Hiển thị kết quả từ 1 đến 2 / 2

Chủ đề: sensor mirorless bị xước!!!!

sensor mirorless bị xước!!!!

Hôm trc em vác qua thợ lau hộ sensor con fuji xt20,lúc tại đấy kiểm tra okee sạch đẹp.Về nhà phòng tối tối em mở flash ra soi thì ôi thôi,có 1 vết xước vòng cung giữa sensor,soi nghiêng góc các kiểu mới nhìn ra vết xước khá mỏng.Không biết liệu có ảnh hưởng gì đến ảnh chụp ko các bác nhỉ.Em cảm ơn các bác.

Quote Được gửi bởi gavodoihp View Post
    Hôm trc em vác qua thợ lau hộ sensor con fuji xt20,lúc tại đấy kiểm tra okee sạch đẹp.Về nhà phòng tối tối em mở flash ra soi thì ôi thôi,có 1 vết xước vòng cung giữa sensor,soi nghiêng góc các kiểu mới nhìn ra vết xước khá mỏng.Không biết liệu có ảnh hưởng gì đến ảnh chụp ko các bác nhỉ.Em cảm ơn các bác.
    chia buồn cùng bác
    Trước hết bác nên chụp thử nếu thấy ko nặng thì ko sao (zoom ảnh vào coi ảnh có bị gạch ko) còn nếu sước nhiều quá là phải thay
    Trường hợp như bác có người bị rồi, nếu cầm lên chính hãng giá thay thì giá hơi cao ... em ko rõ là của bác có bão hành hay chưa ... nếu không thì bị tốn kha khá

Hoặc có thể bác mua sensor Fuji trên ebay(giá có thể rẽ hơn nhưng chưa chắc đã có) rồi đem ra cho thợ gắn lại

Bác có thể nhờ bên box fuji với mirroless (nhấn link) để tư vấn thêm

Thân & chúc may mắn
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 01:21 PM ngày 07-03-2020