Trang 162 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 62112152160161162163164172212 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 1,611 đến 1,620 / 2491

Chủ đề: Đen và Trắng, cảm xúc từ sự giản đơn...

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Anh trai Lisbon gửi lời “Olá” đến em gái Hà Nội. Ít ra anh trai còn giữ những xe điện cổ xưa leng keng khắp phố phường.

L1130480FP by Dat's Photos, on Flickr

L1130695FP by Dat's Photos, on Flickr
    Những toa xe điện cổ đẹp quá, cảm ơn bác Văn Khoa !

Một nét văn hoá riêng rất đáng quý mà ở mình đã lỡ bỏ đi thật tiếc.

Em có mấy chục năm sống tại Nga, bên đó cũng có “tàu điện leng keng”, còn có thêm 1 loại xe bus điện nữa (loại này như xe bus nhưng trên nóc xe có 2 cái cần dài như 2 cây tre để tiếp xúc với hệ thống điện được mắc phía trên dọc theo lộ trình của xe).

Tuy đi xe riêng nhanh hơn nhưng thỉnh thoảng những lúc không vội, em chọn xe điện để thư giãn và sống chậm một chút, ngắm cảnh, ngắm phố, ngắm các cụ già chống gậy mang theo cái xe kéo cá nhân chở bánh mỳ, rau củ quả... lên lên xuống xuống, các cô gái trẻ tay nâng niu cuốn sách đọc dở đi tìm ghế trống... mấy gã thanh niên tay cầm chai bia mắt nhắm mắt mở quên cả lối về... nhớ cái cảm giác ấm áp mấy em tóc vàng xinh như mộng thỉnh thoảng lại đổ cả cơ thể nóng bỏng áp chặt vào mình mỗi khi xe nó giảm tốc với ánh mắt bối rối...

Hehe bác làm bao kỷ niệm ùa về trong em, nhớ quá đi thôi !

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Anh trai Lisbon gửi lời “Olá” đến em gái Hà Nội. Ít ra anh trai còn giữ những xe điện cổ xưa leng keng khắp phố phường.

L1130480FP by Dat's Photos, on Flickr

L1130695FP by Dat's Photos, on Flickr
    Em thì thấy xe điện phải bố trí đường dây trên trời khá là bật tiện, mình bỏ đi chắc là để cho đỡ vướng

light explosion by Khanh Nguyen, trên Flickr

ánh sáng một ngày tháng 8/2020 ở Hanoi phố Phùng Hưng

Xì Goòng phố

Vẫn sông nước, đặc sản miền nam

Xin các bác chút nhận xét về 2 ảnh này ạ, 1 cái là file gốc jpeg của Fuji, 1 cái là file raw qua pts. Ảnh chụp bằng body Fujifilm XE3 và ống Nikon 35f2.8AIS

Các bác ưng ảnh nào hơn?

Quote Được gửi bởi NBR View Post
    Những toa xe điện cổ đẹp quá, cảm ơn bác Văn Khoa !

Một nét văn hoá riêng rất đáng quý mà ở mình đã lỡ bỏ đi thật tiếc.

Em có mấy chục năm sống tại Nga, bên đó cũng có “tàu điện leng keng”, còn có thêm 1 loại xe bus điện nữa (loại này như xe bus nhưng trên nóc xe có 2 cái cần dài như 2 cây tre để tiếp xúc với hệ thống điện được mắc phía trên dọc theo lộ trình của xe).

Tuy đi xe riêng nhanh hơn nhưng thỉnh thoảng những lúc không vội, em chọn xe điện để thư giãn và sống chậm một chút, ngắm cảnh, ngắm phố, ngắm các cụ già chống gậy mang theo cái xe kéo cá nhân chở bánh mỳ, rau củ quả... lên lên xuống xuống, các cô gái trẻ tay nâng niu cuốn sách đọc dở đi tìm ghế trống... mấy gã thanh niên tay cầm chai bia mắt nhắm mắt mở quên cả lối về... nhớ cái cảm giác ấm áp mấy em tóc vàng xinh như mộng thỉnh thoảng lại đổ cả cơ thể nóng bỏng áp chặt vào mình mỗi khi xe nó giảm tốc với ánh mắt bối rối...

Hehe bác làm bao kỷ niệm ùa về trong em, nhớ quá đi thôi !
    Bác làm em mãn nguyện vì hai tấm ảnh đã đưa bác về một kỷ niệm xa xưa, nhất là cái cảm giác ‘nóng bỏng áp chặt vào mình’ mà bác vẫn chưa quên. Chắc là mấy em tóc vàng ‘nóng’ ghê lắm! 😎 Mà bác cũng thương người, tốt bụng, chẳng nhẽ để các em lăn kềnh xuống sàn xe?

Đập phá thì dễ, giữ gìn mới là khó. Cứ tân tiến hóa thì mất đi cái duyên của thành phố.

Quote Được gửi bởi khanhjin View Post
    Em thì thấy xe điện phải bố trí đường dây trên trời khá là bật tiện, mình bỏ đi chắc là để cho đỡ vướng…
    Một quyết định sai lầm và đáng tiếc, thảo nào dân chúng càng ngày càng bị bệnh phổi vì khói xe. Những thành phố tân tiến khác như San Francisco, Toronto, … vẫn sống hùng sống mạnh với xe điện (tram và bus) đấy thôi! Chẳng ai thấy bất tiện cả.

Quote Được gửi bởi danhthangvn View Post
    Xin các bác chút nhận xét về 2 ảnh này ạ, 1 cái là file gốc jpeg của Fuji, 1 cái là file raw qua pts. Ảnh chụp bằng body Fujifilm XE3 và ống Nikon 35f2.8AIS

Các bác ưng ảnh nào hơn?
    Tấm thứ nhì hay hơn vì tối hơn để thấy mây và nhiều chi tiết. Tấm thứ nhất sáng quá, mất nhiều chi tiết.

Các bác ưng ảnh nào hơn?
    Ảnh gốc jpg hơi dư sáng nhưng nhìn thì gần giống tone film hơn. Tấm 2 kéo lại theo xu hướng HDR nên nhìn là biết ảnh xuất từ digital. Ảnh gốc jpg nếu hạ sáng xuống lấy thêm dc bầu trời thì hoản hảo với em
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Các bác ưng ảnh nào hơn?

Tấm 1 nhìn nhẹ nhàng, tấm 2 nhìn nặng nề lắm bác

Trang 162 / 250 Đầu tiênĐầu tiên ... 62112152160161162163164172212 ... Cuối cùngCuối cùng