Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Cho mình hỏi cách setup flash chụp tiệc sao cho ánh sáng đều và không bị bóng da

Cho mình hỏi cách setup flash chụp tiệc sao cho ánh sáng đều và không bị bóng da

Mình mới bước đầu đi chụp sự kiện - tiệc cưới. Bộ mình đang dùng là fuji XT3 - Lens 16-55. Flash Godox 680 tản sáng Magmod Sphere.
    Mình đang gặp 1 vấn đề khó chịu là khi chụp với flash (mình chụp TTL) thì ánh sáng thường nó không đều mà tập trung vô trung tâm (vì vấn đề này mà mình đầu tư Magmod nhưng vẫn không khắc phục được). Đồng thời ánh sáng không biết mạnh hay không mà mặt chủ thể bị bóng (nhưng tổng thể hình vẫn hơi tối chứ ko phải quá sáng).

Mong muốn các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách khắc phục vấn đề này với.

Bác up thử tấm hình lên thì mọi người sẽ dễ tư vấn cho bác hơn.

up hình ảnh lên cho anh em xem để xem như thế nào.

Bác cho 500đ cái hình minh hoạ với nào :D

Tản sáng giúp làm ánh sáng flash dịu đi và phân tán tốt hơn, nhưng nếu đánh đèn thẳng vào chủ thể thì bóng vẫn có thể có nha :D

Quote Được gửi bởi ngtrongtri View Post
    Mình mới bước đầu đi chụp sự kiện - tiệc cưới. Bộ mình đang dùng là fuji XT3 - Lens 16-55. Flash Godox 680 tản sáng Magmod Sphere.
    Mình đang gặp 1 vấn đề khó chịu là khi chụp với flash (mình chụp TTL) thì ánh sáng thường nó không đều mà tập trung vô trung tâm (vì vấn đề này mà mình đầu tư Magmod nhưng vẫn không khắc phục được). Đồng thời ánh sáng không biết mạnh hay không mà mặt chủ thể bị bóng (nhưng tổng thể hình vẫn hơi tối chứ ko phải quá sáng).

Mong muốn các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách khắc phục vấn đề này với.
    1.KO đều khi đánh thẳng ,khả năng cao nhất là vấn đề zoom đèn
    2.Đèn dư sáng thì giảm ev đèn
    3.Tổng thể ảnh tối thì do hậu tối ,cộng ev máy lên
    4. lên dựng thẳng đèn đánh lên trời sẽ có kết quả tốt hơn

Bác phải cho cái ảnh có anh vbdt chuyên khoa định bệnh !