Trang 115 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 1565105113114115116117125165215 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,141 đến 1,150 / 2793

Chủ đề: Chân dung tổng hợp

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Góc chụp này mẫu duyên quá bác.
    SG giờ xiết chặt thời gian ra đường hy vọng sẽ tốt. Gần nhà mình sáng nay có thêm chốt chặn 1 chiều nên chỉ đi siêu thị gần chứ không đi xa hơn được.

thích bé mèo ở giữa quá bác :-)

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mỗi người phải 2 liều nên phải có trên 100 triệu liều nhé bác. Nghe nói quỹ COVAX chỉ hỗ trợ đến 20% cho dân số, nghĩa là số còn lại VN phải tự xoay sở. Hy vọng mọi người sẽ được chích miễn phí, nhưng nghe nói là có thể phải trả tiền. Nếu phải trả tiền thì đúng là hơi sai sai, nhưng để xem sao.

Hết trắng, lại có thiên thần cánh đen.

KA102991-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Bác nói đúng, khoảng 100 triệu liều cho 2 mũi tiêm, như vậy thì còn phải chờ rất lâu đây....Có thể người già sau hưu sẽ được miễn phí, còn lại độ tuổi đi làm sẽ trả phí tiêm theo gói hỗ trợ giảm giá của nhà nước, mình nghĩ vậy.... hihi.
    Bác chụp những tấm ảnh theo ý tưởng độc lạ, đa dạng và set ánh sáng tốt lắm ạ.

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    thích bé mèo ở giữa quá bác :-)
    Con mèo nó đang phê lim dim không mún nhìn ai...hihi
    Dạo này bác khỏe không? Tình hình dịch covid bên đó có giảm chút nào không bác?

Quote Được gửi bởi phucphamh View Post
    Bác nói đúng, khoảng 100 triệu liều cho 2 mũi tiêm, như vậy thì còn phải chờ rất lâu đây....Có thể người già sau hưu sẽ được miễn phí, còn lại độ tuổi đi làm sẽ trả phí tiêm theo gói hỗ trợ giảm giá của nhà nước, mình nghĩ vậy.... hihi.
    Bác chụp những tấm ảnh theo ý tưởng độc lạ, đa dạng và set ánh sáng tốt lắm ạ.
    Kế hoạch tiêm cho 70% dân tại SG dự tính cuối năm hoặc đầu năm sau. Quan trọng là số lượng vaccine có về đủ hay không thôi vì các nước trên thế giới nước nào cũng cần gấp...haizz chờ vậy.

Con mèo nó đang phê lim dim không mún nhìn ai...hihi
    Dạo này bác khỏe không? Tình hình dịch covid bên đó có giảm chút nào không bác?

bên em tăng thêm 4 tuần lock down lolz Có mấy tiệm mở hơn 10 năm sập luôn... chính phủ giờ khó lắm ... mà chắc khó không bằng vn, đi ra ngoài 1 chút là bị phạt ... ở đây thì cũng phạt nhưng cũng tùy trường hợp

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    bên em tăng thêm 4 tuần lock down lolz Có mấy tiệm mở hơn 10 năm sập luôn... chính phủ giờ khó lắm ... mà chắc khó không bằng vn, đi ra ngoài 1 chút là bị phạt ... ở đây thì cũng phạt nhưng cũng tùy trường hợp
    SG giờ ra ngoài đi rộng chút là bị chặn hỏi lý do đó bác. Còn từ 18h đến 6h hôm sau thì phải ở trong nhà. Thực ra làm gắt vậy lại tốt cho cộng đồng vì sẽ giải quyết kiểm soát dịch nhanh chóng hơn.

Bác @Phucpham: Cty mình mới được thông báo là sáng mai sẽ được chích vaccin. Có bác sĩ quen nói uống thuốc chống dị ứng Telfast HD trước 30p khi tiêm để đề phòng dị ứng vaccin, 2 vc đứa em mình chích cách đây 1 tuần cũng ok bị sốt 38 độ 2 ngày hết.

SG giờ ra ngoài đi rộng chút là bị chặn hỏi lý do đó bác. Còn từ 18h đến 6h hôm sau thì phải ở trong nhà. Thực ra làm gắt vậy lại tốt cho cộng đồng vì sẽ giải quyết kiểm soát dịch nhanh chóng hơn.

Bác @Phucpham: Cty mình mới được thông báo là sáng mai sẽ được chích vaccin. Có bác sĩ quen nói uống thuốc chống dị ứng Telfast HD trước 30p khi tiêm để đề phòng dị ứng vaccin, 2 vc đứa em mình chích cách đây 1 tuần cũng ok bị sốt 38 độ 2 ngày hết.
    Tin vui, chúc mừng bác và gia đình nhé! Tiêm vaccine vào bị dị ứng gì hay sao phải uống thuốc Telfast trước bác!?. Sốt đến 2 ngày lận cơ à, ghê thật, nghe mà hết dám chích, hihi.

Thật ra ở VN số lượng người bị dương tính COVID và trở bệnh nặng là rất ít, những người chết là đa số có bệnh nền nhiều, mình thì khi nào chích cũng được, miễn cộng đồng khỏe mạnh là mình an tâm thôi.

Tin vui, chúc mừng bác và gia đình nhé! Tiêm vaccine vào bị dị ứng gì hay sao phải uống thuốc Telfast trước bác!?. Sốt đến 2 ngày lận cơ à, ghê thật, nghe mà hết dám chích, hihi.

Thật ra ở VN số lượng người bị dương tính COVID và trở bệnh nặng là rất ít, những người chết là đa số có bệnh nền nhiều, mình thì khi nào chích cũng được, miễn cộng đồng khỏe mạnh là mình an tâm thôi.
    Châu Lê áo dài đỏ duyên quá bác
    Cuối cùng vẫn chưa chích á bác vô bác sĩ sàng lọc mình bị dị ứng 1 loại thuốc Amoxilline nên bác sĩ nói sẽ báo qua BV chích..haizz. Bx mình cũng chích bình thường ở lại 30p rồi cho về. Địa điểm chỗ chích hôm nay hơn 1700 người từ sáng đến tối. Giờ lại chờ nữa..hihi

Châu Lê áo dài đỏ duyên quá bác
    Cuối cùng vẫn chưa chích á bác vô bác sĩ sàng lọc mình bị dị ứng 1 loại thuốc Amoxilline nên bác sĩ nói sẽ báo qua BV chích..haizz. Bx mình cũng chích bình thường ở lại 30p rồi cho về. Địa điểm chỗ chích hôm nay hơn 1700 người từ sáng đến tối. Giờ lại chờ nữa..hihi
    Vậy phải qua bệnh viện test kỹ hơn rồi mới chích hả bác? thôi vậy cho tốt và an tâm hơn. Báo đăng có thể giãn cách thêm 1, 2 tuần nữa đó bác, haizzz....

Vậy phải qua bệnh viện test kỹ hơn rồi mới chích hả bác? thôi vậy cho tốt và an tâm hơn. Báo đăng có thể giãn cách thêm 1, 2 tuần nữa đó bác, haizzz....
    Đúng rồi bác. Thông tin đến cuối tháng 8 SG sẽ chích 70%, chắc là bác sẽ có tên đó. Tình hình này chắc phải phong tỏa thêm rồi vì để cho chắc chắn kiểm soát được hy vọng vậy.

Trang 115 / 280 Đầu tiênĐầu tiên ... 1565105113114115116117125165215 ... Cuối cùngCuối cùng