Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24

Chủ đề: Góc ảnh Canon 1dx iii

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Hasselblad cũng có loại nhỏ gọn mà anh. Tính post hình của GFX 50s mà trên đây chả ai chơi.
    a kevinle cho em hỏi,canon 1Dx M2 và M3 có sự khác biệt nhiều không?thấy mọi người bắt đầu chuyển sang hệ máy Mirroless nên cũng phân vân R5

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    1dx iii thua Sony A9, khỏi so, tội lắm.

Xu hướng 2020 là A7R4 hoặc Medium Format nhé. Chuẩn bị mua MF đi.
    Kakakkaka. Vao box canon nói chuyện sony, dân chơi sony lại nói 1dx iii kém hơn a9. Kiểu này thì người ta gọi là fan cuồng sony thôi. Phải mà phân tích chuyên sâu thì hay quá. Các cao thủ vào góp tí gió đi nào. Kekekek
    Xu hướng là phải nói 2021 chứ đang là 2020 roi. 7r4 ra năm 2019 lận. Giờ sony ra a7siii nghe có người khen nức nở hơn cả r5 của canon nữa kìa.

MF thì là lĩnh vực khác...hình như có box riêng.

Quote Được gửi bởi xuanthinh81 View Post
    a kevinle cho em hỏi,canon 1Dx M2 và M3 có sự khác biệt nhiều không?thấy mọi người bắt đầu chuyển sang hệ máy Mirroless nên cũng phân vân R5
    Mình xài được cả 2. Mình chỉ nói cái khác nhiều rõ ràng thôi nhé chứ nó hơn nhiều đó: điem lấy nét nhiều hơn, thông minh hơn >>>> dễ dàng theo, thao tác, khoá mục tiêu hơn. Chụp Thiếu sáng: ấn tượng thiệt lun đó. Chat luong hinh kinh cung ko noi den nha, Kết nối nhưng mình lại ko quan trọng vì cái này là tiện ích. M3 va r5 thì phân vân. Chứ M2 va r5 thì khỏi nghĩ. R5 là chăc rồi vì chênh lệch giá ko nhiều nhưng trải nghiệm, hiệu quả sử dụng r5 chắc tốt hơn nhiều.

Mình cũng hỏi va tiếp xúc nhiều người sử dụng DSLR va microless. Mình tin là phụ thuộc vào thói quen sử dụng và quan điểm và trình chụp là chính chứ cái nào cũng có ưu và nhược. Minh thì thích cả 2. Đang chờ canon update deep learning af của M3 để xem có giống những gì canon tuyên bố khi ra mắt M3 ko nè.

Quote Được gửi bởi hnam1403 View Post
    Mình xài được cả 2. Mình chỉ nói cái khác nhiều rõ ràng thôi nhé chứ nó hơn nhiều đó: điem lấy nét nhiều hơn, thông minh hơn >>>> dễ dàng theo, thao tác, khoá mục tiêu hơn. Chụp Thiếu sáng: ấn tượng thiệt lun đó. Chat luong hinh kinh cung ko noi den nha, Kết nối nhưng mình lại ko quan trọng vì cái này là tiện ích. M3 va r5 thì phân vân. Chứ M2 va r5 thì khỏi nghĩ. R5 là chăc rồi vì chênh lệch giá ko nhiều nhưng trải nghiệm, hiệu quả sử dụng r5 chắc tốt hơn nhiều.

Mình cũng hỏi va tiếp xúc nhiều người sử dụng DSLR va microless. Mình tin là phụ thuộc vào thói quen sử dụng và quan điểm và trình chụp là chính chứ cái nào cũng có ưu và nhược. Minh thì thích cả 2. Đang chờ canon update deep learning af của M3 để xem có giống những gì canon tuyên bố khi ra mắt M3 ko nè.
    Cảm ơn a nhiều,bao nhiêu cái hơn đó cũng đáng để từ M2 lên M3 rồi! Còn R5 tại thấy mọi ng và ngay cả Canon cũng xu hướng chuyển dần sang Mirroless nên cũng phân vân,xem review R5 chụp cũng rất đẹp.

bird 71 by hnam1403, on Flickr
    1dxiii mà chụp tĩnh vậy thì chán quá...nhưng đưa lên thử xem độ sâu và chuyển màu sắc....mặc dù mpx it khi chuyển qua jpg.

https://www.youtube.com/watch?v=yI3Q3u8xpt8
    link so sanh video của 1dxiii và r5. mình thấy nếu khắt khe thì dòng 1d vẫn có lý do để người ta chọn và xứng danh đầu bảng. nhớ lại 1dx ii và 5d4 có cùng loại chip xử lý hình ảnh nhưng khả năng chi tiết, độ sâu màu, ....1d vẫn hơn mặc dù mpx ít hơn....

canon vừa update firmware 1.2.0 cho 1DX iii...cái quan tâm nhất là cải thiện AF cho khuôn mặt và mắt ở xa hơn...chụp chim tốt hơn nha....https://vn.canon/vi/support/0400591602/1

1dxiii cải thiện focus và Tracking tốt hơn nhiều sĩ với 1dxii nhưng do với R5 lại khác
    20 mp vs 45 mp
    Tracking gần như nhau nhưng R5 powerful animal eye Tracking và IBIS
    Nhẹ hơn gần 2lbs
    Iso được cho vơi 45 Mp
    Điểm quan trọng là mà giờ chụp Wildlife cần mà vì sau Ca và Ni bỏ qua Sony là
    Ko thể giữ hay focus subject match với BG
    1Dxiii có cải thiện được nhưng % vẩn còn thua Sony a9ii
    Nay R5 đả cải thiện vấn đè đó nếu SS nên SS R5 và Sony A9 và a7iv

Thật ra cái này thuộc về bản chất giữa dsrl va microless. Neu noi ve so sánh từng điểm thì cần so sánh hết tất cả các yếu tố cần và đủ để chụp. Mình lấy chụp chim chẳng hạn...a9ii xài thẻ cũ, buffer quá ít lun...khỏe phần bắt af chim nhưng lại phải canh bắt khoản khắc vì ko thể bấm vô tội vạ như 1dxiii được...chụp đêm thì khẳng định r5 ko bằng 1dxiii còn a9ii ko cần nhắc đến....chưa nói đến khả năng xử lý màu mà ko phai mpx cao là được. ko phải vô cớ 1dxiii mắc hơn r5 kha khá. Cái cách bắt nét af chim thì 1dxiii có chức năng deep learning af...update...khả năng theo af khi bật live view cũng tương đối. Nhưng như mình nói việc af theo mắt chim thi a9ii cũng ko có...nhứng bắt chết af la đặc trưng của microless. Theo minh, hiện 1dxiii là cân đối mọi yếu tố 1 cach tương đối, a9ii tuyet vời với mục đích va hoàn cảnh cụ thể....r5 thì mở ra hướng đi mới cho canon và phần còn lại...mình cũng đang cố gắng để trải nghiem r5 chữ a9ii thì...hy vọng nhiều hơn ở a9iii

@hnam1403 Em thấy 1DX mark iii đã ra fw mới bác đã up và trải nghiệm thế nào rồi vậy ? :D

Trang 2 / 3 Đầu tiênĐầu tiên 123 Cuối cùngCuối cùng