Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14

Chủ đề: Phần mềm Luminar 3.0 miễn phí!

Phần mềm Luminar 3.0 miễn phí!

Chào các bác,
    Luminar 3.0 hiện giờ đang cho download miễn phí. Đây là phần mềm dùng chỉnh sửa hình ảnh. Hiện nay Luminar đã có phiên bản 4.2. Tuy Luminar 3.0 đã "cũ" nhưng free vẫn còn hơn không, đặc biệt cho các bác nào chưa có phần mềm hậu kỳ.
    Em chưa thử Luminar 3.0 nên không biết hay dở chỗ nào. Em đã thử Luminar 4.0 và thấy khá tốt, chỉ có điều chạy trên máy em thì chậm quá.

Link là từ hãng của Luminar, như phần mềm HDR Aurora em post lúc trước, nên an tâm sẽ không bị virus.
    Các bác bấm vào LINK này để ghi danh. Sau đó sẽ nhận được link download qua email.
    hm...

em đã download và install thành công, cám ơn bác rất nhiều!

Cám ơn bác joseph.luong đã chia sẻ thông tin.

Em đã download và install nhưng không hiểu tại sao mà không active và sử dụng được. Không biết có bác nào bị giống em không?

Quote Được gửi bởi huyquantic View Post
    em đã download và install thành công, cám ơn bác rất nhiều!
    Không có chi bác huyquantic.
    Em nghe nói Luminar 4 cho thử trial mùa dịch này đến 60 ngày nếu bác thấy Luminar hữu dụng.

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Cám ơn bác joseph.luong đã chia sẻ thông tin.

Em đã download và install nhưng không hiểu tại sao mà không active và sử dụng được. Không biết có bác nào bị giống em không?
    Em mới thử download sáng nay. Install thành công và dùng được.
    Bác thứ mở Lumnar lại xem. Cần phải điền email bác ghi danh và Activation key vào ô. Activation key nằm ở trong email họ gởi cho bác cùng với link download.
    hm...

Sau khi em Install và chạy chương trình thì nó ra như hình dưới.

[IMG]Untitled-3 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Sau khi nhập emailvà bấm vào Lunch Luminar 3 thì nó hiện ra như hình sau:

[IMG]Untitled-4 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Tới đây em tiếp tục bấm vào "Let's get started" thì nó hiện ra màn hình bên dưới:

[IMG]Untitled-5 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Ở màn hình này em chỉ có thể bấm vào "Modify" hoặc "Add another folder..." để chọn folder chứa hình chứ ngoài ra không thể làm gì khác hơn được. Đây cũng là bước cuối cùng và em không làm gì hơn được.

Theo như tutorial trên website của Skylum thì ở bước trên, nó phải ra màn hình có các nút Back và Next như hình dưới.

[IMG]Untitled-6 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Và sau khi qua hết các bước thì nó mới xuất hiện màn hình để mình Active như hình dưới.

[IMG]Untitled-7 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Em đang nghi ngờ file setup của em bị lỗi vì em thấy kích thước chỉ có 2896 KB. Bác joseph.luong khiểm tra giúp em xem file setup bác download về có dung lượng bao nhiêu?

Cám ơn Bác!

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Sau khi em Install và chạy chương trình thì nó ra như hình dưới.

Tới đây em tiếp tục bấm vào "Let's get started" thì nó hiện ra màn hình bên dưới:

[IMG]Untitled-5 by buidinhthu, on Flickr[/IMG]

Chữ NEXT nó bị cái thanh taskbar trên máy che rồi. Bác maximize cái window Lumnar full screen thì sẽ thấy.

Lưu ý: Nếu folder Pictures của bác có nhiều hình ảnh thì bác nên click Modify và chọn một folder nào không có ảnh cũng được.
    Lý do là sau khi bấm NEXT thì Luminar sẽ tạo một catalog với tất cả hình ảnh trong folder này. Folder của em có nhiều ảnh nên tốn thêm thời gian để Luminar add photo. Nên nhanh nhất là chọn folder trống. Sau đó thì add photo hay hay add folder sau nếu mình muốn.
    hm...

Cám ơn bác joseph.luong đã hồi âm.

Em đã xem kỹ, nó không phải bị che khuất phần dưới đâu bác, nhưng do chương trình bị lỗi sao đó nên chạy tới đó nó đứng luôn và không thể làm gì được nữa ngoài việc đóng chương trình.

Để em tìm hiểu lại xem sao và sẽ cập nhật sau. Một lần nữa cám ơn bác đã chia sẻ thông tin.

Em thử lấy 2 tấm bác post: tấm tutorial chồng lên tấm chụp màn hình của bác thì thấy phần dưới đã bị thanh taskbar che đi. Bác thử chạy Luminar full-screen (bấm vào nút xanh dương) hoặc chuyển taskbar sang bên trái/phải xem có được không?

Em mới xem lại file Luminar của em la 2896 kb.
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post

Em thử lấy 2 tấm bác post: tấm tutorial chồng lên tấm chụp màn hình của bác thì thấy phần dưới đã bị thanh taskbar che đi. Bác thử chạy Luminar full-screen (bấm vào nút xanh dương) hoặc chuyển taskbar sang bên trái/phải xem có được không?

Em mới xem lại file Luminar của em la 2896 kb.

Cám ơn bác Joseph.luong.

Em chắc chắn là chương trình Luminar trên máy em không bị che bởi taskbar, vì em đã kéo thử lên trên, nó hở phần chân nhưng vẫn không thấy các nút Back và Next. Hơn nữa là nút bấm full màn hình cũng không có tác dụng gì, màn hình vẫn chỉ hiển thị có bây nhiêu đó thôi.

Như vậy là file setup của em có cùng dung lượng với file của bác => file không bị lỗi. Chắc em phải tìm chương trình uninstall để gỡ cho sạch chương trình Lumianar rồi cài lại thử xem sao.

Em đã dùng được Luminar 3 rồi. Lỗi là do trong phần Display Setting em set size của text, apps and other items là 150%, khi em set thành 100% thì chương trình Luminar 3 mới hiển thị đầy đủ trên màn hình.

Một lần nữa xin cám ơn bác joseph.luong đã tận tình chia sẻ và hỗ trợ. Chúc bác và gia đình luôn bình an và mạnh khỏe.

Trang 1 / 2 12 Cuối cùngCuối cùng