Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123
Hiển thị kết quả từ 21 đến 24 / 24

Chủ đề: Góc ảnh Canon 1dx iii

bác cho mình ít thời gian nhé, thời gian vừa rồi bận tí việc nên không cầm máy lùn. giờ mình vừa mới úp 2 cái firmware 1.2.1 va 1.3.0, nhưng theo đọc thì 1.2.1 cải thiện AF mắt và mặt khi chụp xa....1.3.0 thi chủ yếu là cải thiện đồng bộ flash và trigger. với lại đồng bộ các phần mềm phụ trợ.
    Nội dung up 1.2.1 thấy ok đó...để úp xong roi thực nghiệm xong chia sẻ nha.

Cũng hóng review từ bác

hello mọi người !
    lâu qúa, do nhiều việc và dịch bệnh làm cản trở, không thuận lợi nên chậm review firmware 1.3.0 cho mọ người...sr nha !
    hôm nay mình làm 1 tí tí khởi động nhẹ để mọi người vào bàn luân chung nha. minh đã thử tést 1dx3 trên người, quá bất ngờ vì tính thông minh của nó. bắt mắt người đang di chuyển nhanh, chậm ok...cái hay hơn so với lúc trước là nêú đang bắt mắt đối tượng nhưng có 1 đối tượng khác bất chợt xen ngang thì focus vẫn nhận ra mắt đối tượng, nhanh. lúc trước la bắt phần đầu, va ở xa thì hơi chậm nếu tình huống phức tạp thì dễ out...còn giờ mình thấy có sự phân biệt rõ mặc dù mình chụp chưa cứng lắm.
    nhưng cái mình quan tâm nhất đó là chụp chim vì mình mê chủ đề này. đối với 1dx3 thì chụp chim chưa phải toàn năng nhất. chỉ duy nhất nổi trội mà không máy nào trên thị trường so được đó là số lượng hình trong bộ nhớ buffer, chụp "thiên thu" không sợ mất frame, bấm từ lúc chim đứng im đến bung cánh, bay ròi bay mất hoặc đâu lại, chỉ sợ tiếc may hao shot hoặc hết dung lượng thẻ thôi. quá bá đạo... còn 1 tính nàng quan trọng nhất là focus, mà phải focus vào mắt chim...cái này mình cảm nhận được là nó bắt nhanh hơn, nhạy hơn, nhưng mình vẫn bị out trong đa số trường hợp khi chim nhỏ đang đứng yên đột nhiên bay đi, bấm không kịp, khi bấm thì focus theo không kịp chim (chim nhỏ nha như hummingbird), có lẽ chim nhỏ no quá nhanh, tay mình theo không kịp va focus thì không bắt chết mắt con chim, nên mình bị out focus mắt, không biết microless trị được vụ này không, vì mình cũng đã cầm 7r4 nhưng lúc đó mình thấy cũng không được...không biết cái nạy phụ thuộc vào kỹ năng không.
    còn nếu chim bay mà mình bắt được (đa phần chim lớn) thì ok, focus theo đến hết khung hình...
    mình đang nôn chờ r5 có để tét thêm vụ này...bạn nào có ý kiến thêm nhất là về cách chụp xin cho mình biết nhé...thanks mọi người.
    túm lại firmware 1.3.0 cho 1dx3 là 1 cải tiến khá lớn so với lúc máy mới mở bán...

@hnam1403 tks bác ...

Trang 3 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123