Trang 24 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 231 đến 240 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Bác NBR mở ra Thread này hay quá! Anh em nhào dzô thảo luận cởi mở em rất khoái...Ngày trước em có đọc cách chuyển BW của một bác lão làng trên forum mà em chả hiểu gì sất.Em bèn áp dụng phương pháp "Thử và Sai" kết quả được các bác động viên em rỏ ra một số vấn đề...Thực sự khi xem lại mớ ảnh cũ trong lúc chuyển em dần nhớ lại khoản thời gian chụp ảnh đó cảm xúc rất "Phê" các bác ạ!

Windypham có đề cập không sử dụng preset nên em tò mò thử.Ảnh này em convert đơn thuần bằng NX 2,không chỉnh thêm gì cả.

_DSC0541_1 BW by Thắng Hoàng, on Flickr

Và ảnh này chuyển bằng Nik Color...Và cảm giác em thấy "Tê" hơn kk.

_DSC0541_BW by Thắng Hoàng, on Flickr
    Được sửa bởi Thang Le lúc 07:10 PM ngày 27-11-2019

Ảnh 2 nói như bác đúng là “tê tái” hơn nhiều !

Có những ảnh chỉnh tay rất đẹp, mềm mại (đa phần là chân dung phái nữ, trẻ em hay những thứ mềm mại huyền ảo...)

Có những tấm khác dùng Nik Color đạt hiệu quả cao hơn nhất là khi cần điểm nhấn mạnh, sự nổi khối, đặc biệt là sự nổi bật của những đám mây, những đường nét góc cạnh... (Tất nhiên vẫn như mọi khi, em đang “chém” đấy ợ)

Tấm dưới đây ảnh gốc và chỉnh tay em đều không ưng, cho vào Nik Color kéo thêm vài nhát hiệu quả mang lại khác hẳn.

810&24-70E_LauDaiTrenDinhNui by Bao Pham HP, trên Flickr

Chỉnh tay giỏi thì quá hay, vấn đề là chỉnh tới đâu người xem cảm được...Nếu mà chỉnh theo cảm tính thì thôi cứ Nik Color

Let Music Speak...Em mượn tựa bài hát cúa ABBA.

_72K5563_BW by Thắng Hoàng, on Flickr

Cám ơn tất cả anh emLâu đài tình ái của bác NBR quá phê
    "Cúi xuống
    Nghe đời nhấp nhô"

[IMG]MJ7_0843-1 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]

Ảnh lâu đài của anh NBR đẹp quá - ảnh chi tiết & có đám mây đen bao phủ. anh thangle chọn góc chụp nhà thờ rất đẹp, ảnh bác moitapchuchinh bố cục vưa đẹp không gian thoáng đãng làm người nhìn thấy thật thoải mai như vào cõi tiên bồng

Em góp vui ảnh BW với anh em cho xôm. Chúc thread ngày càng vững mạnh

When love become lyrics ..

Ảnh của petertruong đã quá, mấy cái "tròn lẳn" thì nó "lặn" luôn kiếm mãi mới ra kaka
    Quả lâu đài của bác NBR nằm bơ vơ trong khu hoang vắng đang sắp bị bọn "yêu tinh" nuốt chửng, như trong truyện cổ tích
    Nhà thờ của bác Thang Le có góc chụp đặc biết rất thu hút người xem, bác lại kheo "kéo qua kéo lại" nữa để cho ra 2 bức hình cho cảm xúc rất khác nhau
    Của bác Son Nguyen rất huyền bí ma mị, kiểu như phim kinh dị, lạc vào đây 1 mình chắc em khóc thét

Em khoe hình với các bác, hình mốc meo chụp từ 1 năm trước ạ
    Hình gốc
    DSC_6127 by Duc Thuan, trên Flickr

Kéo lại chút bằng chức năng chỉnh sửa ảnh của flickr

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Ảnh của petertruong đã quá, mấy cái "tròn lẳn" thì nó "lặn" luôn kiếm mãi mới ra kaka
    Quả lâu đài của bác NBR nằm bơ vơ trong khu hoang vắng đang sắp bị bọn "yêu tinh" nuốt chửng, như trong truyện cổ tích
    Nhà thờ của bác Thang Le có góc chụp đặc biết rất thu hút người xem, bác lại kheo "kéo qua kéo lại" nữa để cho ra 2 bức hình cho cảm xúc rất khác nhau
    Của bác Son Nguyen rất huyền bí ma mị, kiểu như phim kinh dị, lạc vào đây 1 mình chắc em khóc thét

Em khoe hình với các bác, hình mốc meo chụp từ 1 năm trước ạ
    Hình gốc

Kéo lại chút bằng chức năng chỉnh sửa ảnh của flickr
    Xem hai ảnh của bác xong có thể kết luận ảnh BW phản ánh nội dung sâu xắc(không "xấu" nhé!Mất công bác lại bảo em chơi chữ)hơn ảnh gốc.Và chắc chắn ảnh bác không chạy preset giống em kk.

Hết ảnh òi...Vào sờ pam tí cho vui.

Quote Được gửi bởi Thang Le View Post
    Xem hai ảnh của bác xong có thể kết luận ảnh BW phản ánh nội dung sâu xắc(không "xấu" nhé!Mất công bác lại bảo em chơi chữ)hơn ảnh gốc.Và chắc chắn ảnh bác không chạy preset giống em kk.

Hết ảnh òi...Vào sờ pam tí cho vui.
    Cái ảnh đen trắng đó nó đẹp hơn nhiều, dù ảnh màu cũng rất tuyệt !

Mịa,
    không lẽ hôm rồi WindyPham nói đúng... cái gì mà “mù màu” với “loạn màu” í kkk

Thôi, đi xem bóng đá đã tính sau...

Suýt quên,
    Em vừa chụp được tấm, nên nuôn cho lóng...

810&28f2.8ais_CucHoaMi by Bao Pham HP, trên Flickr

Nhờ cái thớt này mà em dám cầm máy chộp trong những lúc trời mây âm u!Lợi hại của đen trắng là đây!
    [IMG]DSC_0350 by Son Nguyen, on Flickr[/IMG]

Trang 24 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 1422232425263474124 ... Cuối cùngCuối cùng