Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 61

Chủ đề: Đi Chơi Cabo San Lucas

Hello bác ASAV. Về là em soạn ảnh ngay để thuyết phục bác làm một chuyến Le Blanc Los Cabos. Bác đã ở Le Blanc Cancun thì biết tiêu chuẩn về dịch vụ và thức ăn của họ. Lúc nào cũng chực vào làm phòng và vỗ béo mình. Đáng nhẽ ra tháng Giêng là cao điểm của du lịch đến Cancun và Los Cabos nhưng vì cúm tàu nên em thấy rất vắng, em đoán cao lắm là 20->25 % occupancy. Nhưng dịch vụ và ẩm thực thì lúc nào cũng 100%. Dù chắc chắn là họ lỗ, em vẫn thấy nhân viên đầy ra để chiều khách và để giữ tiếng. Em treo tấm ảnh sau để giúp bác chọn phòng.

Đây là tòa nhà hình vòng cung 12 tầng. Bác để ý trên nóc nhà ngay giữa có đèn đỏ, đó là điểm giữa của tòa nhà và giữa phòng số X36 và X37 (X là số lầu). Với lý lịch thuộc thành phần “vô sản” của bác thì bác làm trùm, có thể “đòi” phòng X33 cho đến X40, từ phải qua trái. Giữa phòng X38 và X39 là thang máy và phòng butler.

IMG_3833 by Dat's Photos, on Flickr
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 12:25 PM ngày 26-01-2021

Bà xã em thuộc về hạng con nhà lính tính nhà ... binh nên em cho chọn chỗ ở. Khổ nỗi bà ấy thích spa, massage, và làm móng. Nhưng chỉ thích chỗ nào cho free. Bà ấy không nghĩ ra chỗ nào cho free thì họ tìm cách móc túi mình bằng cách khác. 😂

Nhìn từ phòng 940.

NZ7_3819 by Dat's Photos, on Flickr

IMG_3828e by Dat's Photos, on Flickr

IMG_3911 by Dat's Photos, on Flickr
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 12:52 PM ngày 26-01-2021

hoàng hôn và bình minh trên biển. Xem hoài không thể chán :-)
    Nhờ bác Văn Khoa em mới biết CSL nguy hiểm không thích hợp tắm. Uổng quá....Biển xanh cát trắng.
    Thôi ở nhà làm một cái virtual vacation qua mục của bác vậy.
    hm...

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post

Còn mấy anh chị kên kên (California vultures) này thì chiều chiều bay tà tà kiếm ăn. Rất khó chụp vì đen thui với nền trời sáng.

DSC_5662 by Dat's Photos, on Flickr
    Hình như kêu là Turkey Vulture ??? Mấy con này bà con hay chụp hình tại Pinnacle National Park.
    Được sửa bởi LN2017 lúc 03:04 AM ngày 27-01-2021

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    hoàng hôn và bình minh trên biển. Xem hoài không thể chán :-)
    Nhờ bác Văn Khoa em mới biết CSL nguy hiểm không thích hợp tắm. Uổng quá....Biển xanh cát trắng.
    Thôi ở nhà làm một cái virtual vacation qua mục của bác vậy.
    Cám ơn bác ghé chơi. Em biết bác thích biển. Mai mốt bác sang đây, tiện thì làm một chuyến. CSL chỉ cách LAX hai tiếng, bay thẳng. Tháng 3 này Southwest sẽ bắt đầu bay từ John Wayne thẳng đến CSL.

