Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 75

Chủ đề: Lang Thang Vài Nơi Trong Các Tiểu Bang Washington, Idaho, và Montana

Hôm nay em mới vào xem thread này. Cảnh và ảnh chụp thật đẹp. Xem rồi thì em chỉ muốn ... gác kiếm. Nhưng nợ giang hồ còn nhiều thứ phải thanh toán. Kaka.

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Người Mỹ họ lười, chẳng bao giờ thấy vác cưa đi cưa cây, dù còn xanh tươi hay đã chết. Bác nào thích chụp chim như bác ASAV thì sẽ thích tấm ảnh này.

L1060582 by Dat's Photos, on Flickr
    Cám ơn bác tấm ảnh con chim Northern Flicker này.
    Cái hay của người dân ở đây là họ tôn trọng những cáo thị như thế, không phải cứ không có ai nhìn thì mình muốn làm gì thì làm. Đúng nghĩa tự trọng.

Vườn Nhật thật là quyến rũ. Phải chi có cái vườn như vậy ... sau nhà nhỉ.

WA thì mưa nhiều nên cây cỏ xanh tươi và đẹp. Quê vợ của em đấy! Hôi mới quen nhau chúng em cũng hay tham quan công viên lắm, nhưng sao hồi đó em không thấy cảnh đẹp, mà chỉ thấy người đẹp.

Bây giờ mời các bác vượt biên giới Washington-Idaho. Idaho là một tiểu bang dành cho những người tỵ nạn chính trị từ California, họ là những người đã chán ngấy chính sách và đường lối quá tự do phóng khoáng và tốn tiền của đảng Dân Chủ đang cầm quyền ở California. Đa số là những người dọn đến sau khi về hưu vì giá nhà đất rẻ so với California với không khí an lành, đất rộng người thưa, không ồn ào ganh đua, ... tóm lại Idaho đều có những yếu tố dành cho người nghỉ ngơi sau khi về hưu.
    Đã vượt biên tị nạn một lần rồi mà không khéo phải làm lần nữa. Lại nghe lão ông BS và em bé quàng khăn đỏ AOC tuyên truyền về XHCN ngay trên đất Mỹ!!

Em có người làm chung tháng tới sẽ bỏ việc ở đây và lên Idaho làm, mỗi tháng chỉ làm 2 tuần, nghỉ hai tuần. Nhưng anh ta vẫn để vợ con ở OC rồi đi đi về về. Cali đi dễ khó dzìa.

DMQ_5967 by Dat's Photos, on Flickr
    Nhà này bao nhiêu vậy bác Văn Khoa?
    Quá đẹp! Ở đó thì còn muốn đi đâu nữa!

Người ta nói rằng những người đi du lịch là những người hạnh phúc nhất thế gian , vì phải hội đủ 3 điều kiện tiền bạc , sức khỏe , thời gian . Nước Mỹ đẹp thật , cây đủ màu sắc , không biết dưới sông có cá sấu không anh Văn Khoa .

@ ASAV: em nghĩ sau khi gác kiếm, bác sẽ ẩn dật ở các nơi thiên nhiên với khẩu đại bác 500mm. Em thì không đi được vì rễ mọc tùm lum, khó bứng. Em có window shopping khi dạo phố qua các văn phòng địa ốc, nhà mà bác thích không nằm ngoài khả năng của bác. Có thể chỗ này hơi đắt vì địa thế và có cái lake view đắt tiền, nhưng em xem quảng cáo vài nơi khác rất đẹp mà em có thể đổi nhà dễ dàng, chỉ ngại là khi cắt cỏ phải cưỡi trên chiếc John Deere! 😁

Trên du thuyền dạo chơi hồ Coeur D’Alene, vì kéo dài 6 tiếng nên em bắt chuyện với mấy khứa lão ... như em, đa số đã từng sống và làm việc ở Cali. Vì công việc nên họ phải ở, sau khi về hưu thì chẳng có tình cảm gì với cái xứ ”xạo hết chỗ nói”, dù là phiên bản Mỹ. Trong kỳ bầu cử tới, mười cụ BS, cô bé AOC, hay Pocahontas cũng không thể làm gì được! Không dễ gì lường bịp dân Mỹ, nhất là số đông đi làm để đóng thuế nuôi báo cô bọn ký sinh trùng xã hội.

