Trang 517 / 568 Đầu tiênĐầu tiên ... 17417467507515516517518519527567 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 5,161 đến 5,170 / 5675

Chủ đề: Ảnh chân dung trên máy Fullframe

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Tấm hình bác chụp góc này rất đẹp mẫu duyên. Mẫu mới chưa biết cách pose cũng có cái hay riêng. Mỗi lần chụp bộ đồ đèn của bác cũng đuối đừng nói chi combo máy nhưng được những tấm hình ưng ý thì quá xứng đáng bác ạ, như đi tập thể dục mà có thêm hình đẹp..hihi

Nếu biết thì đỡ hơn bác, mình tập trung hơn về chọn góc chụp với bố cục lại

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Nếu biết thì đỡ hơn bác, mình tập trung hơn về chọn góc chụp với bố cục lại
    Đúng vậy bác đỡ mệt hơn nhưng mình nói mẫu mới cũng có cái hay là mình trao đổi với mẫu trước thường thích thế pose nào thì mình sẽ theo ý mẫu như vậy không mất nhiều thời gian mà mẫu sẽ nhập cuộc nhanh hơn, mình cần sự tự nhiên. Sau đó là các pose theo ý của nhiếp. Chụp mẫu chuyên họ theo đèn flash, cứ 1 flash là thay đổi thế nên mẫu tự nhiên diễn còn nhiếp khỏe re cứ vậy chụp, qua background mới lại tiếp tục, có hình nhiều về dễ lựa...hihi

Đúng vậy bác đỡ mệt hơn nhưng mình nói mẫu mới cũng có cái hay là mình trao đổi với mẫu trước thường thích thế pose nào thì mình sẽ theo ý mẫu như vậy không mất nhiều thời gian mà mẫu sẽ nhập cuộc nhanh hơn, mình cần sự tự nhiên. Sau đó là các pose theo ý của nhiếp. Chụp mẫu chuyên họ theo đèn flash, cứ 1 flash là thay đổi thế nên mẫu tự nhiên diễn còn nhiếp khỏe re cứ vậy chụp, qua background mới lại tiếp tục, có hình nhiều về dễ lựa...hihi
    Tấm này feel quá
    Trước khi đến thì e đã dặn rồi, mấy người đã được chụp nhiều họ nhạy lắm, ko những pose giỏi mà cảm xúc cũng tốt...
    Còn mấy người pose ko rành, thì chỉ nhiều xong hết giờ vàng luôn :-))... mình lo chỉ cũng quên luôn góc cần chụp...
    (thì hên xui thôi, chuẩn bị kỹ hơn cho mẫu lần sau)

Tấm này feel quá
    Trước khi đến thì e đã dặn rồi, mấy người đã được chụp nhiều họ nhạy lắm, ko những pose giỏi mà cảm xúc cũng tốt...
    Còn mấy người pose ko rành, thì chỉ nhiều xong hết giờ vàng luôn :-))... mình lo chỉ cũng quên luôn góc cần chụp...
    (thì hên xui thôi, chuẩn bị kỹ hơn cho mẫu lần sau)
    Mẫu mới mất thời gian nhiều hơn.
    Mình đôi khi gặp trường hợp mẫu biết pose nhưng không biết lý do gì mà chụp mẫu này lên hình không như ý còn mẫu khác chụp lên rất tốt. Trong cùng 1 nhóm off điều kiện ánh sáng như nhau có 2 hoặc 3 mẫu, sau này gặp mẫu đó lại xảy tình trạng vậy, giống như nhiếp không hợp mẫu vậy..hihi cũng lạ á bác. Thông thường ở SG nhóm off tổ chức 2 mẫu có khi 3 mẫu nên mẫu nào không hợp thì ít chụp hơn.
    Hình bác chụp ánh sáng đẹp, thích background cây cầu.

Được sửa bởi VineP lúc 10:24 PM ngày 22-06-2023

Mẫu mới mất thời gian nhiều hơn.
    Mình đôi khi gặp trường hợp mẫu biết pose nhưng không biết lý do gì mà chụp mẫu này lên hình không như ý còn mẫu khác chụp lên rất tốt. Trong cùng 1 nhóm off điều kiện ánh sáng như nhau có 2 hoặc 3 mẫu, sau này gặp mẫu đó lại xảy tình trạng vậy, giống như nhiếp không hợp mẫu vậy..hihi cũng lạ á bác. Thông thường ở SG nhóm off tổ chức 2 mẫu có khi 3 mẫu nên mẫu nào không hợp thì ít chụp hơn.
    Hình bác chụp ánh sáng đẹp, thích background cây cầu.
    Mẫu pose có cảm xúc quá bác

Nhiều khi cho mẫu pose lâu quá, mẫu dễ mệt lắm, khó diễn tự nhiên như xưa. Chắc bác chụp nhằm lúc mẫu đã mệt rồi hihi. E cho mẫu pose chừng 1/2 h rồi kêu mẫu nghĩ 5-10 phút rồi chụp tiếp để mẫu tự nhiên thoải mái hơn.

Mẫu pose có cảm xúc quá bác

Nhiều khi cho mẫu pose lâu quá, mẫu dễ mệt lắm, khó diễn tự nhiên như xưa. Chắc bác chụp nhằm lúc mẫu đã mệt rồi hihi. E cho mẫu pose chừng 1/2 h rồi kêu mẫu nghĩ 5-10 phút rồi chụp tiếp để mẫu tự nhiên thoải mái hơn.
    Có thể hôm qua mẫu cãi nhau với bạn trai..hihi. Thường off ở SG các mẫu diễn liên tục 1.5-2 giờ xong là về luôn vì số lượng nhiếp tham gia đông, ít là 10 còn đông thì 60 có khi hơn. Mẫu từ 1 đến 4 hay hơn. Những mẫu được nghỉ trường hợp không có nhiếp nào chụp vì có những mẫu khác cuốn hút hết các nhiếp rồi. Mẫu được nghỉ ngược lại buồn hơn. Sự thật ở SG chụp off nó là như vậy đó bác. Rất nhiều nhóm off cạnh tranh với nhau và các mẫu phải làm việc hiệu quả để trở thành mẫu hot thu hút nhiếp hơn.

Bài viết này hay quá nè, cảm ơn admin nheeeee

Trang 517 / 568 Đầu tiênĐầu tiên ... 17417467507515516517518519527567 ... Cuối cùngCuối cùng