Hiển thị kết quả từ 1 đến 1 / 1

Chủ đề: Xây dựng trang như một mạng xã hội thu nhỏ

Xây dựng trang như một mạng xã hội thu nhỏ

Xin chào ban quản trị trang VNPHOTO.NET!
    Tôi cũng mơi tham gia VNphoto.net gần đây và cảm thấy rất hào hứng. Đầu tiên, cảm ơn các anh chị đã xây dựng một sân chơi bổ ích cho những người đam mê nhiếp ảnh : lão làng cũng như mới tập tành cầm máy như tôi. Trên tinh thần đóng góp để xây dựng trang ngày càng phát triển, tôi xin có đôi góp ý mà bản thân cảm thấy cần thiết trong thực tế, mong ban quản trị xem xét( nếu sai xin bỏ qua vì tôi khá yếu về công nghệ).
    1. Nên xây dựng lại nút like ( nghe nói trước đây đã có, nhưng sau này bỏ vì không hiệu quả). Mình nghĩ tác giả nào có nhiều like cho 1 tác phẩm thì đó vừa là niềm vui, hạnh phúc cũng như là động lực để tiếp tục sáng tác.
    2. Nên có cơ chế kết bạn hoặc follow 1 tác giả nào đó mình thích. Việc này tạo điều kiện cho những tác giả có gu thẩm mỹ giống nhau có điều kiện tương tác nhiều hơn, tăng thêm tinh thần bằng hữu giữa các thành viên của trang. Hơn nữa, khi đã là bạn của nhau thì mình sẽ có điều kiện xem nhiều tác phẩm của người mình thích( sẽ nói rõ hơn ở mục 3).
    3. Nên có bản tin như ở FB. Bản tin sẽ hiện : + Thông tin ảnh mới đăng trên bất kỳ thread nào của một tác giả( đã kết bạn). + Hiện thông tin ai đó like hoặc comment ảnh của mình. ( Hiện có một số ảnh mình đã đăng, nhưng sau đó không nhớ mình đã đăng trên thread nào. Nếu hiện trên bản tin thì khi ai đó like, mình sẽ có đường dẫn tới ngay ảnh của mình nhanh hơn).
    Trên đây là một số ý kiến đóng góp của tôi. Chúc các anh chị nhiều sức khỏe, thành công trong cuộc sống và xây dựng trang VNPHOTO.net ngày càng phát triển.
    Được sửa bởi hodang nam lúc 04:37 PM ngày 17-11-2019