Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7

Chủ đề: Xin kinh nghiệm mua hàng trên B&H Photo Video

Xin kinh nghiệm mua hàng trên B&H Photo Video

Chào các bác !
    Em định mua một chiếc Laptop cũ trên BHPhotovideo (~ 800 $). Giá ship về Việt Nam qua FedEx (theo như trên chính trang đó) là khoảng hơn 60 $. Vậy khi về đến Việt Nam còn phải chịu những chi phí nào khác không ? Hàng có về đến tận nhà không ? Có rủi ro gì không ?
    Trên đó cũng có cho lựa chọn bằng DHL. Nên chọn chuyển về bằng DHL hay FedEx ?
    Em xin cảm ơn các bác !
    Được sửa bởi nguyen1996 lúc 04:54 PM ngày 15-08-2019

Laptop nên mua tại VN, có bảo hành luôn chứ mua bên Mỹ nó bị gì thì biết kêu ai?
    Về hải quan VN thì phải chịu thuế, ko biết bao nhiêu nửa?

Nếu anh nhờ dịch vụ họ ship thì họ tính phí cụ thể cho, vào box mua bán có dịch vụ ship hàng tham khảo thêm

Trừ hàng xách tay, hàng mua nước ngoài gửi về Việt Nam đều phải qua hải quan. Mặt hàng Laptop cũ thuộc danh mục đồ công nghệ thông tin đã bị cấm nhập từ 15/12/2015. Do đó bạn mua Laptop cũ ship bằng Fedex hay DHL thì sẽ không nhận được hàng.

hàng cũ hay mới gì shiper chuyên nghiệp cũng mang về đc hết á ... vấn đề là tiền thôi !! bạn cứ tìm shiper thứ thiệt đặt vấn đề là xong

Khi chúng ta mua laptop cũ online ở cửa hàng lớn ở Mỹ như BH, Adorama hay Amazon, thời gian bảo hành ngắn hơn 12 tháng mình nhớ là 3 tháng cái này xem web của họ ghi rõ ràng biết ngay. Với laptop mà họ bán nói chung, nếu có hỏng là về hỏng ngay còn nếu không thì đa số là không hỏng.

Cho dù có hỏng trong thời gian bảo hành nếu mua như ở Amazon thì cho dù mang về đến VN nếu có số order đàng hoàng giải thích cho họ biết là đã mua (hoặc nhờ xách tay mua) online trong thời gian còn bảo hành họ vẫn giải quyết như bình thường mình không mua BH nhưng chuyện này Amazon nó giải quyết như chuyện hàng ngày. Không có gì phải lo lắng. Nếu muốn biết BH có làm vậy hay không phải hỏi nó. Vì các cửa hàng online lớn Mỹ nó muốn bán ra toàn cầu như Amazon chẳng hạn cho nên nó sẽ tạo ra cơ hội giải quyết trong bảo hành cho dù ở xa thật ra. Lên chat có câu trả lời ngay.

Bạn hỏi hãy vui lòng cho biết lý do tại sao muốn mua cái này ở Mỹ mà không mua ở VN. Mình biết là ở VN vẫn có cửa hàng bán hàng cũ mà đàng hoàng. Nếu có lý do hợp lý (ví dụ như hàng đó sale quá rẻ mà BH bán và họ đàng hoàng) thì mua online ở Mỹ không sao cả, cứ mua, và phải nhờ anh xách tay mang về không mua ship về trực tiếp sẽ gặp rất nhiều phiền phức khi hàng vào trong VN ở mặt hải quan.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi nguyen1996 View Post
    Chào các bác !
    Em định mua một chiếc Laptop cũ trên BHPhotovideo (~ 800 $). Giá ship về Việt Nam qua FedEx (theo như trên chính trang đó) là khoảng hơn 60 $. Vậy khi về đến Việt Nam còn phải chịu những chi phí nào khác không ? Hàng có về đến tận nhà không ? Có rủi ro gì không ?
    Trên đó cũng có cho lựa chọn bằng DHL. Nên chọn chuyển về bằng DHL hay FedEx ?
    Em xin cảm ơn các bác !
    860$ ~ hơn 20tr tiền Việt, chưa tính thuế, nếu shopp dcc về đây thì thôi, ra mua con mới ở Việt Nam cho nó khỏe, còn muốn mua cũ thì tầm này tiền mua dc máy khủng long tại Việt Nam + có bảo hành đàng hoàng rồi bác. https://trungtran.vn/dell-precision-...sd256gb-m1000m
    Remember that good photography comes from your heart and your mind, not your wallet.

Mua ở nước ngoài rồi gửi qua fedex hay ups....... về vn sẽ bị tính thuế nhé.Nếu muốn mua nước ngoài gửi về vn bạn nên gửi qua 1 bên dịch vụ khác, họ bao thuê luôn cho bạn. mất tầm 60$ cho 1 em lap. cần mua hàng j inbox mình báo giá cho.
    Và nhớ tìm hiểu sản phẩm của bạn có được bảo hành toàn cầu ko. Như trước mình mua lap msi. ko có chính sách bảo hành toàn cầu. nhưng mua dell alienware chỉ cần chuyển bảo hành về vn là bảo hành đc hết nhé