Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nhờ tư vấn nên mua a72 không ạ ??

Nhờ tư vấn nên mua a72 không ạ ??

Dạ em dùng a6000 cũng được 1 năm và khá hài lòng. Có thể do em nhu cầu không cao hoặc qua mới với em. Nay em định lên FF. Từng lăng tăng qua 5d cửa Canon và d610 của Nikon luôn nhưng vẫn rất kết a72 (hợp tiền hơn a73). Body mới có thể rẻ hơn 5d4 hoặc d750 nhưng có thêm len đa dụng 2470 thì combo giá cao hơn

Tuy nhiên rất thích sony rồi nên không biết a72 sau 1 tg rất dài tung hoành đến khi a73 ra mắt thì nó co lỗi vặt hay bị phốt gì nặng không ạ

Ngoài ra sony người dùng quay khá nhiều nên các máy cũ 3000 shot còn bảo hành 3 4 tháng thì đánh giá khách quan có nên mua với giá tầm 16tr (20tr mới) không ạ. Vì theo 1 vài đánh giá em thấy cũng hợp lý vì chụp chỉ là bộ nhớ lưu ảnh từ sensor nên khi bật máy lên rồi thì sensor đã hoạt động và hấp thụ ánh sáng rồi

Em cám ơn mọi người
    Được sửa bởi binnghiem lúc 09:57 AM ngày 30-10-2020

nên mua a7r2, mầu đẹp, af chuẩn, file to, giá tốt

Quote Được gửi bởi anhvu841 View Post
    nên mua a7r2, mầu đẹp, af chuẩn, file to, giá tốt
    File to mà nhu cầu không có thì vừa phí tiền vừa phí dung lượng lưu trữ nha bác

Quote Được gửi bởi binnghiem View Post
    Dạ em dùng a6000 cũng được 1 năm và khá hài lòng. Có thể do em nhu cầu không cao hoặc qua mới với em. Nay em định lên FF. Từng lăng tăng qua 5d cửa Canon và d610 của Nikon luôn nhưng vẫn rất kết a72 (hợp tiền hơn a73). Body mới có thể rẻ hơn 5d4 hoặc d750 nhưng có thêm len đa dụng 2470 thì combo giá cao hơn

Tuy nhiên rất thích sony rồi nên không biết a72 sau 1 tg rất dài tung hoành đến khi a73 ra mắt thì nó co lỗi vặt hay bị phốt gì nặng không ạ

Ngoài ra sony người dùng quay khá nhiều nên các máy cũ 3000 shot còn bảo hành 3 4 tháng thì đánh giá khách quan có nên mua với giá tầm 16tr (20tr mới) không ạ. Vì theo 1 vài đánh giá em thấy cũng hợp lý vì chụp chỉ là bộ nhớ lưu ảnh từ sensor nên khi bật máy lên rồi thì sensor đã hoạt động và hấp thụ ánh sáng rồi

Em cám ơn mọi người
    Nếu bác thật sự cần fullframe, thì nên ngó combo D750 cũ + 24-120 F4 cũ.

Còn nếu bác vẫn muốn chơi với Sony thì không nên ngắm nghía tới ɑ7II làm gì, mua nó về xài bực mình lắm. Nếu bác không kham nổi ɑ7III thì xài APS-C như ɑ6500/ɑ6600 là "dữ dội" rồi đó. Body là một phần nhưng đừng quên lens. Bác mua fullframe mà xài mấy chiếc kit lens "ghẻ" như 28-75mm thì cũng như không, phí tiền lắm .

Quote Được gửi bởi Chim Cánh Cụt View Post
    File to mà nhu cầu không có thì vừa phí tiền vừa phí dung lượng lưu trữ nha bác
    Resize được mà phải ko bác? E mới đầu cũng ngắm con này ... nhưng đi chụp event mấy năm trước thấy có cái cô bạn chụp máy này mà thấy focus thấy hơi chuối, up toàn anh bị out focus.... A7rii có thể file lớn hơn nhưng focus ổn định hơn, cùng lắm resize file lại.