Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Ống kính cho chụp bóng bàn

Ống kính cho chụp bóng bàn

Em định sắm cái ống kính chụp môn bóng bàn. Nhờ các bác tư vấn vài lựa chọn được không ạ?

cứ 50/1.8 mà dùng, đẩy tốc cao lên là được bác ạ

Cám ơn bác. Mà chụp ngoài sân thi đấu người ta không cho vào gần thế này chụp thì ống này có ổn không bác?

À mà CLB bác ở chỗ nào đấy ạ? Trông quen quá.

Ống 200mmf2 là đủ.
    Bóng bàn không cần ống dài.
    Take it Raw!

Quote Được gửi bởi Raw Format View Post
    Ống 200mmf2 là đủ.
    Bóng bàn không cần ống dài.
    Cám ơn các bác. Sau khi tham khảo thêm một vài anh em thì em đã tậu 70-200mm f/2.8. Đang tập tành chụp dần ạ.

Những ngày đầu đi chụp bóng bàn sau khi tậu em lens 70-200.
    Ban đầu em cứ để chụp iso tầm 1600 xong về chỉnh sáng lên vì sợ để iso cao thì noise nhiều.
    Càng về mấy hôm sau thì em càng thấy tốt nhất cứ để iso cao sẵn khoảng 3200 thì đẹp hơn phương án để tối rồi cứu sáng.
    Để tốc độ chụp ít nhất tầm 1/500 thì bắt hình có vẻ đạt yêu cầu, chậm hơn thì không ổn lắm.
    Máy 1Ds này chắc là không chuyên chụp thể thao trong nhà vì Iso cao nhất lên được có 3200. Nếu iso cao hơn chút thì tăng tốc độ chụp lên sẽ bắt được nhiều hình đẹp hơn.
    Em chưa dùng nhiều ống kính mấy để mà so sánh nhưng mà tự xem thì thấy ống chụp rất trong.
    Vì máy chắc cũ lắm rồi nên nhiều nốt đỏ (hot/dead pixel gì đó), em phải để chế độ chụp Raw để khi dùng phần mềm nó tự động chữa mấy nốt đó. Điều này cũng khá bất tiện. Ban đầu chụp thừa thiếu sáng tùm lum vẫn phải vào chỉnh sáng thì không sao, sau chụp quen tay rồi cứ luôn phải chụp Raw để chỉnh hot pixel thì cũng mất thời gian thật.

Được sửa bởi whatever lúc 04:05 AM ngày 02-11-2019