Trang 96 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 46869495969798106146196 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 951 đến 960 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Quote Được gửi bởi NBR View Post

810_8342 by Bao Pham HP, trên Flickr
    Góc chụp đẹp quá bác ^^

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Góc chụp đẹp quá bác ^^
    Lâu quá bác PeterTruong mới ghé chơi. Cảm ơn bác xem hình !

Tình hình dịch Covid-19 và cuộc sống của người Việt bên Sydney hiện có ổn k bác ?
    Em xem tin Thủ Tướng Úc kêu gọi người nước ngoài k có quốc tịch Úc và không tự lo được cho bản thân hãy về nước bởi Úc sẽ không hỗ trợ, mới đây lại có vụ kỳ thị người gốc Á nữa thấy cũng căng quá...

DSC1290 by Bao Pham HP, trên Flickr

đúng rồi bác, mấy trăm ngàn người thất nghiệp cùng 1 lúc nên chính phủ phải tài trợ một số tiền rất lớn (trong vòng 6 tháng) chưa kể phải bơm thêm tiền cho 1 số business đang bị đóng băng nên rất sợ phải hỗ trợ thêm cho người lao động nước ngoài ...

Về dịch bệnh thì theo thống kê khu nào gần dân nhập cư + khu nhà giàu (hay đi nước ngoài) + bãi biễn (hay tụ tập phơi nắng) thì số lượng người nhiễm khá đông bác ạ ...

Mặc dù quyết định này rất đau lòng ( và có thể không công bằng cho dân lao động nước ngoài) nhưng nhìn những gì mà chính phủ Úc đang làm cho người dân em thấy rât có tâm ...nên em hoàn toàn đứng bên lề chuyện này bác ạ ...

Vụ kỳ thị dân châu á là có thật nhưng ở ngoài city bác ạ... bình thường thì cũng đã kỳ thị rồi ko cần dịch đâu lolz... nhưng dân châu á bên đó rất giàu lolz tây làm bao nhiêu xả ra bấy nhiêu ko tiết kiệm lolz

Gần mấy vùng suburb xa chút thì còn cư xử có tình người chút... bản chất người úc rất tình cảm và thuơng người... chỉ trừ mấy người ở city thì cư xử hơi kỳ kỳ 1 chút
    Được sửa bởi petertruong83 lúc 02:28 PM ngày 05-04-2020

PeterTruong@:
    Em biết bên đó người lao động nước ngoài (làm thuê) khá nhiều chứ không riêng người Việt mình, tiền công kiếm được cao hơn so với ở quê hương nhưng tiền trang trải cho cuộc sống cũng không hề rẻ - cái gì cũng có giá của nó.

Sang bên đó về thủ tục pháp lý cũng không dễ như những quốc gia khác, đi du học thì gia đình cũng phải cam kết lo được đầy đủ kinh phí vv... vừa rồi em có người quen sang thăm con, chơi vài tháng rỗi rãi ổng đi làm thêm cũng kiếm được một mớ mang về... người Việt bên đó cũng nhiều gia đình khá giả, mua nhà riêng để ở và cho thuê, có nơi làm ăn, buôn bán...

Quyết định của chính phủ Úc thì chắc chắn là họ đã cân nhắc...

Cảm ơn bác đã hồi âm,
    lên vài tấm thời Covid bên đó cho anh em cùng thưởng lãm đi bác ui !

Hình em chụp sáng nay...

810_1280BW by Bao Pham HP, trên Flickr

Thời Cô Vi là mỗi người nghiêm chỉnh đứng cách nhau 2m :D

Thời Covid cách nhau 2m by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

@NBR, petertruong: Em nghe bảo sau khi xem xét lại thì chính phủ Úc đồng ý cho những người nhập cư không có quốc tịch Úc ở lại rồi đó các bác.

Đường quê vốn đã thưa thớt, thời covid thì vắng tanh luôn

DT6_2561 by Duc Thuan, trên Flickr

em chỉ cầu mong TG mau chóng hết dịch rồi còn quay qua xử lý bọn TQ đã thả con virus quái ác này ra khắp nơi
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    em không thấy tin đó trên đây https://www.news.com.au/ ...

Còn tin này thì mới cập nhật từ hôm qua: https://www.abc.net.au/news/2020-04-...-home/12119568

Scott Morrison chỉ nhận bác sĩ / y tá / những người có nghiệp vụ hỗ trợ trong việc chống dịch covid

Ngoài ra học sinh muốn ở lại học phải chứng minh phải có đủ kinh phí đóng hết 12 tháng

....

Đó là những ngoại lệ đó bác ơi, còn lại thì phải sắp xếp về nước lại

đóng thuế bên úc mệt mỏi luôn bác ạ lolz thuế úc rất cao ... về vn huy hoàng 1 chút thôi... qua đây ăn mì gói lại ...

Bên đây nếu chiệu khó làm thì không bao giờ thiếu ăn bác ạ ... có 1 số việc tụi tây chê thì người châu á lại làm được.

Em góp 1 tấm cho bớt chữ ạ

Qua mình xem 1 báo nào đó mà quên mất, nhưng buổi tối coi TV thì chả thấy nói gì. Theo thông tin như bạn nói vậy chắc bên đó họ chỉ cho phép những ai còn có thể đóng góp công sức cho họ ở lại rồi.

Con đường cứ hun hút mà chả biết nó dẫn đến đâu

DTL_4942 by Duc Thuan, trên Flickr

Các bác có thể mở thread mới trong mục "tán gẫu",em chắc sẻ rất thú vị...Còn em thì không có ý kiến chỉ có ảnh thôi ạ.

_72K9096_BW by Thy Minh, on Flickr

Cuộc đời như giấc ngủ trưa...

_DSC1309_BW by Thy Minh, on Flickr

Trang 96 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 46869495969798106146196 ... Cuối cùngCuối cùng