Trang 12 / 59 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 111 đến 120 / 587

Chủ đề: Ảnh từ ống kính xoay tay ngàm F

Đây là nơi các nàng áo dài bung lụa
    D5 + 35mm F/2 Milvus

Ô Mai Gát

Giao lưu lens MF với các bác

5U0X7440 by Bruce Long, on Flickr

Xoay tay của bác Namvietman hay quá, rất bắt mắt
    Em chỉ có lá hoa góp vui 🌺

IMG_20201014_175927 by Duc Thuan, trên Flickr

Đúng.
    Hình bác Namvietman là mẫu đầu tiên đấy nha. Giờ đi chụp mẫu chung mà xoay tay thì chết đứng luôn.
    danhthangvn: Mình cũng hoa lá cành là nhiều. Mẫu htì tuyệt đối không vì bản tính tự nhiên sợ vợ.

Em lên loạt hình chụp con gái rượu bằng D5 + 55mm F/1.4 Otus. Trẻ con khó chụp vì bản tính chúng ham chơi, chút là sao lãng ngay.

Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Đúng.
    Hình bác Namvietman là mẫu đầu tiên đấy nha. Giờ đi chụp mẫu chung mà xoay tay thì chết đứng luôn.
    danhthangvn: Mình cũng hoa lá cành là nhiều. Mẫu htì tuyệt đối không vì bản tính tự nhiên sợ vợ.

Em lên loạt hình chụp con gái rượu bằng D5 + 55mm F/1.4 Otus. Trẻ con khó chụp vì bản tính chúng ham chơi, chút là sao lãng ngay.

Loạt ảnh này đẹp quá bác ơi, Mầu otus quá xuất sắc

135 APO + D810
    _VVV5537 by Vương Vũ, trên Flickr

Apo135CZ là một lens quá xuất sắc, cả về chân dung cũng như phong cảnh hay hoa lá cành. Mình cũng có ống này, mua khi chưa biết giá trị của nó. Mua về chụp lần đầu xong là bán ngay cái Nikkor135DC.
    Hình dưới đây, thấy chill quá, mình chụp nhanh mẫu của chị nháy Canon trong hình khi tình cờ đi ngang qua trong buổi chụp sen ở công viên Ba đồi, Phú Mỹ Hưng.

Ô Mai Gát

Thử thách màu nóng

Hôm nay em chia sẻ cách chụp hoa hồng của em. Hoàn toàn có thể không giống cách anh em thường chụp.
    Màu đỏ trơn (màu nóng nói chung) của cánh hoa hồng luôn là thách thức với anh em khi chụp. Rất dễ bị cháy và bệt màu nếu phó mặc cho máy đo sáng, không biết cách gia giảm khi chụp.
    Nó có xu hướng bị cháy khi chụp đúng sáng. Khi chụp nên chủ động chụp thiếu 1-1/2stop nếu dùng M mode. Còn nếu chụp đúng sáng thì phải giảm exposure tương ứng khi làm hình.
    Khi làm hình: Kéo thanh luminance về phần âm và/hoặc cả highlight nếu cần.
    Có thể sẽ hình sẽ bị đục do việc kéo các thanh ở trên nên cần thiết thì kéo thanh dehaze và clarity.
    Cơ bản trong Lightroom và Camera raw đều có các thanh công cụ này, chỉ là chỗ nằm khác nhau thôi.

Ô Mai Gát

D5 + 105mm F/2.8 AIS

Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Thử thách màu nóng

Hôm nay em chia sẻ cách chụp hoa hồng của em. Hoàn toàn có thể không giống cách anh em thường chụp.
    Màu đỏ trơn (màu nóng nói chung) của cánh hoa hồng luôn là thách thức với anh em khi chụp. Rất dễ bị cháy và bệt màu nếu phó mặc cho máy đo sáng, không biết cách gia giảm khi chụp.
    Nó có xu hướng bị cháy khi chụp đúng sáng. Khi chụp nên chủ động chụp thiếu 1-1/2stop nếu dùng M mode. Còn nếu chụp đúng sáng thì phải giảm exposure tương ứng khi làm hình.
    Khi làm hình: Kéo thanh luminance về phần âm và/hoặc cả highlight nếu cần.
    Có thể sẽ hình sẽ bị đục do việc kéo các thanh ở trên nên cần thiết thì kéo thanh dehaze và clarity.
    Cơ bản trong Lightroom và Camera raw đều có các thanh công cụ này, chỉ là chỗ nằm khác nhau thôi.
    Cám ơn bác blurrist chia sẻ. Giờ khi nào chụp hoa mà có màu nóng như bác nói thì em sẽ để ý. 3 tấm cuối của bác màu hoa đỏ đậm nhưng lại vẫn có chi tiết của các cánh hoa
    hm...

Trang 12 / 59 Đầu tiênĐầu tiên ... 2101112131422 ... Cuối cùngCuối cùng