Em hỏi dân ở đây thì họ nói có bãi biển thoai thoải để cuối tuần dắt gia đình đi tắm biển, nhưng ít thôi. Lạ cái là trong Sea of Cortéz, xa bờ biển thì nước lặng, không sóng, gần bờ thì sóng lớn! Nhưng sóng lớn nhỏ không sao, vấn đề là bờ biển quá dốc, dễ hụt chân. Dốc đến độ em thấy cả đàn dolphins bơi ngay sát bờ. Còn bờ biển phía bên Thái Bình Dương cũng nguy hiểm không kém với sóng mạnh và lớn. Em đem theo snorkling gear với underwater camera mà đâu có đụng đến.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Hình như kêu là Turkey Vulture ??? Mấy con này bà con hay chụp hình tại Pinnacle National Park.
    Cám ơn bác ghé xem ảnh. Bác nói đúng, tên của nó là turkey vulture. Người Mễ bên đó nói đùa là Mexican turkey. 😀

Chuyện bên lề về ẩm thực ở Le Blanc Los Cabos. Đây là một resort theo kiểu “all inclusive”, giá trả hằng ngày bao gồm tất cả phòng, rượu, ăn uống, và cả pourboire. Riêng “tiền boa”, em cho họ thêm sau mỗi bữa ăn vì không là bao nhưng làm nhân viên vui hơn. LBLC có 7 nhà hàng: Lumière (Pháp), Asia, Italia, Ocean (Mễ), Mezze (Lebanese), International (Quốc Tế), và Pizza. Em đã thử tất cả những nhà hàng này qua 3 bữa. Tất cả đều ngon, riêng nhà hàng Lumière có hai món quốc hồn quốc túy của Pháp mà họ làm trật lất, đó là món EscargotsSoupe à l’oignon. Nhưng cũng không nên khó khăn vì đầu bếp cố gắng bày biện rất đẹp. Họ trình bày các món ăn trên đĩa rất nghệ thuật, từ khai vị, món ăn chơi nóng, và món ăn chính. Vì chung quanh là biển nên thực đơn có nhiều món ăn đồ biển hơn là thịt. Em chỉ ăn một miếng steak duy nhất ở International, còn lại là toàn đồ biển, nhất là món cá sống Ceviche. Về nhà em nhẩy ngay lên cái cân trong phòng tắm và thấy vui khi con số chỉ nhích lên 1 kg! 👍 Vậy mà BX em vẫn bắt đai ét!

Em chụp vài tấm gửi cho cô con gái để trêu vì cùng gu.

Hào chiên cháy.
    IMG_3830 by Dat's Photos, on Flickr

Ceviche cá thu.
    IMG_3836 by Dat's Photos, on Flickr

Ceviche cá sea bass.
    IMG_3839 by Dat's Photos, on Flickr

Cá thu nướng.
    IMG_4110 by Dat's Photos, on Flickr

Seafood vol-au-vent
    IMG_4109 by Dat's Photos, on Flickr

Có một tiệm nhỏ chuyên về bánh ngọt và cà rem. Em không hảo bánh ngọt nhưng ... (các bác nhìn ảnh thì biết em có chừng mực!) 😁

IMG_4191 by Dat's Photos, on Flickr

Chỉ sau 5 phút!
    IMG_4192 by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post

IMG_3828e by Dat's Photos, on Flickr

Em thích cái sân thượng bên tay phải. Chiều hết nắng ra ngồi đó với vài đĩa ceviche cộng với vài ly lychee martini hay bumble bee shots thì hết nói. Em thấy Cancun LeBlanc làm hai thức uống này ngon nhất. Em cũng có thử hai loại này ở những nơi khác nhưng thấy không phê bằng.

Ước chi ....

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    Em thích cái sân thượng bên tay phải. Chiều hết nắng ra ngồi đó với vài đĩa ceviche cộng với vài ly lychee martini hay bumble bee shots thì hết nói. Em thấy Cancun LeBlanc làm hai thức uống này ngon nhất. Em cũng có thử hai loại này ở những nơi khác nhưng thấy không phê bằng.

Ước chi ....
    Cái sân thượng này là nóc của tòa nhà 5 tầng hình chữ U và cũng là terrace của nhà hàng Pháp, Ý, và Á. Bác có thể ngồi ngoài vừa ăn vừa ngắm cảnh. Ngày nào em cũng đi qua đi lại mấy lần trên sân thượng để tiêu cơm. 😂

Cancun Le Blanc mới tân trang lại, em thích biển bên đó vì tắm được. Sẽ trở lại vì ... quen rồi, khó bỏ! 😎

Trang 2 / 7 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng