Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 31 đến 40 / 56

Chủ đề: Sony News 2021!

Cũng theo SAR thì tuần tới này Sony ra mắt máy cinema FX3.
    Và sau đó là Sigma sẽ cho ra chiếc lens zoom 28-70mm F2.8 Contemporary. Thấy lens này còn ngắn hơn Tamron 28-75mm của em. Nếu như không có Tamron thì rất có thể em sẽ nghĩ đến Sigma 28-70mm này cho du lịch.
    hm...

Chưa ship nữa bác. Em giận nên cancel. Sau đó mấy ngày thấy tiếc nên đặt lại. Chắc sẽ không được ship đầu tiên.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Hôm nay, 24 tháng 2, Sigma đã chính thức công bố chiếc lens mới cho mirrorless.
    Sigma 28-70mm F2.8 DG DN Contemporary

Giá bán sẽ là $899.
    Như vậy giờ đây dân Sony mirrorless khi muốn mua zoom F2.8 còn có thêm một lựa chọn nữa.

Đây là bảng so sánh các lens F2.8 cho Sony (trừ con Lumix S Pro bên phải là của ngàm L)

Em nghĩ chiếc lens này thích hợp nhất cho du lịch, khi kích thước và trọng lượng là một vấn đề đối với họ (trong đó có em). Đây cũng là lý do mà em chọn Tamron 28-75mm thay cho Sigma Art F2.8 năm ngoái. Mặc dù bị thiệt 4mm ở góc rộng (giờ thấy đôi lúc cũng cần 24mm), nhưng nó nhỏ hơn và nhẹ hơn đến gần 300 g. Vác đi suốt cả ngày mà vẫn không thấy nặng.

Giờ Sigma cho ra dòng Contemporary F2.8 còn gọn nhẹ hơn Tamron nữa. Em thử so sánh kích thước và trọng lượng giữa 3 lens zoom thì thấy Sigma Contemporary này còn hơn cả Tamron.

Sigma Art: 87.8 x 122.9 mm \ 835 g
    Tamron : 73 x 117.8 mm \ 550 g
    Sigma Contemporary: 72.2 x 101.5 mm \ 470 g (nhẹ hơn 80 g)

Giờ Sony E ngày càng thêm nhiều lựa chọn để phù hợp với style chụp của mình.

Chưa hết. Theo trang SAR mới đưa hôm nay thì Sony sẽ ra chiếc lens 50mm F1.2 GM vào khoảng giữa tháng 3. Bác Kevin chuẩn bị pre-order đi nhé ;-)
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Hôm nay, 24 tháng 2, Sigma đã chính thức công bố chiếc lens mới cho mirrorless.
    Sigma 28-70mm F2.8 DG DN Contemporary

Giá bán sẽ là $899.
    Như vậy giờ đây dân Sony mirrorless khi muốn mua zoom F2.8 còn có thêm một lựa chọn nữa.

Đây là bảng so sánh các lens F2.8 cho Sony (trừ con Lumix S Pro bên phải là của ngàm L)

Em nghĩ chiếc lens này thích hợp nhất cho du lịch, khi kích thước và trọng lượng là một vấn đề đối với họ (trong đó có em). Đây cũng là lý do mà em chọn Tamron 28-75mm thay cho Sigma Art F2.8 năm ngoái. Mặc dù bị thiệt 4mm ở góc rộng (giờ thấy đôi lúc cũng cần 24mm), nhưng nó nhỏ hơn và nhẹ hơn đến gần 300 g. Vác đi suốt cả ngày mà vẫn không thấy nặng.

Giờ Sigma cho ra dòng Contemporary F2.8 còn gọn nhẹ hơn Tamron nữa. Em thử so sánh kích thước và trọng lượng giữa 3 lens zoom thì thấy Sigma Contemporary này còn hơn cả Tamron.

Sigma Art: 87.8 x 122.9 mm \ 835 g
    Tamron : 73 x 117.8 mm \ 550 g
    Sigma Contemporary: 72.2 x 101.5 mm \ 470 g (nhẹ hơn 80 g)

Giờ Sony E ngày càng thêm nhiều lựa chọn để phù hợp với style chụp của mình.

Chưa hết. Theo trang SAR mới đưa hôm nay thì Sony sẽ ra chiếc lens 50mm F1.2 GM vào khoảng giữa tháng 3. Bác Kevin chuẩn bị pre-order đi nhé ;-)
    Chắc bỏ 35GM để lấy 50GM quá

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Chắc bỏ 35GM để lấy 50GM quá
    GMaster mà bác kevin. Có điều kiện thì pre-order cả hai luôn cho đã :-)

Nghe đồn là ngày 16, tức là khoảng 2 tuần rưỡi nữa thì sẽ được công bố. Em tò mò không biết cái $ sẽ là bao nhiêu?? Chắc cũng ngang ngửa Canon và Nikon F1.2.
    hm...

