Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 151 đến 160 / 179

Chủ đề: Đi Chơi Ba Đảo Kauai, Hawaii, và Maui

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Đặc biệt là có nhiều dê núi, nó đông hơn những người đi trên trail, chắc vì không ai bẫy ăn thịt. Lông đen hòa với nham thạch đen nên khó nhận ra.

NZ7_3281 by Dat's Photos, on Flickr
    Tớ có coi cuốn phim tài liệu "Following Seas". Bà Nancy Griffith có đứa con (bà đoán chừng) bị dê núi húc té xuống vách núi tại đảo Marquesas. Nhìn hính mấy con dê này làm tớ nhớ lại phim đó.

Xem hình của bác thấy ngứa chân muốn đi quá.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Tớ có coi cuốn phim tài liệu "Following Seas". Bà Nancy Griffith có đứa con (bà đoán chừng) bị dê núi húc té xuống vách núi tại đảo Marquesas. Nhìn hính mấy con dê này làm tớ nhớ lại phim đó.

Xem hình của bác thấy ngứa chân muốn đi quá.
    Em lại thấy nó hiền, nhát và biết “social distancing”, cứ đến gần là nó lảng đi, giữ khoảng cách xa cũng tới 20, 30 mét. Nhưng thú hoang nổi điên bất tử, không đoán trước được, tốt nhất là để nó yên.

Bác đi Hawaii bây giờ là lý tưởng vì vắng. Đa số du khách là dân Mỹ, 70% đến từ West Coast, 25% đến từ các tiểu bang khác, 5% đến từ Nhật và Canada và những nơi khác. Trừ đảo Kauai mới trở lại cách ly 14 ngày như cũ, tất cả các đảo khác miễn cách ly nếu bác có negative test trong vòng 72 tiếng. Bây giờ có nhiều nơi test cho ngững người đi Hawaii với kết quả trong vòng 24 tiếng. $135/test, Kaiser Pemanante members thì miễn phí.
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 11:14 AM ngày 09-12-2020

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Cám ơn bác VK. Tớ có biết photopills, nhưng chưa mua. Đang dùng Stellarium trên desktop để nghiên cứu trước.

Đã chuẩn bị cuối tháng này đi Death Valley chụp ban đêm và lúc mặt trời lên/xuống (không có tính chụp MW). Bây giờ thì mấy công viên bị đóng cửa nên lại nằm nhà.
    Con trai em mới đi camping ở DV về, hỏi chụp được không thì con trai nói trăng sáng quá! Đã hẹn 2 tuần nữa trở lại nhưng campground email là cancel, đóng cửa vì lệnh lockdown mới.

đẹp quá bác ơi thx bác đã chia sẻ

Hôm nay em cùng các bác đi hiking tại một trail khác và cũng là trail cuối cùng em đi ở đảo Maui. Đó là <b>Pipiwai Trail</b> nằm trong CVQG Haleakala. Công viên này bao gồm không những đỉnh núi Haleakala mà còn sườn núi xuống đến biển về phía Đông Nam của Maui. Từ chỗ em ở về phía Tây của đảo đến đây mất hai tiếng lái xe. Đường đi đa phần nằm trong đồng bằng giữa đảo cho đến khúc cuối khi gần đến Pipiwai thì đường đi theo sát biển. Và khúc cuối này đẹp nhất cũng như chậm nhất chỉ vì đường chỉ còn một lằn, phải lái chậm, thấy xe bên kia thì liệu kiếm chỗ rộng, tách vào và chờ họ đi qua. Bên kia nhiều khi cũng nhường nên an toàn. Có một khúc khoảng 10 km không tráng nhựa, lầy lội rất xấu, đến độ mà em chưa bao giờ lái xe trên con đường xấu đến như thế. Chỉ sợ nổ bánh xe!

Pipiwai Trail by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Nhưng cảnh lúc đi trên sườn Haleakala thì đẹp nhưng gió vô cùng. Một nhóm tua bin gió trên sườn núi.

NZ7_3286 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Họ phá cánh đồng nham thạch để làm đường đi qua.

NZ7_3288 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Cánh đồng lava này chảy tuốt xuống biển, chỗ có mấy con dê núi mà em chụp kỳ trước.

NZ7_3289 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

NZ7_3293 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Đường đi cứ như thế này, nhiều khi lên đến đỉnh dốc mới thấy đường đi tiếp! Nếu có vực thẳm ngay đó thì không trở tay kịp.

