Trang 95 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 45859394959697105145195 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 941 đến 950 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Em có tham gia trong một group thể loại street,nhưng mấy bác trong đó bình phẩm cay nghiệt lắm em không dám post tấm nào luôn...

_DSC0433 BW by Thy Minh, on Flickr

Hai bác chụp cầu, em thì cho ra biển luôn.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Em có tham gia trong một group thể loại street,nhưng mấy bác trong đó bình phẩm cay nghiệt lắm em không dám post tấm nào luôn...

_DSC0433 BW by Thy Minh, on Flickr
    Group đó ở đâu vậy bác? Em hơi tò mò muốn biết.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Và chỉ tâng bốc nhau (bởi một nhóm thân quen), dù hình bác đẹp hay ý nghĩa cũng ít được quan tâm...

810_8342 by Bao Pham HP, trên Flickr

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Và chỉ tâng bốc nhau (bởi một nhóm thân quen), dù hình bác đẹp hay ý nghĩa cũng ít được quan tâm...
    Em lúc nào cũng nhẫn nại với tinh thần:"Gạn đục khơi trong" bác ơi...Không phủ nhận trong gruop có những tấm rất đẹp nhưng xem riết thấy không còn háo hức như ban đầu.Tuy vậy cũng tìm ra được những thành viên không nổi tiếng trong street style nhưng họ chụp những thể loại khác rất đẹp em không thể ngờ tới như hoa-lá,chim muông...Đôi khi con đường rộng lại không đẹp bằng những ngách nhỏ.

Easy come easy go...Một tấm ảnh bình thường từ cha nội này qua một đêm mà lên tới 456 vừa like,ha ha,thả tim với em là quá hãi hùng.Say good bye thôi.

_DSC0911_BW
    by Thy Minh, on Flickr

P/s: Ảnh này vướng cái khẩu trang không chưng bàn thờ được rồi

Quote Được gửi bởi VineP View Post
    Bác chắc thích sưu tầm máy film phải không? Mình trước kia cũng rất thích máy phim Nikon Canon Pentax Minolta, giờ để tủ kỷ niệm thôi lâu lâu lấy ra bấm vài cái nghe tạch tạch cho vui.
    Spotmatic của bác chắc ra đời khoảng 1964-65 có 2 loại mặt đen và trắng. Bác còn sưu tầm máy gì nữa không? Lên hình cho ae xem... hihi cũng là một sở thích á bác.
    Em chơi đủ thể loại, từ máy có tuổi đời 100 năm đến bây giờ. Chủ yếu trải nghiệm. Nên giờ cũng không nặng nề về thiết bị nhiều. Cứ có ảnh, ngắm ảnh là vui rồi.

Ảnh tường by kachikun, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi lionheart19239 View Post
    Em chơi đủ thể loại, từ máy có tuổi đời 100 năm đến bây giờ. Chủ yếu trải nghiệm. Nên giờ cũng không nặng nề về thiết bị nhiều. Cứ có ảnh, ngắm ảnh là vui rồi.

Ảnh tường by kachikun, on Flickr
    Ui vậy bác là trùm sưu tầm máy film rùi. Máy cổ 100 năm là loại gì thế bác? Có phải loại máy nhiếp chùm tấm vải đen qua đầu chụp không bác? Xem phim xưa hay có loại đó.
    Bác giờ còn chụp film không? Thấy cũng nhiều bác vẫn còn chụp film rồi scan ra file. Ngóng thêm ảnh của bác.

Loại bác nói là tầm hơn 150 năm rồi. Còn tớ chơi từ loại thế chiến 1 thôi. Bản rút gọn và không cần phải đánh đèn magie. :D. Lúc đầu cầm lên còn không nghĩ đó là máy ảnh.
    Cơ mà giờ ngắm nó thôi, chẳng còn phim và cũng không chỗ nào tráng. Cho vào bảo tàng là hợp.

--

Cơ mà topic là đen trắng thì có vẻ không đúng lắm nếu up ảnh mấy em nó.
    Ảnh khác thôi ^^.

Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Quote Được gửi bởi lionheart19239 View Post
    Loại bác nói là tầm hơn 150 năm rồi. Còn tớ chơi từ loại thế chiến 1 thôi. Bản rút gọn và không cần phải đánh đèn magie. :D. Lúc đầu cầm lên còn không nghĩ đó là máy ảnh.
    Cơ mà giờ ngắm nó thôi, chẳng còn phim và cũng không chỗ nào tráng. Cho vào bảo tàng là hợp.

--

Cơ mà topic là đen trắng thì có vẻ không đúng lắm nếu up ảnh mấy em nó.
    Ảnh khác thôi ^^.
    Hình bác lên rất độc đáo và ấn tượng, là hình trắng đen đúng mà bác post lên cho vui.
    Wow 150 năm trước mà có máy ảnh rồi hả bác? Thế giới lúc đó phát triển ghê thật, vn còn đang thời vua chúa cung tên.

_72K9058_BW by Thy Minh, on Flickr

Trang 95 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 45859394959697105145195 ... Cuối cùngCuối cùng