GMaster mà bác kevin. Có điều kiện thì pre-order cả hai luôn cho đã :-)

Nghe đồn là ngày 16, tức là khoảng 2 tuần rưỡi nữa thì sẽ được công bố. Em tò mò không biết cái $ sẽ là bao nhiêu?? Chắc cũng ngang ngửa Canon và Nikon F1.2.
    Cái tiêu cự 35mm là cái em bị phân vân nhất. Không có thì thấy thiếu, mà có thì không bao giờ xài. Nên thôi, nếu Sony announce 50GM chắc em bỏ 35mm và lấy 50gm.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Cái tiêu cự 35mm là cái em bị phân vân nhất. Không có thì thấy thiếu, mà có thì không bao giờ xài. Nên thôi, nếu Sony announce 50GM chắc em bỏ 35mm và lấy 50gm.
    Em cũng mấy lần muốn đổi 35mm dùng thay cho 55mm vì góc rộng hơn. Nhưng rồi vẫn trung thành với 55mm. Giờ khi 50F1.2 ra, nếu nó mà "nhỏ gọn" thì chắc em sẽ mơ đến nó nhiều lắm......
    hm...

Cuối cùng thì hôm nay, 16 thảng 3, Sony đã chính thức cho ra chiếc lens với khẩu 1.2 đầu tiên!

50mm F1.2 GM

Riêng em, tiêu chí quan trọng nhất là nhỏ gọn, nên nhìn qua thông số của 50mm F1.2 thì điều làm em thích thú nhất là trọng lượng của chiếc lens này: 778g.
    Ôi....lại mơ với ước.
    hm...

... Riêng em, tiêu chí quan trọng nhất là nhỏ gọn, nên nhìn qua thông số của 50mm F1.2 thì điều làm em thích thú nhất là trọng lượng của chiếc lens này: 778g.
    Ôi....lại mơ với ước.
    Thấy Bác Joseph khen 50GM nhỏ gọn, em lât đật kiếm trọng lượng của Zeiss 55/1.8, chỉ có 281g. May quá, đở phải mơ về nó. :-)

Thời gian này em ko ham mua thêm gear. Chỉ mong sớm được chích Vaccine. Bên em người ta mới bắt đầu roll-out. Rất chậm. Em lại thuộc group cuối cùng được chích. Kiểu này đến hết năm nay ko biết đả tới phiên mình. Ờ, thì nhường cho nhửng người front-lines, lớn tuổi, trẻ em. Còn mình từ từ củng được. Ko gì phàn nàn. Chỉ là chưa chích thì chưa đi đâu được. Bắt đầu thấy bứt rức chân tay rồi.

Bác Joseph lúc nào được chích ?

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post
    Thấy Bác Joseph khen 50GM nhỏ gọn, em lât đật kiếm trọng lượng của Zeiss 55/1.8, chỉ có 281g. May quá, đở phải mơ về nó. :-)

Thời gian này em ko ham mua thêm gear. Chỉ mong sớm được chích Vaccine. Bên em người ta mới bắt đầu roll-out. Rất chậm. Em lại thuộc group cuối cùng được chích. Kiểu này đến hết năm nay ko biết đả tới phiên mình. Ờ, thì nhường cho nhửng người front-lines, lớn tuổi, trẻ em. Còn mình từ từ củng được. Ko gì phàn nàn. Chỉ là chưa chích thì chưa đi đâu được. Bắt đầu thấy bứt rức chân tay rồi.

Bác Joseph lúc nào được chích ?

Haha. So với Zeiss 55mm F1.8 thì chẳng có cái nào nhỏ gọn bằng. Khỏi phải so sánh cho mệt bác BonVoyage. Cái 50mm GM lần này, đối với em thì nó hấp dẫn ở khẩu F1.2. Chưa dùng bao giờ nên càng tò mò muốn thử. Nhưng cái $$ thì ngoài khả năng của em rồi.

Bên em thì đã bắt đầu chích ngừa đợt 2/3. Em nằm trong đợt này, nhưng ở gần chót. Trước em còn có các ông bà cụ, người bệnh mãn tính, người vô gia cư, những shelter cho phụ nữ bị bạo hành, dân nghiện, nhà tù, nhà trường, rồi sau đó mới đến những người không thể làm việc ở nhà; bắt đầu là ngành nông nghiệp, thực phẩm....rồi dần dần mới đến em. Chắc có lẽ hè thì được chích mũi đầu. Nếu có Johnson & Johnson thì càng tốt. Một mũi là xong.

Em cũng đang ngứa chân rồi. Nếu tháng 10 mà chích xong, và cửa khẩu US Canada mở lại là em sẽ bay sang Cali. Nghe nói Huntington Beach Air Show và San Fran Air Show cách nhau có một cái weekend. Nếu đi em chắc sẽ ở 2 cái weekend để chụp 2 cái air show luôn cho đã.
    hm...

Trang 4 / 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 23456 Cuối cùngCuối cùng