Trang 6 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 96

Chủ đề: Những series ảnh chọn lọc - nhiều chủ đề

Một nước không thể có hai vua.

2 cao thủ đang tranh giành nguồn nước. Không biết ai thắng ai bại.

123.
    duel by Joseph luong, on Flickr

124.

125.

Bonus: Em thêm một video clip ngắn quay slow-mo 5x. Một trận chiến khác. Clip quay thẳng từ máy không chỉnh sửa. Em up lên flickr nên các bác cần bấm vào hình để vào flickr mới xem được.
    126.
    video: slow mo of Robins by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Iphone 6 Darling Harbour gần Aqua Museum chỗ này có mấy con tàu vintage tuy ko nhiều nhưng cũng khá là bắt mắt ...

Tính mở 1 topic mà thôi, em post ở đây cho vui với anh em.
    Hôm tuần trước 2 vợ chồng hứng lên lái xe đến Bryce Canyon để đi hiking. Tiện em có lens 12-24GM và 16-35Gm mới nên cầm theo chụp cho vui.

Em bắt đầu từ Sunrise Point, rồi hike xuống Queens Garden sau đó Navajo Loop Trail, leo lên Sunset Point rồi quay lại Sunrise. Tổng cộng chiều dài là cỡ 3.5 miles hay 6km. Xuống đáy là 620 feet rồi leo lên. Đi hết cỡ 3 tiếng vì còn nghỉ ngơi, chụp hình. Em thì đeo cái balo to tổ bố với 3 cái lens, tripod và nước. Cũng may sức khoẻ không đến nỗi vì em đã từng hiking với ống 600mm và body to hơn 6 miles.

Hôm đó nhiệt độ ở Las Vegas là 112 độ, may là Bryce Canyon chỉ có cỡ 85 độ nên dễ chịu hơn nhiều. Thôi, chúng ta bắt đầu.

Sau khi qua Sunrise Point, đây là đường đi xuống Queen's Garden. Mình sẽ đi xuống đáy của khu này.

_7R45407 by kevinle4230, on Flickr

Trên đường xuống, thấy mấy cái cây mọc cheo leo hay quá nên em chụp chơi

_7R45421 by kevinle4230, on Flickr

Vì giới hạn của Flickr, nên em skip hết mấy cái dọc đường, đây là đáy, đang ở Queen's Garden

_7R45468 by kevinle4230, on Flickr

Bây giờ bắt đầu 1 cái trail mới, Navajo trail, để leo lên Sunset point, thêm 3 km và 200 mét lên

_7R45514 by kevinle4230, on Flickr

Đường lên đi qua hẻm núi, em để biệt thự em vào để cho các bác dễ so sánh

_7R45535 by kevinle4230, on Flickr

Bây giờ bắt đầu leo lên, tấm trước là đi từ dưới, tấm này là chụp ngược lại

_7R45557 by kevinle4230, on Flickr

Leo thẳng lên là không tưởng, nên họ làm những con đường như đường đèo để đi bộ lên cho dễ

_7R45588 by kevinle4230, on Flickr

Sau 30 phút leo lên, đã lên đến đỉnh, và quay sang 1 cái trail mới, nhưng nhìn mệt quá nên em chỉ chụp rồi quay về xe

_7R45665-Pano by kevinle4230, on Flickr

Đây là nhìn xuống, những cột đá đó là do triệu năm gió cát tạo thành.

_7R45733 by kevinle4230, on Flickr

Chụp với 12mm để các bác thấy toàn cảnh

_7R45752 by kevinle4230, on Flickr

Sau đó em đi bộ thêm 1km để về lại xe, rồi lái xe sang Horseshoe Bend ngắm hoàng hôn để kết thúc 1 ngày.

Horseshoe Bend ở Page, Arizona, đậu xe rồi đi vào cỡ .5 miles, nhìn xuống dòng sông Colorado, vực cao 300m (1000 feet).

_7R46093 by kevinle4230, on Flickr
    Gear còn đang thiếu vài món.

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Tính mở 1 topic mà thôi, em post ở đây cho vui với anh em.
    Hôm tuần trước 2 vợ chồng hứng lên lái xe đến Bryce Canyon để đi hiking. Tiện em có lens 12-24GM và 16-35Gm mới nên cầm theo chụp cho vui.

Em bắt đầu từ Sunrise Point, rồi hike xuống Queens Garden sau đó Navajo Loop Trail, leo lên Sunset Point rồi quay lại Sunrise. Tổng cộng chiều dài là cỡ 3.5 miles hay 6km. Xuống đáy là 620 feet rồi leo lên. Đi hết cỡ 3 tiếng vì còn nghỉ ngơi, chụp hình. Em thì đeo cái balo to tổ bố với 3 cái lens, tripod và nước. Cũng may sức khoẻ không đến nỗi vì em đã từng hiking với ống 600mm và body to hơn 6 miles.

