Trang 511 / 527 Đầu tiênĐầu tiên ... 11411461501509510511512513521 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,101 đến 5,110 / 5268

Chủ đề: Ảnh chân dung trên máy Fullframe

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Bác vẫn có hình mới lai rai post là sung sướng rùi đó. Mình thì các off hàng tuần có nhiều mà không thể tham gia được mới đau chứ, chỉ ngắm hình các nhiếp post..hihi

kiên trì thôi bác ơi, giờ nghĩ ngơi là chính

Đi chụp nhIều khi cũng làm biếng lắm, súng ống, đèn đuốc, quên một cái thì ko chụp chọt đc gì lolz

Nếu mẫu đẹp thì mình mới có động lực chụp chút

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    kiên trì thôi bác ơi, giờ nghĩ ngơi là chính

Đi chụp nhIều khi cũng làm biếng lắm, súng ống, đèn đuốc, quên một cái thì ko chụp chọt đc gì lolz

Nếu mẫu đẹp thì mình mới có động lực chụp chút

Tấm bác chụp ánh sáng rất đẹp. Mình không biết sao chụp hoài mà không chán, có hôm đk 2 off cùng địa điểm làm chạy qua lại đuối luôn..hihi

Tấm bác chụp ánh sáng rất đẹp. Mình không biết sao chụp hoài mà không chán, có hôm đk 2 off cùng địa điểm làm chạy qua lại đuối luôn..hihi
    Hihi bác đúng là có đam mê mãnh liệt với nhiếp ảnh

Cảm ơn bác bác đã động viên. Tấm trên là tấm cuối của buổi chụp, kỳ này e canh sáng ổn định hơn mấy kỳ trước nên ảnh giảm bớt highlight trên mặt do đánh flash

Hihi bác đúng là có đam mê mãnh liệt với nhiếp ảnh

Cảm ơn bác bác đã động viên. Tấm trên là tấm cuối của buổi chụp, kỳ này e canh sáng ổn định hơn mấy kỳ trước nên ảnh giảm bớt highlight trên mặt do đánh flash
    Mẫu nổi bật ấn tượng bác. Mình cũng vậy lúc đầu flash quá nên da mẫu bóng lên, mẫu đổ mồ hôi càng bóng xem như bữa off bỏ, hên còn tấm hình nào tạm được lấy 1 2 tấm..hihi. Sau này kinh nghiệm hơn nên đỡ.

Mẫu nổi bật ấn tượng bác. Mình cũng vậy lúc đầu flash quá nên da mẫu bóng lên, mẫu đổ mồ hôi càng bóng xem như bữa off bỏ, hên còn tấm hình nào tạm được lấy 1 2 tấm..hihi. Sau này kinh nghiệm hơn nên đỡ.
    thật ra mình có thể dùng pts gỡ được hihi nhưng nếu đánh vừa đủ cũng ổn hơn bác ạ
    E thấy bác đánh tốt trước giờ mà
    Ảnh chụp đêm nét đẹp lắm bác
    Mấy tấm e post vô đây ko hiểu sao bị resize lại không nét trong khi post ở thread nước ngoài thì ko bị

thật ra mình có thể dùng pts gỡ được hihi nhưng nếu đánh vừa đủ cũng ổn hơn bác ạ
    E thấy bác đánh tốt trước giờ mà
    Ảnh chụp đêm nét đẹp lắm bác
    Mấy tấm e post vô đây ko hiểu sao bị resize lại không nét trong khi post ở thread nước ngoài thì ko bị
    Bác thấy tốt vì những tấm xấu bỏ không lên..hihi. Pts vẫn cứu được nhưng soi kỹ những hạt da không được tự nhiên vì da chỗ bóng bị cháy.
    Hình bác post lên resize kích thước bao nhiêu? Mình thì resize là 2048x1367pixels post fb và vnphoto. Bác thử xem sao.

Trong lr có chế độ resize cho fb mà tại e làm biếng đăng 2 cái cùng 1 lúc

Thừong thì e tạo một file lớn để gởi báo, sao đó resize lại nữa nên hơi mất công

File e up lên portfolio thì cũng giống post ở đây khác là nó nét hơn
    Bác thử resize trước bằng PTS để chất lượng max 12 là ok sau đó muốn post ở đâu cũng an tâm. Tất cả các forum có chức năng auto resize nhưng không thể bằng PTS được.

Bác thử resize trước bằng PTS để chất lượng max 12 là ok sau đó muốn post ở đâu cũng an tâm. Tất cả các forum có chức năng auto resize nhưng không thể bằng PTS được.
    Chưa biết sao, để e thử đợt chụp tới hihi

Chưa biết sao, để e thử đợt chụp tới hihi
    Hình bác góc chụp đẹp quá.

Máy thì đẹp mà mỗi cái ảnh ra thì xấu.

Các bạn chụp cho vui đừng pót lên nhé.

Trang 511 / 527 Đầu tiênĐầu tiên ... 11411461501509510511512513521 ... Cuối cùngCuối cùng