He he, bác cứ tiếp tục enjoy ”người đẹp” và con ngoan, mai mốt tính sau.

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    Người ta nói rằng những người đi du lịch là những người hạnh phúc nhất thế gian , vì phải hội đủ 3 điều kiện tiền bạc , sức khỏe , thời gian . Nước Mỹ đẹp thật , cây đủ màu sắc , không biết dưới sông có cá sấu không anh Văn Khoa .
    Cám ơn bác đã ghé xem ảnh. Mỗi người có cách sống riêng, có người thích ở nhà, có người thích đi. Nhưng em nghiệm thấy là càng đi du lịch thì lại càng hạnh phúc, với điều kiện là cả hai vợ chồng đều thích đi. Sức khỏe và thời gian có hạn, em may mắn là có thời gian và còn sức khỏe để vác ba lô máy ảnh nặng chĩu đi bộ 8 cây số trong rừng. Em có thể ở nhà để đếm tiền và hài lòng, tự mãn với con số nào đó càng ngày càng tăng. Nhưng theo cá nhân em, đó là điều rất đáng tiếc và hết sức ... (em tế nhị ở đây vì sự tôn trọng).

Nước Mỹ rất đẹp, đẹp vì bao la cộng với phong cảnh khác nhau của từng miền. Đi du lịch trong nước Mỹ cả đời cũng chưa hết ... và chỉ có vài nơi trong hai tiểu bang có cá sấu, đó là Florida và Louisiana.

Bây giờ Facebook tiện thiệt nhưng để chia sẻ các bài viết dài, câu chuyện hình ảnh thì em thích xem dạng bài viết như thế này của bác Văn Khoa. Rất dễ theo dõi và tìm xem.
    Phạm An Dương
    Whatever has been done, can be outdone.

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Bây giờ Facebook tiện thiệt nhưng để chia sẻ các bài viết dài, câu chuyện hình ảnh thì em thích xem dạng bài viết như thế này của bác Văn Khoa. Rất dễ theo dõi và tìm xem.
    Cám ơn bác đã vào thớt xem ảnh và để lại thịnh tình. Em có tham gia fb của vnphoto.net nhưng lại lui ra vì cảm thấy không hợp. Nó có tính cách cá nhân, không cộng đồng như forum nhất là khi có bài viết dài.

Chỉ còn hai hôm nữa là ngày đánh dấu 30 năm của sự sụp đổ của thành trì cộng sản. Đó là ngày Bức Tường Bá Linh được đập bỏ. Để trả lời câu hỏi của phóng viên tờ báo Der Spiegel hỏi nếu bức tường còn thì bà đang làm gì, Thủ Tướng Angela Merkel trả lời “Lúc đó thì tôi đã về hưu được 5 năm và chính phủ Đông Đức cho phép tôi xuất ngoại. Tôi muốn làm một chuyến đi dài bên Mỹ. Vì kích thước, sự đa dạng, và văn hóa của họ, có lẽ tôi đang lái xe vòng nước Mỹ, xem rặng Rocky Mountains và nghe Bruce Springsteen hát. Đó là giấc mơ của tôi.”

Em đang thực hiện giấc mơ của Angela Merkel.

Mời các bác tiếp tục dạo chơi trong miền bắc Idaho. Vì có chiếc xe Jeep nên em đi khắp nơi, chỗ nào thích là ghé xem lá vàng. Điểm dừng chân kế tiếp là khu nhà máy thủy điện Albeni trên dòng Sông Pend d’Oreille. Thủy diện ở Idaho rất phổ thông vì họ có nhiều nước.

L1060624 by Dat's Photos, on Flickr

L1060627 by Dat's Photos, on Flickr

L1060628 by Dat's Photos, on Flickr

L1060638 by Dat's Photos, on Flickr

L1060654 by Dat's Photos, on Flickr

Gặp một chiếc xe cổ vẫn còn chạy được, thích quá!

L1060660 by Dat's Photos, on Flickr

L1060657 by Dat's Photos, on Flickr
    Được sửa bởi Văn Khoa lúc 01:49 AM ngày 08-11-2019

Trang 2 / 8 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng