Trang 18 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718
Hiển thị kết quả từ 171 đến 179 / 179

Chủ đề: Đi Chơi Ba Đảo Kauai, Hawaii, và Maui

Quote Được gửi bởi thuanle2020 View Post
    Hai cô này không sợ muỗi mòng cắn hay sao nhỉ? :-)
    Họ xịt thuốc Đít (Deet) lên khắp người từ trước, ngoài chỗ đậu xe đấy ạ. Không xịt là muỗi được no nê.

Quote Được gửi bởi LN2017 View Post
    Phải chăng đây là khu quay bộ phim Lost ?
    Em chưa xem bộ phim này thành ra không biết. Hay không bác? Netflix không có.

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Mấy cái tên trail tiếng thổ dân nghe dễ thương ghê. Hoapili, pipiwai...

Em tò mò khg hiểu sao bác Văn Khoa vác theo z7 vào rừng trúc nhưng lại chụp nhiều bằng phone. Hay là tay kia lo phủi muỗi nên khg rảnh chụp :-)
    Có nhiều yếu tố bác. Khi rảo bước, nhất là đi trên đường gập ghềnh, đeo cái gì lủng lẳng trước mặt hay bên hông làm em khó chịu vì thế em cất tất cả vào ba lô, trong đó có máy ảnh. Khi đến chỗ nào đáng chụp thì em mới lôi ra. Dù đường đi trong khu vườn tre phẳng, nhưng cũng chỉ lấy ra chụp một hai lần. Hồi này em không bấm vô tội vạ nữa vì trùng, mất công về nhà vứt rác. Trong khi đó thì iPhone để trong túi quần, móc ra là có ảnh dễ dàng, không cần chỉnh gì hết nên nó làm em hư! Nếu so sánh iPhone XR với Z7 thì iPhone cũng không tệ! Có ai muốn mua Z7 không? 🤭 😎 😂

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post

Em chưa xem bộ phim này thành ra không biết. Hay không bác? Netflix không có.

Đối với em thí hay lắm. Hình như chỉ còn trên IMDB TV.

Đối với em thí hay lắm. Hình như chỉ còn trên IMDB TV.
    He he, em không mua và không xem TV hơn chục năm nay rồi! Chỉ xem Netflix trên iPad nếu có gì hay thôi.

Gần hết chuyển đi Maui rồi các bác ạ! Chắc chỉ còn hai ba lần treo ảnh nữa thôi.

Sau đây là những cảnh biển dọc theo bờ biển về phía Tây Bắc của đảo Maui. Khu này thì đã được phát triển hoàn toàn với các resort thật sang như Montage và Ritz Carlton. Nơi đây đi bộ thoải mái, không cần leo trèo, dọc theo Kapalua Coastal Trail với chiều dài tổng cộng khoảng 3 km.

NZ7_3359 by Dat's Photos, on Flickr

Đường đi rất “khó khăn” như thế này đây!

NZ7_3385 by Dat's Photos, on Flickr

Như em đã nói nhiều lần, trong tiểu bang Hawaii, không ai có thể sở hữu bờ biển, đất thì được. Nhưng dù là chủ đất, chủ nhân phải chừa một lối đi cho dân chúng xuống biển, lối đi này gọi là easement mà em không biết tiếng Việt là gì. Cảnh biển thì chỉ có bờ đá, sóng nước, và bãi cát. Bãi cát ở khu này hơi hiếm.

NZ7_3366 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3372 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3395 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3404 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3382 by Dat's Photos, on Flickr

Vịnh Oneloa và bãi biển, đẹp thế mà chỉ có dăm ba người tắm.

NZ7_3381 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3389 by Dat's Photos, on Flickr

Ngoài khơi thì chỉ có chị này, zoom vào thì thấy rõ ai đeo mask, ai không đeo.

NZ7_3417 by Dat's Photos, on Flickr

Cho em Leica ra hít thở không khí biển không thôi em tủi, trách có mới nới cũ. Nói thật em vẫn thích cầm cái Leica hơn. Em đơn giản, không cầu kỳ, nhưng lại kiêu xa.

L1090461 by Dat's Photos, on Flickr

L1090464 by Dat's Photos, on Flickr

Và đây là một trong những lý do mua ống kính 24-200 để đi du lịch. Bình thường, nếu chỉ dùng 24-70 thì không thể nào bắt được con chim tại 200mm như tấm ảnh sau. Lúc đó lại phải tháo ra để gắn con 70-200 vào. Nghĩa là phải vác 2 con.

NZ7_3355 by Dat's Photos, on Flickr

Và đây là cái lợi hại của Z7 với 47 MP. Ảnh này crop 100%. Dĩ nhiên nét thua các ống kính pro, nhưng đi du lịch ai vác những khẩu thần công đó!

NZ7_3355c by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    He he, em không mua và không xem TV hơn chục năm nay rồi! Chỉ xem Netflix trên iPad nếu có gì hay thôi.
    Cái này free bác VK, có quảng cáo.

Cái này free bác VK, có quảng cáo.
    Để em tìm cách xem thử. Cám ơn bác.

Hôm nay là hôm cuối cùng ở Maui trước khi bay về CA ... đón mùa Giáng Sinh.

Những ảnh sau đây chụp ở bãi biển Kaanapali, bãi biển dài nhất phía Tây đảo Maui. Ảnh chụp vào buổi sáng và buổi chiều trước hôm về để làm kỷ niệm một cảnh biển mình đã đi qua, rất thanh bình và tĩnh mịch. Bao giờ trở lại chỗ này? Thời gian và cuộc đời cứ trôi qua, làm sao biết trước được!

Sáng.

NZ7_3549 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3559 by Dat's Photos, on Flickr

Chiều.

NZ7_3540 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3545 by Dat's Photos, on Flickr

NZ7_3574 by Dat's Photos, on Flickr

Đến đây là hết chuyến đi chơi Đảo Maui. Cám ơn các bác đã xem ảnh, hẹn các bác kỳ sau. Qua tấm ảnh sau, em chúc các bác một mùa Giáng Sinh thật đầm ấm, vui vẻ, và an lành.

L1020140e by Dat's Photos, on Flickr

Trang 18 / 18 Đầu tiênĐầu tiên ... 8161718