Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Lỗi save file khi tạo ảnh GIF bằng Photoshop - cách khắc phục

Lỗi save file khi tạo ảnh GIF bằng Photoshop - cách khắc phục

Chào các bác, hôm nay em bị một lỗi khi dùng photoshop làm ảnh động. sau khi tìm hiểu thì đã thấy cách khắc phục, nên post lên đây cho ai gà bị như em thì biết mà khắc phục nhé.

Khi tạo file gif ( ảnh animation, ảnh động ) trong photoshop , các bạn làm đúng hết các bước, nhưng khi tiến hành "Save for web" để cho ra sản phẩm thì bị lỗi như sau:

Lúc này các bạn chỉ việc Cancel cửa sổ làm việc này. Sau đó vào Image -> Image Size hoặc bấm tổ hợp phím Alt+Ctrl+I
    --> Sửa Resolution lại từ 50 - 72.

Sau đó vào save lại là Ok. Chúc các bạn thành công
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Quote Được gửi bởi nglesangtc View Post
    Chào các bác, hôm nay em bị một lỗi khi dùng photoshop làm ảnh động. sau khi tìm hiểu thì đã thấy cách khắc phục, nên post lên đây cho ai gà bị như em thì biết mà khắc phục nhé.

Khi tạo file gif ( ảnh animation, ảnh động ) trong photoshop , các bạn làm đúng hết các bước, nhưng khi tiến hành "Save for web" để cho ra sản phẩm thì bị lỗi như sau:

Lúc này các bạn chỉ việc Cancel cửa sổ làm việc này. Sau đó vào Image -> Image Size hoặc bấm tổ hợp phím Alt+Ctrl+I
    --> Sửa Resolution lại từ 50 - 72.

Sau đó vào save lại là Ok. Chúc các bạn thành công
    Hông thấy hình nên hông biết lỗi gì.
    Anh đùng PS CS5 hông thấy lỗi
    Chúc Bình An
    FaceBook