Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 56

Chủ đề: Sony News 2021!

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Em pre-ordered cái Sony 35GM, nó chưa về tới thì đã nhảy ra cái này. Giờ đang phân vân nên huỷ 35GM cho nhẹ túi bớt không, hu hu. Đã đặt A1
    Congrats Bác. YOLO !
    Cái 35 GM, nếu Bác thấy hơi guilty thì hoãn. Chờ A1 về rồi tính ko muộn. Còn nếu Bác có thần kinh thép thì cứ giử.

Đã đặt A1

Chúc mừng bác Kevin. Alpha1 vào tay bác là quá đúng.

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post

@Bác Joseph: search thử ebay, dân chúng đua nhau bán A9 kìa bác
    Em chỉ mơ thôi bác ơi...a7III của em vẫn còn ngon lành. Chỉ là bước vào lãnh vực chim chóc mình mới biết khả năng của mình & máy nó hạn chế đến đâu. Em sẽ làm như bao nhiêu năm nay vẫn làm.....là....đợi.
    Đợi đến khi nào mấy cái tech a9 & a1 nó trickled xuống a7. Cái đó chắc vừa túi tiền em hơn.
    Đối với em, giờ hạn chế của a7III là evf lag, silent shutter nhưng bị rolling shutter, và banding, và không có AI Tracking. Để xem a7IV nó hơn được bao nhiêu thì tính tiếp.
    hm...

Thiển ý của em là bác Joseph lấy cái A9 của KL để KL lấy tiền đó cho A1.
    Chứ cái ống 35mm mới quá là đỉnh, không nên return nếu không còn giải pháp.
    Fred thớt A1 tràn ngập trang đầu. Fuji 100s chìm nghỉm luôn, hehehe. Em khẩu vị thì lại thích cái Fuji mf này hơn A1.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Fred thớt A1 tràn ngập trang đầu. Fuji 100s chìm nghỉm luôn, hehehe. Em khẩu vị thì lại thích cái Fuji mf này hơn A1.
    Nếu bác KL cho free thì em lấy. Haha.
    Em thử làm đơn xin trợ cấp thêm body. Và được hồi âm là bán hết gears mình đang có đi...thì sẽ xét lại đơn!

Mà A1 mới thông báo thì SAR hôm nay cho biết Sony đã register 5 camera bên Asia rồi. 2 trong số đó có 5Ghz Wifi, nghĩa là thuộc loại camera cao cấp/ e-mount chứ không phải p&s thường. Theo tin đồn thì vẫn còn a7IV, và RX FF mới chưa xuất hiện. Có thể là 2 camera này chăng?!?
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nếu bác KL cho free thì em lấy. Haha.
    Em thử làm đơn xin trợ cấp thêm body. Và được hồi âm là bán hết gears mình đang có đi...thì sẽ xét lại đơn!

Mà A1 mới thông báo thì SAR hôm nay cho biết Sony đã register 5 camera bên Asia rồi. 2 trong số đó có 5Ghz Wifi, nghĩa là thuộc loại camera cao cấp/ e-mount chứ không phải p&s thường. Theo tin đồn thì vẫn còn a7IV, và RX FF mới chưa xuất hiện. Có thể là 2 camera này chăng?!?
    Em thì xin ý kiến vợ cho downgrade. Chứ A9 mắc tiền và mạnh quá xài không hết. Nên tình nguyện bán A9 để mua cái A1, số 1 nhỏ hơn số 9. Vì rõ ràng A7 rẻ hơn A9 nhiều.

35Gm mới pre-order, tháng 2 mới giao hàng. Mà A1 thì đến tháng 3 mới ship.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Bác Blurrist khéo lo. Dân ăn chơi bốn mùa như đại za bán máu, dễ gì ko mua 35GM. Chỉ là hoãn một thời gian cho nhẹ túi, chứ GAS ở level max như Bác KevinLe có hoãn chắc củng ko lâu. Theo em chỉ nên sắm body/gear từng cái một. Niềm vui của mình dành cho nó mới trọn vẹn và có thời gian enjoy nó trước khi move on cái gear khác.

Em thì xin ý kiến vợ cho downgrade. Chứ A9 mắc tiền và mạnh quá xài không hết.
    Em thì sợ Bác order 2 items cùng một lúc, credit card statement về bà xã Bác take one look thì tiễn Bác ra garage ngủ luôn. Trời này ngủ garage thì ko pleasant zì. Alpha1 về rồi Bác lên đây open box/review cho mọi người chia vui với Bác hỉ.

... Mà A1 mới thông báo thì SAR hôm nay cho biết Sony đã register 5 camera bên Asia rồi. 2 trong số đó có 5Ghz Wifi, nghĩa là thuộc loại camera cao cấp/ e-mount chứ không phải p&s thường.
    Nguyên năm ngoái em ko theo dõi SAR/FM vì mới mua Q2, cũng như quá bận. Đầu năm nay có thong thả chút nên lượn dô, ai dè bị cuốn cái event này lúc nào ko hay.

