Xin chào anh em - Hôm nay giới thiệu cho anh em một video so sánh 2 chân máy ảnh Q999s và Benro IS05 cho anh em cùng xem.
Mình sẽ nói cụ thể và khách quan nhất để các anh em đang có ý định mua chân máy ảnh trong tầm giá 1 triệu đồng có lựa chọn chính xác phù hợp với mục đích của mình.
Về Q999s thì khỏi phải nói, nó thành thương hiệu rồi, các bạn google là nó ra ầm ầm. Chân này chính tay mình trước cũng đã làm video trên tay về em nó - Anh em có thể xem lại bài reivew ở đây http://www.vnphoto.net/forums/showth...202&highlight=
Cho tới thời điểm hiện tại chân máy ảnh Q999s này đã nâng cấp lên bản Ver II với đầu ballhead Q02 chắc chắn hơn thì mình vẫn bảo lưu quan điểm là sản phẩm chân máy dưới 1 triệu đáng mua nhất.

Còn về em Benro IS05 - Sản phẩm này trên thực tế ra đời trước cả Beike Q999s ver ii. Được rất nhiều review đánh giá. Nhưng mình phải nói thật họ chỉ nói điểm mạnh của chân mà không hề kể ra điểm yếu của Benro IS05, đến khi mua dùng họ mua rồi nếu phù hợp mục đích của họ thì không sao, nhưng nếu không đạt yêu cầu thì rất dễ bị phản tác dụng đánh đồng cả hệ tripod thương hiệu Benro kém. Vì vậy khi review đánh giá mình nghĩ cần phải khách quan.
Nói như vậy không có nghĩa rằng Benro IS05 dùng không tốt. Nó vẫn có một đối tượng khách hàng nhất định những không phải là tất cả mọi người.

Chém nhiều mệt quá mời anh em xem video 12p về tất tần tật sự giống và khác nhau của 2 em nó.
Nếu rảnh có thể bấm chuông để theo dõi kênh youtube của Dmax98 nhé. Có hàng tá video dạng như này về tripod, máy ảnh cũ, pk máy ảnh cũ mà các anh em cần lưu ý