Hôm đó nhiệt độ ở Las Vegas là 112 độ, may là Bryce Canyon chỉ có cỡ 85 độ nên dễ chịu hơn nhiều. Thôi, chúng ta bắt đầu.

Sau khi qua Sunrise Point, đây là đường đi xuống Queen's Garden. Mình sẽ đi xuống đáy của khu này....
    Epic hike bác KevinLe!
    Trail ở đâu cũng vậy, phải chịu khó đi sâu vô mới có những cảnh landscape đẹp. Bác còn khỏe nên đi bộ xa mà vẫn còn có thể vác một balô nặng. Em thì chịu. Chắc chỉ có thể vác 1 máy + 1 lens thôi.

Chưa kể nắng nóng chói chang thì thôi đời nào bà xã em chịu đi.

Cám ơn bác cho em hiking virtual qua bộ ảnh của bác. Còn thì share thêm đi bác :-)
    hm...

Tuần tới là chính thức bước vào mùa thu. Hoa lá nhà em bắt đầu tàn lụi hết rồi. Em làm vài tấm cuối cùng của một mùa hè đặt biệt. Năm nay không đi đâu nên chụp chim chóc hoa lá ngoài vườn cũng nhiều.

Năm nào cũng vậy. Hẹ ăn không hết để đến cuối hè là chúng ra hoa.

143.
    Chives blooming by Joseph luong, on Flickr

144.

145.
    hm...

Sau một tuần mày mò thì cuối cùng em đã làm được một video timelapse hoa nở.
    Clip này mất khoảng 38hr với hơn 2200 hình chụp và ghép lại thành một video. Video chất lượng 4K nên xem full screen cũng vẫn rõ nét.

Em thích upload lên flickr thay vì youtube vì nó nhanh hơn và thấy chất lượng video tốt hơn. Nhưng em sẽ để 2 link ở đây. Các bác xem thử có thấy khác biệt giữa flickr & youtube không?

Đây là những bông hoa cuối cùng của mùa hè.
    146a. video Flickr
    4K Video: Chives blooming by Joseph luong, on Flickr

146b. video Youtube
    hm...

Hôm nay em đã làm xong time-lapse video thứ 2.
    Vườn chỉ còn vài bông cúc cuối mùa. Em cắt một cành nhỏ đem vào nhà chụp time-lapse. Mất khoảng chừng 116 tiếng thì hoa nở.
    Mời các bác xem chơi.

147. 4K video: Cúc nở.
    4K Timelapse: Daisy bloom by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Hôm nay em đã làm xong time-lapse video thứ 2.
    Vườn chỉ còn vài bông cúc cuối mùa. Em cắt một cành nhỏ đem vào nhà chụp time-lapse. Mất khoảng chừng 116 tiếng thì hoa nở.
    Mời các bác xem chơi.

147. 4K video: Cúc nở.
    4K Timelapse: Daisy bloom by Joseph luong, on Flickr
    Xem hay quá, mai mốt phải thử mới được.

Mời các bác coi hình thu ở Colorado

#147 - Đây là Maroon Bell nổi tiếng, tụi em đến từ khuya để canh chụp ánh sáng bình minh

KA900351-Edit-Edit by kevinle4230, on Flickr

#148 Còn đây là Crystal Mill, cũng rất nổi tiếng. Tụi em phải dùng xe 4x4 leo lên đây, 1 bên là vách núi, 1 bên là vực thẳm. Chạy thật chậm vì đường nhỏ xíu, chỉ đủ 1 xe lên/xuống. Đi cả tuần ăn bờ ngủ bụi để kiếm sắc thu.

_D4_8085-Edit by kevinle4230, on Flickr

Quote Được gửi bởi kevinle4230 View Post
    Mời các bác coi hình thu ở Colorado

#147 - Đây là Maroon Bell nổi tiếng, tụi em đến từ khuya để canh chụp ánh sáng bình minh

KA900351-Edit-Edit by kevinle4230, on Flickr

#148 Còn đây là Crystal Mill, cũng rất nổi tiếng. Tụi em phải dùng xe 4x4 leo lên đây, 1 bên là vách núi, 1 bên là vực thẳm. Chạy thật chậm vì đường nhỏ xíu, chỉ đủ 1 xe lên/xuống. Đi cả tuần ăn bờ ngủ bụi để kiếm sắc thu.

_D4_8085-Edit by kevinle4230, on Flickr
    Epic shots!! Cảnh thu với thông vàng tuyệt đẹp. Nhờ bác ăn bờ ngủ bụi mới thì em mới được chiêm ngưỡng phong cảnh thu hùng vĩ như thế này. Bác làm em muốn đi ngắm cảnh mùa thu quá.
    hm...

Trang 6 / 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 45678 ... Cuối cùngCuối cùng