Trang 182 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 82132172180181182183184192232 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,811 đến 1,820 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Na Uy giữa tháng tư mà vẫn chưa tan hết tuyết. Cảnh hai bên đường.

IMG_1307_DxOFP by Dat's Photos, on Flickr

portrait in blackwhite by minhnhatnguyen16, on Flickr

đúng trắng đen chưa ạ

Lâu lắm rồi chưa uống cà phê này. Em quên mất mùi vị của nó ra sao luôn rồi...

DSC04373 by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Còn em dân nhà quê,tính thì tăng động,mấy chục năm nay hình nay hình như là chưa đi uống cà-phê,cà-pháo quán xá.Vào quán cafe là một cực hình(nói chung cứ ngồi một chổ là cực hình với em,ngay cả ngồi nhậu!).

Chụp tấm này em tự hỏi có cái thú gì mà nằm phơi nắng chổ này,vậy chứ mấy nàng nằm đây selfie quá xá...Em đúng quê một cục.

Alma View_09_BW by Sau No, on Flickr

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Còn em dân nhà quê,tính thì tăng động,mấy chục năm nay hình nay hình như là chưa đi uống cà-phê,cà-pháo quán xá.Vào quán cafe là một cực hình(nói chung cứ ngồi một chổ là cực hình với em,ngay cả ngồi nhậu!).

Chụp tấm này em tự hỏi có cái thú gì mà nằm phơi nắng chổ này,vậy chứ mấy nàng nằm đây selfie quá xá...Em đúng quê một cục.

Alma View_09_BW by Sau No, on Flickr
    Cà phê Lee sandwich là loại em thường uống mỗi khi sang Cali chơi, hầu như uống mỗi ngày. Họ có bán các chai cà phê đậm đặc, mình mua về rồi cho thêm đá vào là có ngay một ly cà phê sữa đá. Tiện lợi cho em khỏi phải mất thời gian chạy xe đi mua hay pha cà phê mỗi sáng. Lâu quá không qua Cali nên nhớ...

Tội nghiệp các cô nàng, chắc không có anh nào đi kèm chụp nên đành selfie. Em thì nếu ở đây sẽ bỏ luôn cả hồ bơi mà đi ra biển sướng hơn :-)
    DSC04255 by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Cà phê Lee sandwich là loại em thường uống mỗi khi sang Cali chơi, hầu như uống mỗi ngày. Họ có bán các chai cà phê đậm đặc, mình mua về rồi cho thêm đá vào là có ngay một ly cà phê sữa đá. Tiện lợi cho em khỏi phải mất thời gian chạy xe đi mua hay pha cà phê mỗi sáng. Lâu quá không qua Cali nên nhớ...
    À ra thế...Bác làm em nhớ một thời Sài Gòn có bán mấy chai cafe pha sẳn,lâu rồi em cũng quên tê hiệu,cũng rót ra pha sửa Ông Thọ vào,đập đá thế là có ly cafe sửa đá đúng "chất Sài Gòn",Đen-Đậm-Độc.Nghĩ lại ngày đó dại thiệt thấy tiện lợi mua về uống,sau này không biết bị gì không.

Cái bãi biển em ghé của một resort gần sân bay Cam Ranh,em tò mò ghé vào cho bớt chất quê ha ha...Cả cái bãi cát trắng tinh,đẹp tuyệt vời em chưa từng thấy bãi biển nào cát(trắng)đẹp như vậy mà số người tắm đếm trên đầu ngón tay.

Tấm này em thử chuyển theo kiểu infra mà không đạt.

Alma_01bw by Sau No, on Flickr

Bà xã em cứ chê cô này đùi không đẹp.Em cười,xem hình không bình luận mẫu nhé

Alma_06bw by Sau No, on Flickr

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Em ở đây mấy chục năm mà hình như chỉ uống cà phê này một lần! Em thích uống đen, không đường không sữa, và xay lấy để thưởng thức vị cà phê thuần túy.

Ngồi ngắm cảnh này vào buổi sáng với tách cà phê nghi ngút thì khỏi nói!

Lake McDonald by Dat's Photos, on Flickr

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    À ra thế...Bác làm em nhớ một thời Sài Gòn có bán mấy chai cafe pha sẳn,lâu rồi em cũng quên tê hiệu,cũng rót ra pha sửa Ông Thọ vào,đập đá thế là có ly cafe sửa đá đúng "chất Sài Gòn",Đen-Đậm-Độc.Nghĩ lại ngày đó dại thiệt thấy tiện lợi mua về uống,sau này không biết bị gì không.

Cái bãi biển em ghé của một resort gần sân bay Cam Ranh,em tò mò ghé vào cho bớt chất quê ha ha...Cả cái bãi cát trắng tinh,đẹp tuyệt vời em chưa từng thấy bãi biển nào cát(trắng)đẹp như vậy mà số người tắm đếm trên đầu ngón tay.

Bà xã em cứ chê cô này đùi không đẹp.Em cười,xem hình không bình luận mẫu nhé

Alma_06bw by Sau No, on Flickr
    Mẫu thì em khg bình luận, nhưng 10 điểm cho cô gái nằm dài trên cát để có góc chụp đẹp!

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em ở đây mấy chục năm mà hình như chỉ uống cà phê này một lần! Em thích uống đen, không đường không sữa, và xay lấy để thưởng thức vị cà phê thuần túy.

Ngồi ngắm cảnh này vào buổi sáng với tách cà phê nghi ngút thì khỏi nói!

Lake McDonald by Dat's Photos, on Flickr
    Ngồi đây ngắm cảnh thì uống nước lã cũng thích :-) Đó cũng là lý do em thích cà phê lee sandwich. Thích vì nó ở Cali. Sáng sớm cứ pha một ly với đá, chạy một mạch xuống Huntington và thưởng thức gió biển với cà phê. Sau đó chạy dọc PCH đến Laguna ngắm cảnh tiếp. Làm vậy mỗi ngày mà không thấy chán.

Nhắc đến cà phê và resort thì lại nhớ ly cà phê này ở Cancun.
    Coffee in Cancun by Joseph luong, on Flickr
    hm...

“The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Trang 182 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 82132172180181182183184192232 ... Cuối cùngCuối cùng