Phải nói đọc mấy này giải trí và mở mắt nhiều thứ. Nghe dân chúng bình loạn về cam/photography technology mới thấy mình điếc cỡ nào. Nhưng cũng phải cẫn thận vì rất dễ bị GAS. Mặc dù em may mắn hơn các Bác trong này là có thể afford mua bất cứ loại body/gear nào mình thích, cũng như ko bị ai control về $$$. Thích mua gì thì mua. Thích đi chơi đâu thì đi. Problem duy nhất là sắm thì dễ, nhưng ko thời gian xài nó. Hy vọng năm nay sắp sếp lại công việc sẽ có thời gian nhiều hơn.

Em hồi nào giờ ko thích bắn chim/cò dù rất thích xem hình. Nhưng Em rất thích airshows. Down the road thế nào cũng sắm new body/gears đễ theo cái đam mê này. Nhưng đây là plan của 5 năm nữa. Giờ trước mắt cố gắng học Lightroom và improve skills. Ko biết xài Lr, hình ra kiểu nào cũng xấu. Em thì ko keen ngồi kéo màu nên thấy wải gúm.

Have a nice weekend các Bác.
    Được sửa bởi BonVoyage lúc 06:08 AM ngày 29-01-2021

Quote Được gửi bởi BonVoyage View Post

Phải nói đọc mấy này giải trí và mở mắt nhiều thứ. Nghe dân chúng bình loạn về cam/photography technology mới thấy mình điếc cỡ nào. Nhưng cũng phải cẫn thận vì rất dễ bị GAS. Mặc dù em may mắn hơn các Bác trong này là có thể afford mua bất cứ loại body/gear nào mình thích, cũng như ko bị ai control về $$$. Thích mua gì thì mua. Thích đi chơi đâu thì đi. Problem duy nhất là sắm thì dễ, nhưng ko thời gian xài nó. Hy vọng năm nay sắp sếp lại công việc sẽ có thời gian nhiều hơn.

Em hồi nào giờ ko thích bắn chim/cò dù rất thích xem hình. Nhưng Em rất thích airshows. Down the road thế nào cũng sắm new body/gears đễ theo cái đam mê này. Nhưng đây là plan của 5 năm nữa. Giờ trước mắt cố gắng học Lightroom và improve skills. Ko biết xài Lr, hình ra kiểu nào cũng xấu. Em thì ko keen ngồi kéo màu nên thấy wải gúm.

Have a nice weekend các Bác.
    Em mà nếu không ai quản lý $$ chắc chỉ có nước ra đường ngủ. Vì chắc sẽ mua liên miên không dừng lại được. May quá :-)

Em mua Sigma 100-400mm cũng vì airshow. Em nghĩ airshow bên Châu Âu là đã nhất, đặc biệt là RIAT. Bên Bắc Mỹ thì thường feature các chiếc jets của Mỹ. Nhưng bên Châu Âu thì ngoài jets của Mỹ (trừ F22) còn có cả jets của thời Liên Xô (mig 21, 29, vv) và các jets của Europe như Typhoon, Tornado. Rồi còn các teams Châu Âu xem lượn khói màu đã mắt. Hết dịch chắc em sẽ canh thời gian sang Cali khi có airshow để xem luôn. Và mong là có thể một lần đến Star Wars Canyon để bắt một vài khoảng khắc đẹp.

Không biết bác Kevin có đến SW Canyon chưa?
    hm...

Em mà nếu không ai quản lý $$ chắc chỉ có nước ra đường ngủ. Vì chắc sẽ mua liên miên không dừng lại được. May quá :-)

Em mua Sigma 100-400mm cũng vì airshow. Em nghĩ airshow bên Châu Âu là đã nhất, đặc biệt là RIAT. Bên Bắc Mỹ thì thường feature các chiếc jets của Mỹ. Nhưng bên Châu Âu thì ngoài jets của Mỹ (trừ F22) còn có cả jets của thời Liên Xô (mig 21, 29, vv) và các jets của Europe như Typhoon, Tornado. Rồi còn các teams Châu Âu xem lượn khói màu đã mắt. Hết dịch chắc em sẽ canh thời gian sang Cali khi có airshow để xem luôn. Và mong là có thể một lần đến Star Wars Canyon để bắt một vài khoảng khắc đẹp.

Không biết bác Kevin có đến SW Canyon chưa?
    SW Canyon hết rồi bác vì có tai nạn lúc trước. Nếu đi Châu Âu thì Anh là sướng nhất vì có Mach Loop nữa. Trên Seattle thì có VR1355 Million Dollar route mà em chưa đến vì không biết địa điểm chính xác. Có người Bạn nói sẽ dẫn đi mà chưa có dịp. Cái người biết rõ nhất thì ông ta hơi selfish không muốn chỉ nên em không làm phiền. Không thì sang Malaysia, airshow bên đó cũng good lắm (LIMA). Mà airshow thì 100-400mm không đủ đâu bác ơi, phải 500mm, 700mm mới đã.
    Gear còn đang thiếu vài món.

Hahaha Em thấy nguy hiểm cho bác joseph rồi đó nha. Tán gẫu một hồi thấy có thêm cái 600gm trong nhà thì thôi chứ, sướng run người.
    Ô Mai Gát

Sony Vietnam sẽ bán 35GM 01/3/2021 với giá 35 triệu
    Ô Mai Gát

Trang 2 / 6 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng