Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 61

Chủ đề: Đi Chơi Cabo San Lucas

Bác có đi ra ngoài khu resort chơi không ?

Tớ có biết vài người qua đó muốn đi ra ngoài cho biết dân tình thì bị khuyên là không nên ví lý do an ninh. Chẳng rõ ra sao.

Nhìn mấy món ăn là thấy đáng đồng tiền rồi. Cám ơn bác VK post cái vùng này\.

Ngoài mấy tour excursions mà họ đến đón, em không đi ra ngoài vì xa, muốn đi phải thuê xe hoặc dùng taxi. Chỉ vì em không có nhu cầu chứ không phải sợ bên ngoài bất an. Tất cả các resorts ở đây đều phục vụ du khách tối đa, cơm bưng rượu rót, tối có âm nhạc live, mấy cái bars mở cả ngày đêm, trong phòng đủ thứ bia rượu, hồ bơi mênh mông, ... không thiếu một thứ gì, trừ cái “cảm giác lạ” và gái gủng, hai thứ mà không resorts nào cung cấp. Ngay cả trong nước Mỹ, người nào đi tìm cảm giác và thú vui “lạ” đều có thể tự đưa mình vào chỗ nguy hiểm, bất an. Cho nên đổ tội cho những nơi này thì oan cho họ dù nơi nào cũng giống nhau, có khu yên, có khu cà chớn. Hơn nữa, vì là nguồn ngoại tệ quan trọng đến từ du khách, chính phủ liên bang bảo vệ mấy chỗ này rất chu đáo, không để yên tội phạm có tổ chức.

Cách trình bày món ăn sao cho đẹp, ngon mắt và dùng đĩa bát đẹp là một phần quan trọng của ẩm thực, làm mình ăn ngon miệng thêm.

Hôm nay em làm hướng dẫn viên tháp tùng các bác đi chuyến “Sunset Sailing” với mục đích chính là đi thăm cái “mũi” Cabo San Lucas, nơi Sea of Cortez và Thái Bình Dương gặp nhau. Vì đã đặt trước nên trời mưa nắng, có mây cũng phải đi. Và hôm nay xui là trời có mây cả ngày, mọi người có vẻ thất vọng nhưng cảnh đẹp làm quên đi. Họ đón khách lúc 3 giờ chiều ngay tại khách sạn, em không phải đi đâu hết.

Hãng tổ chức các chuyến tàu ra khơi có tên là Cabo Adventures. Nhìn số tàu thuyền của họ trong cảng là biết hãng này lớn và làm việc có quy củ. Họ có hai loại thuyền, nhỏ với tối đa 8 người và thuyền catamaran lớn hơn, chở nhiều hơn. Tất cả đều là thuyền 2 buồm có động cơ. Thuyền em đi thuộc loại nhỏ với hoa tiêu, người phụ (con trai của hoa tiêu), và một photographer (con gái của hoa tiêu) đi theo để chụp ảnh, sau đó dụ du khách mua.

Chiếc em đi giống chiếc này.

NZ7_3715 by Dat's Photos, on Flickr

Đây là cô bé chụp ảnh, nhí nhảnh và dễ thương. Cô ta còn là học sinh, đi theo ông bố để kiếm ăn.

NZ7_3718 by Dat's Photos, on Flickr

Bến Cảng Cabo San Lucas. Tấp nập với tàu bè và ... brown pelicans!

NZ7_3724 by Dat's Photos, on Flickr

Trước khi ra khơi làm một ly lấy hứng, hoặc lấy hên! Anh chị nào mặc phong phanh thì chút nữa ra khơi đều run cầm cập!

SOZD3734 by Dat's Photos, on Flickr

Đi ra khỏi cảng một chút là thấy những hòn đá thật cao, loại đá hoa cương (granite) rất cứng chứ không phải đá vôi.

NZ7_3729 by Dat's Photos, on Flickr

Em mường tượng đến Vịnh Hạ Long dù ít đá và trọc chứ không có thảo mộc mọc um tùm.

NZ7_3740 by Dat's Photos, on Flickr

Bên này là Sea of Cortéz, qua hẻm cát, sang bên kia là Thái Bình Dương.

NZ7_3733 by Dat's Photos, on Flickr

Z7 với ống kính 24-200 chụp rõ quá các bác ạ!

NZ7_3737 by Dat's Photos, on Flickr

Đẹp quá bác Văn Khoa. Em cũng thích mấy cái excursion này. Nhưng 2 lần đến Cancun và Riviera Maya thì bà xã đều không muốn đi. Đơn giản là vì nắng!
    hm...

Hình vẫn đẹp mà sẵn bác joseph luong nói về vaccine thì than ôi, mấy anh mấy bác ở xứ tư bản rãy chết còn thấy cái plan được chích chứ ở xứ thiên đường VN thì vaccine chỉ có trên giấy. Chắc chờ thiên hạ chích xong hết rùi thì xin thằng tàu nó chia bớt cho ít "Si nô vắc " quá đát về mà "choác". Tin tức mới nhất là đang có ổ dịch ở Hải Dương-Quảng Ninh , kỳ này không khéo VN banh xác, ăn tết không ngon.
    PS: em theo dõi tình hình cụ Bảy Đần lên làm TT , mai mốt US chắc thành CHXHCN Huê Kỳ mất kkk
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Lại được du lịch miễn phí nữa :D
    Cám ơn bác Văn Khoa. Chúc gia đình bác dồi dào sức khỏe.

BTW: Cái lens 24-200mm là siêu zoom mà nét tốt quá, không như mấy con siêu zoom đời cũ.
    I'm a Canikonian

Quote Được gửi bởi windypham View Post
    Hình vẫn đẹp mà sẵn bác joseph luong nói về vaccine thì than ôi, mấy anh mấy bác ở xứ tư bản rãy chết còn thấy cái plan được chích chứ ở xứ thiên đường VN thì vaccine chỉ có trên giấy. Chắc chờ thiên hạ chích xong hết rùi thì xin thằng tàu nó chia bớt cho ít "Si nô vắc " quá đát về mà "choác". Tin tức mới nhất là đang có ổ dịch ở Hải Dương-Quảng Ninh , kỳ này không khéo VN banh xác, ăn tết không ngon.
    PS: em theo dõi tình hình cụ Bảy Đần lên làm TT , mai mốt US chắc thành CHXHCN Huê Kỳ mất kkk
    kKK! Nếu vừa đần độn vừa lú lẫn thì 4 năm nữa dân chúng sẽ đuổi về vườn chứ không lì lợm hám quyền “nhân dân trao phó” đâu Phong ơi!

Nói về “choác” thì đây là một vấn đề lớn cho thế giới chứ không phải riêng Mỹ. Cho đến ngày hôm qua, California nhận được 4.7 triệu liều thuốc nhưng chỉ dùng 2,893,493 liều, tức là 61.1%. Với dân số gần 40 triệu người, chỉ có 5.8% được chích. Báo chí chụp ảnh những cụ già đứng “xếp hàng cả ngày” mấy tiếng đồng hồ, không có nhà vệ sinh, không có chỗ ngồi, để được chích. Đó là một hình ảnh thất bại! Vì thế mà chính phủ California đầu hàng và phải ký hợp đồng với hãng bảo hiểm sức khỏe Blue Shield để điều hành, phối hợp các hoạt động quản trị, phân phối, và chích cho hiệu nghiệm hơn. Nhưng người ta nghi ngờ Thống Đốc Newsom thiên vị vì Blue Shield đã đóng góp hơn cả triệu $ cho quỹ tranh cử của Newsom. Blue Shield chỉ bảo hiểm cho 5 triệu người, trong khi đó hệ thống Kaiser Permanante có nhà thương và bảo hiểm 9 triệu người mà không được ủy nhiệm. Đó là Pay to Play trong chính trị Mỹ.

Mũi chích đầu tiên cách đây 2 hôm.

8B8FB985-7565-46A1-93A8-807F94B0A15A by Dat's Photos, on Flickr
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 01:35 AM ngày 30-01-2021

Quote Được gửi bởi lightmatters View Post
    Lại được du lịch miễn phí nữa :D
    Cám ơn bác Văn Khoa. Chúc gia đình bác dồi dào sức khỏe.

BTW: Cái lens 24-200mm là siêu zoom mà nét tốt quá, không như mấy con siêu zoom đời cũ.
    Cám ơn bác đã ghé xem ảnh và để lại lời chúc. Em cũng chúc GĐ bác mọi sự an lành. Nikon đã cải thiện rất nhiều khi làm ống kính cho máy Z. Dù chưa phải là hạng top nhưng với dải tiêu cự thích hợp cho du lịch và chất lượng ảnh thì nhiều người thích ống kính 24-200.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Đẹp quá bác Văn Khoa. Em cũng thích mấy cái excursion này. Nhưng 2 lần đến Cancun và Riviera Maya thì bà xã đều không muốn đi. Đơn giản là vì nắng!
    Cám ơn bác vẫn tiếp tục đi chơi với em. Ngày xưa khi con cái còn nhỏ, gia đình em hay đi mùa hè, lý do là ... hè. Nhưng sau khi chim lìa tổ thì em hay đi vào đầu tháng 12 hoặc tháng Giêng, trời mát dịu hẳn lên. Bác thử xem, em bảo đảm BX bác sẽ chịu đi các excursions.

Trang 3 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... Cuối cùngCuối cùng