Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Nên qua Mirrorless hay lên DSRL FullFrame.....!

Question Nên qua Mirrorless hay lên DSRL FullFrame.....!

MÌnh là 1 người yêu thích chụp ảnh khi đã chụp khoảng 5 năm với chiếc 60D thì bây giờ mình lại thấy nó không đáp ứng nổi nhu cầu sướng của mình. Nên mình đã thanh lý gần như hết bộ 60D.
    Khi đã bán hết bộ và gom góp thì budget của mình trên dưới 25tr.
    Sau khi dò xét mình chẳng biết là nên qua mrl hay lên ff các bạn à kiểu như " đứng giữa 2 làn nước muốn chọn 1 dòng hay để nước trôi" vậy.
    Mình thích canon 5D III nên cũng tính lên em này để xem ff có sướng như bao người nói không hay là thay đổi bằng 1 em Fuji Xt3. Mình xin ý kiến mọi người nhé:
    1. Canon 5D III + .... = >25<
    2. Fuji Xt3 +.......= >25<
    Nhu cầu mình đơn giãn chân dung, street và food ít ít . Mình mới có thằng nhóc nên chắc nó sẽ chiếm nhiều shot nhất.

Nhiều lúc phân vân quá nên xin ý kiến của người đã trãi qua nhìu mối tình có kinh nghiệm chia sẽ cho mình người nối tiếp theo sau.

FullFrame thì lúc bác edit, Dynamic Range cứu lại chi tiết tốt hơn crop ... nhưng cũng tùy bác sài máy như thế nào như <cách cân bằng sáng, sài flash, kỹ thuật pts>

Theo em cứ giữ gear cũ... đổi lên tốn thêm mớ tiền mua len FF nữa ... ko khả quan bác nhé

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    FullFrame thì lúc bác edit, Dynamic Range cứu lại chi tiết tốt hơn crop ... nhưng cũng tùy bác sài máy như thế nào như <cách cân bằng sáng, sài flash, kỹ thuật pts>

Theo em cứ giữ gear cũ... đổi lên tốn thêm mớ tiền mua len FF nữa ... ko khả quan bác nhé
    em bán hết dàn máy rồi mới chết :(

nếu chụp ảnh gia đình thôi thì mua iphone11 chụp nhe bác ... ảnh ra trong veo, xóa phông tốt... có khi còn hơn dslr ... giờ mới ra mấy cái app (của godox) dành cho fone để sài off flash giống dslr luôn.

Điểm trừ là lâu lâu nó bắt update ...

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    nếu chụp ảnh gia đình thôi thì mua iphone11 chụp nhe bác ... ảnh ra trong veo, xóa phông tốt... có khi còn hơn dslr ... giờ mới ra mấy cái app (của godox) dành cho fone để sài off flash giống dslr luôn.

Điểm trừ là lâu lâu nó bắt update ...
    phone giờ ngon quá nhỉ ! Chắc làm 1 em lun quá ! thanks anh :D