Mà thấy len này chụp set up e thấy hợp hơn, chụp group như bác chạy tới lui hơi mệt
    Gần đây e chưa có plan gì bác à, mưa rỉ rã hết tuần
    Mình chưa test thử Sigma art 85, chụp group nhiều nên zoom 70-200 tiện hơn mà combo body+ zoom+flash so với mirrorless nặng, chụp 1 off tầm 2 giờ là mỏi tay từ từ rồi cũng quen.
    Hình chụp đêm mod diễn dễ thương quá bác.

Quote Được gửi bởi phucphamh View Post
    Đúng rồi bác, mirrorless là 1 bước tiến lớn về công nghệ, hỗ trợ lấy nét nhanh và chính xác hơn, những ống kính sản xuất sau này cũng được nghiên cứu làm ra những thấu kính và quang học tốt hơn. Các hãng móc túi người tiêu dùng những người thường thích chạy theo công nghệ mà, hihi.
    Nhóm Miss Sài gòn cũng đông nhiếp đi thường là các bác lớn tuổi và người mới tập chụp, sau covid không còn thấy tổ chức nữa bác nhỉ!
    Tâm Dương mỗ xong thấy chụp X quang gắn 4 con vít ở xương sống lưng, nhìn ngán thật bác.
    Mình cũng nghĩ vậy mirrorless là bước tiến công nghệ so DSLR, đợi thời gian giá phù hợp đổi qua cũng hay đỡ khoản di chuyển điểm nét.
    Group Miss Sài Gòn dạo này tổ chức riêng thôi mà U không à. TD chụp x quang thấy vít hả bác? Thấy rủi ro quá. Hôm trước TD có đến thầy Phước ổng bấm huyệt đúng 1 lần rồi thôi sau đó thấy thông tin đi mổ, mà TD bị nặng á bác.

Bác đi du lịch các nơi với 2 body + dàn lens, flash, tripod..đồ cắm trại cũng nặng á. Bác có kênh youtube không? Ở vn cũng có số người thích khám phá thiên nhiên giống bác.

Không phải vậy đâu bác VineP. Đi ba lô (backpacking) thì chỉ có 1 máy D-750 và tripod. Khi mà đi cắm trại xe (car camping) thì tớ vác đủ thứ hết.

Kênh Youtube tớ chỉ có vài clip quay chơi chứ không có "diễn" ra. Có vài người nói tớ nên làm thêm cho bà con xem. Nhưng để xem coi có $ mà tậu thêm gopro mới mới làm được. Vì cái đang có không gỡ bin ra được. Vả lại diễn xuất phải có nội dung hay, cái đó thì khó đấy. Và nhất là phải chân thật. Xạo ra thêm cho hay tớ không thích lối đó.

Nhưng nếu mà làm sẽ nói là do bác khuyến khích.

Mình cũng nghĩ vậy mirrorless là bước tiến công nghệ so DSLR, đợi thời gian giá phù hợp đổi qua cũng hay đỡ khoản di chuyển điểm nét.
    Group Miss Sài Gòn dạo này tổ chức riêng thôi mà U không à. TD chụp x quang thấy vít hả bác? Thấy rủi ro quá. Hôm trước TD có đến thầy Phước ổng bấm huyệt đúng 1 lần rồi thôi sau đó thấy thông tin đi mổ, mà TD bị nặng á bác.
    Đây hình X quang TD á bác, có vẻ bị khá nặng.

Tấm #2638 ánh sáng nghiêng đẹp lắm bác, thêm mod dễ thương nữa thì còn gì bằng, hihi.

Trang 264 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 164214254262263264265266274 ... Cuối cùngCuối cùng