Trang 27 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 1725262728293777127 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 261 đến 270 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Ảnh này mới chụp sáng nay,và em mới làm xong hihi...

_72K5765_BW by Min Chu Lee, on Flickr

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Em hoan nghênh ý kiến của bác và rất vui khi được ai đó khen hoặc góp ý một cách nhẹ nhàng, chân tình.

Nhưng để góp ý cho người khác là một việc không phải ai cũng làm được, vì vậy anh em mình hàng ngày vẫn post hình giao lưu như bình thường, gặp tấm hình nào đẹp hoặc có điểm nào đó chưa “ưng” ta có thể viết vài dòng bình luận ạ, nhưng xin lưu ý như anh đã cẩn thận đề cập phía trên là “tránh chỉ trích, nặng lời” với nhau bởi suy cho cùng ngoài cái sự muốn giao lưu, học hỏi thì ai vào đây cũng với mục đích thư giãn, tìm niềm vui, giải tỏa căng thẳng trong công việc và cuộc sống.
    Vì vậy em vẫn xin nhắc lại câu quen thuộc : “Vui là chính”

Chúc anh em luôn cảm thấy vui vẻ thoải mái và cả sảng khoái nữa khi ghé thăm, giao lưu, post hình tại đây !

Chúc anh em vui vẻ cuối tuần !!!
    810&24-70E_VuiLenNao by Bao Pham HP, trên Flickr
    tấm này có 2 sự tương phẩn rất là hay ... nhưng ko thấy ai quan tâm nên thôi em dành phần nhận xét vậy =P
    Khung giang xung quanh thì ảm đạm u ám (do cách edit cả thôi) nhưng người đánh trống trong ảnh thì rất ung dung tự tại
    Con người trong thời điểm âm u nhất vẫn cho người thác thấy sự thoải mái với môi trường xung quanh ... Ảnh này có sự cân bằng trong ko gian ... Em chém tí =P

Anh thangle reduce contrast cho ảnh nhìn creammy ra thấy rất hay hay hihi
    Em góp vui
    The MC

Được sửa bởi petertruong83 lúc 07:42 PM ngày 30-11-2019

Cám ơn bạn petertruong83 nhìn ra...Cái flare quá lớn là điểm trừ phải không bạn.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Cám ơn bạn petertruong83 nhìn ra...Cái flare quá lớn là điểm trừ phải không bạn.
    nhiều người giờ thích flare ngược nắng lắm anh lolz nếu anh có theo dõi hình trên fb (nó tạo cảm giác mờ ảo)... Chụp cưới cũng nhiều người sử dụng kiểu này ... nó giống trending

Em thấy cũng hay ... nhưng có người thì ko thích lolz nên câu trả lời cũng "còn tùy"

@PeterTruong: Em tặng bác một bông hồng !

810&105f2.8G_BongHongChoLoiBinhCuaPeterTruong by Bao Pham HP, trên Flickr

Việc anh em chơi ảnh nhận xét, bình ảnh nếu mang tính góp ý, xây dựng sẽ giúp nhau cùng tiến bộ.
    Xã hội cũng không thể tiến bộ nếu không có sự phản biện, thảo luận, cạnh tranh, ý kiến đối lập.
    Khi góp ý hoặc chia sẻ kiến thức , cái chúng ta "bỏ ra" chỉ là cấp số cộng , còn chúng ta nhận lại được từ tất cả anh em sẽ là cấp số nhân. Mỗi người không thể và nếu có thể cũng sẽ mất rất nhiều thời gian để biết được nhiều thứ, không chỉ đúng đối với nhiếp ảnh mà còn tất cả những thứ khác trong cuộc sống.
    Chùm ảnh BW Nhà thờ Tắc Sậy - Bạc Liêu
    _DSC0203-Edit-2 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr

_DSC0206-HDR-2 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr

_DSC0217-Edit-2 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr

_DSC0232-HDR-2 by Phạm Hoàng Phúc, trên Flickr
    D850+17-35G2,85N,90G2,70-200FL,200-500;Z6,24-70f2.8S,28f2AIS,50f1.4AIS

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    @PeterTruong: Em tặng bác một bông hồng !

810&105f2.8G_BongHongChoLoiBinhCuaPeterTruong by Bao Pham HP, trên Flickr
    Romantic quá thanks anh

@windypham: em không phản đối ý kiến của anh =D, đóng góp ý kiến là tốt nhưng ko nên "chỉ trích hoặc chế giễu" vì bản thân ko ai hoàn hảo cả" ... ngay cả cái người đóng góp ý kiến cũng "vô tình" lập lại lỗi trên trong lần khác thôi.

E có thấy có mấy vị hay băt lôi người ta nhưng vài ngày sau vị này up ảnh lên cũng bị lỗi giống vậy nhưng khi bị chính đối phuơng sửa lại thì giải nãy cả lên =D.

Có lẽ anh cũng đã đọc trình bày của anh NBR phía trên, ai đi làm về cũng mệt rồi, ngoài công việc còn vợ con nữa lolz nên lựa lời mà nói vì mình cũng học hết 12 năm trung hoc môn văn + giáo dục công dan + công sức cha mẹ dạy mình nên người nữa thì nên cư sử thật văn minh và học cách tôn trọng người khác để người ta thấy mình được ăn học đàng hoàng.

Hì em cũng góp vài ý thôi. Cũng mong anh em thoải mái và ko thấy gò bó. Mình cùng nhau tiến bô dựa trên tinh thần "tôn trọng lẫn nhau" =D

Thôi em góp vui, chữ hơi bị nhiều

Được sửa bởi petertruong83 lúc 11:44 PM ngày 30-11-2019

Kaka, em tìm đc topic cho thú vui đen trắng đây rồi. Mọi người có nhiều ảnh đẹp quá. Em góp vui với.

Mùa cúc họa mi by nguyen huy, on Flickr
    Kẻ săn tìm khoảnh khắc

Bác nào thích bình ảnh, góp ý em thấy cũng tốt thôi. Riêng em thì không dám vì trình độ chưa đủ và xem hình chủ yếu dựa trên cảm tính. Nhiều khi thích tấm hình vì nó có gắn liền với kỷ niệm nào đó của mình hay từ tấm hình cho mình một cảm xúc đặc biệt nào đó. Đơn giản nếu tấm nào em dừng lại và xem hơn 5s thì (đối với em) tấm ảnh đó ĐẸP! đơn giản thôi :-) Chỉ tiếc là forum không có nút Thanks/Like/Fav.

Còn về hình em các bác nào thích thì cứ tự do góp ý thoải mái. Em không ngại.
    Thấy nhiều hình hoa b&w đẹp nên em cũng đóng góp cho vui.
    mong manh by Joseph luong, on Flickr
    hm...

Thang Le:Cám ơn bác nhiều.Đúng là em ở ĐL bác à.
    [IMG]MJ7_0134 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]

Trang 27 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 1725262728293777127 ... Cuối cùngCuối cùng