Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5

Chủ đề: Liệu có len nào đa dụng, giá mềm mà chất ảnh tốt như 24-105L không vậy các bác!?

Liệu có len nào đa dụng, giá mềm mà chất ảnh tốt như 24-105L không vậy các bác!?

Nếu như trước đây thì dòng 24-105L em nghĩ chắc là khó có em nào ngang ngửa mà giá mềm hơn 2/3.
    Em là dân amatuer mong các bác tư vấn hộ ạ, cái duyên nghiệp thế nào mà vợ chồng thằng bạn thân của em mở tiệm đồ cưới nên nó gọi em đi chụp tiệc giúp nó chứ thợ chính nó chê không chụp. Vậy là em lục tủ lôi con 5DII hoài cổ đi chụp dùm nó nhưng khổ nỗi Len thì lại là len fix 50mm.
    Mong các bác tư vấn hộ em giờ nên mua len gì chất lượng tương đương mà giá mềm hơn 2/3 không ạ chứ chỉ chụp tiệc mà chơi hẳn em 24-105L thì em thấy xót bụng ạ. Flash em dùng Yongnua 560III chắc là ổn hay có cần phải thay em khác ổn hơn nữa ạ.

Quote Được gửi bởi phoho View Post
    Mong các bác tư vấn hộ em giờ nên mua len gì chất lượng tương đương mà giá mềm hơn 2/3 không ạ chứ chỉ chụp tiệc mà chơi hẳn em 24-105L thì em thấy xót bụng ạ.
    24 105L theo ý mình chỉ là 1 lens cơ bản thôi chứ cũng không quá xuất sắc hay đặc biệt để bạn phải nói là "chụp tiệc mà chơi hẳn", nhưng chụp tiệc thì bạn nên chọn mặt gửi tiền, mình thì tiệc lớn hay nhỏ đều như nhau về thiết bị dùng.

Có những option rẻ hơn như Canon 24 105 STM (2 khẩu) hoặc Sigma 24 105 (1 khẩu).
    Red Blood - Yellow Skin

Bác có thể sài len 17-50mm hoặc 11-16mm của tamron, sigma hoặc tokina gắn trên Fullframe chụp đươc, có điều bi tối 4 góc khi kéo zoom cận ... ảnh ọt nếu bác edit chút cũng save được kha khá tiền

Quote Được gửi bởi dtdan89 View Post
    24 105L theo ý mình chỉ là 1 lens cơ bản thôi chứ cũng không quá xuất sắc hay đặc biệt để bạn phải nói là "chụp tiệc mà chơi hẳn", nhưng chụp tiệc thì bạn nên chọn mặt gửi tiền, mình thì tiệc lớn hay nhỏ đều như nhau về thiết bị dùng.

Có những option rẻ hơn như Canon 24 105 STM (2 khẩu) hoặc Sigma 24 105 (1 khẩu).
    Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Bác có thể sài len 17-50mm hoặc 11-16mm của tamron, sigma hoặc tokina gắn trên Fullframe chụp đươc, có điều bi tối 4 góc khi kéo zoom cận ... ảnh ọt nếu bác edit chút cũng save được kha khá tiền
    Vâng ạ, em cũng tính mua tamron 17-50 cho nó rẻ nhưng thấy đánh giá chất ảnh không tốt còn Sigma 17-50 hàng used thì giá ok nhưng hàng used thì hay bị vàng ảnh ạ.

Quote Được gửi bởi dtdan89 View Post

Vâng, ý em là chụp tiệc thì cũng không được bao nhiêu tiền mà mua cái len L nó cao ấy bác.

tamron 24-70 G1 nhiều người khen lắm bác