NZ7_3290 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Cám ơn bác Văn Khoa đã không ngại "gian khổ và nguy nan" lái xe trên con đường lầy lội để mang về những tấm hình đẹp.
    Em thích nhất là lái xe khi khung cảnh chỉ có núi và biển. Vì vậy mỗi khi sang Cali là em thường hay chạy con đường 113 (hay 133; em quên mất) quanh co ôm núi và ra Laguna Beach. Rồi từ đó ôm biển chạy tiếp đến bãi biển nào mình thích, thường là Treasure Island park.

Hôm qua trên đường về nghe radio Christmas songs họ có phát bài này làm em chợt nhớ đến bác và thread này. Share với bác cho vui.

Mele Kalikimaka

hm...

Bác Văn Khoa công nhận siêng quá bắn liên tục. Dạo này em làm biếng quá đi chơi ngại mang vác đồ chơi theo. Cảm ơn bác đã share nhiều hình. Hôm nào mời bác xuống nhà em chơi.
    Nikon ... Nikkor ... Nikkor ...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Cám ơn bác Văn Khoa đã không ngại "gian khổ và nguy nan" lái xe trên con đường lầy lội để mang về những tấm hình đẹp.
    Em thích nhất là lái xe khi khung cảnh chỉ có núi và biển. Vì vậy mỗi khi sang Cali là em thường hay chạy con đường 113 (hay 133; em quên mất) quanh co ôm núi và ra Laguna Beach. Rồi từ đó ôm biển chạy tiếp đến bãi biển nào mình thích, thường là Treasure Island park.

Hôm qua trên đường về nghe radio Christmas songs họ có phát bài này làm em chợt nhớ đến bác và thread này. Share với bác cho vui.
    Cám ơn bác cho nghe bài nhạc Giáng Sinh vui vẻ. En khoái nghe nhạc Hawaiian, giọng nam nữ hòa vào với với nhau nghe rất du dương. Đó là xa lộ 133 đưa ra Laguna Beach. Em biết gu bác và nghĩ bác sẽ mê cảnh biển ở Hawaii. Tưởng tượng nước ấm và bãi biển chỉ có mình bác! Bên bác đi thì xa, chắc phải ghé đâu đó ở West Coast.

Quote Được gửi bởi VPT View Post
    Bác Văn Khoa công nhận siêng quá bắn liên tục. Dạo này em làm biếng quá đi chơi ngại mang vác đồ chơi theo. Cảm ơn bác đã share nhiều hình. Hôm nào mời bác xuống nhà em chơi.
    He he, siêng là nhờ máy và ống kính nhẹ đó bác. Vác cục gạch cộng với ống kính bự thì chắc không siêng vậy đâu. Bác đã có Z7, kiếm con 24-200 gắn vô, bảo đảm bác sẽ hết ngại vì không cảm thấy nặng gì hết, đi phom phom! Thanks for inviting. Bác đừng ngạc nhiên khi có text hay call của em nhe! Ghé coi Nikon collection của bác thôi! 😎

Như em đã trả lời bác VPT về bộ Z7+24200, em rất hài lòng về combo này vì trọng lượng nhẹ hơn DSLR nhiều. Nhiều Khi em thử mang cả hai máy Z7 và Leica Q trong ba lô nhỏ, trọng lượng của cả hai vẫn còn nhẹ so với cái ba lô Tenba với D500, D800E, 24-70, 70-200 mà hồi đó em hay mang đi du lịch. Về IQ thì em không thuộc về dân cầm kính lúp đi xem ảnh nên em thấy 24-200 cho ảnh đủ rõ để cho túi Tenba ở nhà.

Em tiếp tục treo những tấm ảnh về Pipiwai Trail. Ảnh chụp với iPhone và Z7.

Tấm này cho bác Joseph Luong ngây ngất thêm. Em không chụp được nhiều cảnh này vì dọc đường ít có chỗ đậu và đường chỉ có 1 làn duy nhất.

NZ7_3292 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Rồi cũng tới nơi. Trail này dài khoảng 3 km với độ cao khoảng 200m. Rất dễ đi.

IMG_3666 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Soài rụng la liệt dưới đất, trong chín vàng.

IMG_3670 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Thác nước Makahiku bên đường. Họ rào lại, không cho bước gần đến vực để chụp vì đã có người té xuống.

24mm.
    NZ7_3295 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

62mm.
    NZ7_3296 by Dat&#x27;s Photos, on Flickr

Trang 16 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 61415161718 Cuối cùngCuối cùng