Hiển thị kết quả từ 1 đến 8 / 8

Chủ đề: Tư vấn chọn flash cho Sony A7

Tư vấn chọn flash cho Sony A7

Hiện tại em đang muốn mua flash cho con Sony A7 (đời đầu), em thấy 2 dòng flash của Godox:
    - TT685: Dùng 4 pin, chưa thấy phàn nàn.
    - TT350: Dùng 2 pin và nghe anh/em nói con này pin yếu.

Lần đầu tiên em dùng flash để chụp ảnh, mong anh em tư vấn flash nào dùng chủ yếu chụp chân dung phù hợp.
    Anh/em có con nào khác tư vấn giúp em, tầm giá từ 2 triệu trở xuống (cũ và mới).

Em cảm ơn!

tầm 2tr thì 685 là best choice rồi bác, mình dùng A6 với 685 khá hài lòng...
    like.no.other...

Cảm ơn bác! Chắc em tậu Godox TT685

Không biết bác thientu995 đã mua chưa. Nếu chưa bác hãy ra tiệm gắn thử lên a7 xem sao.
    Với em thì tt685 gắn lên với a7 hơi nặng, vì đời đầu không có báng cầm. Em lại thích tt350 hơn. Pin chỉ có 2 cục AA nên hết mau hơn. Nhưng cần thì mua thêm 6 cục Eneloop là ok thôi.
    Nhưng cũng tùy người, và tùy theo nhu cầu, cách chụp mỗi người nữa:-)
    hm...

Cảm ơn bác joseph.luong đã tư vấn. Em chưa mua, em mới tham khảo các dòng flash

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Không biết bác thientu995 đã mua chưa. Nếu chưa bác hãy ra tiệm gắn thử lên a7 xem sao.
    Với em thì tt685 gắn lên với a7 hơi nặng, vì đời đầu không có báng cầm. Em lại thích tt350 hơn. Pin chỉ có 2 cục AA nên hết mau hơn. Nhưng cần thì mua thêm 6 cục Eneloop là ok thôi.
    Nhưng cũng tùy người, và tùy theo nhu cầu, cách chụp mỗi người nữa:-)
    e xài a7II lúc mua flash cũng lăn tăn như chủ thớt vì 350 công suất yếu hơn nhưng rốt cục tiêu chí của e khi nhảy qua sony là nhỏ gọn tiện dụng mà gắn cái 685 to oạch thì e xài cái d7100 cũ sướnghơn nên cuối cùng e múc 350 nhu cầu đủ dùng gắn lên vừa vặn ko bị nặng nề ah, ko thể vừa muốn này vừa muốn kia được ah ))))

mình mới chuyển qua SONY từ NIKON, bác nào biết cục chuyển flash de gắn flash nikon lên SONY body ko

Quote Được gửi bởi hena View Post
    mình mới chuyển qua SONY từ NIKON, bác nào biết cục chuyển flash de gắn flash nikon lên SONY body ko
    Chưa nghe bao giờ luôn, theo mình nghĩ bạn nên mua flash dành cho Sony nếu muốn đánh TTL. Còn đánh manual thì cắm lên đánh cũng ra ánh sáng mà.
    Gear còn đang thiếu vài món.