Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15

Chủ đề: Nhờ anh em Nikon tư vấn !!!

Chơi nikon lợi được khoảng len với system...

Nếu ko tính mấy len dòng pro... thì mấy len tầm trung của nikon sài sướng hơn len tầm trung của canon lolz

System của nik hơi complicate... nhưng cực kỳ tiện dụng và thao tác nhanh khi đã làm quen...

Còn hình thì cứ search google file Raw của máy về vọc chơi thử... e thấy skin tone khá ok... còn vụ màu da thì e miễn bàn... mỗi dòng ám 1 kiểu khác nhau... nên tập fix lại theo ý mình...

còn 1 option nữa là chơi Mirrorless Sony + ngàm AF canon thì tận dụng dc mớ lens kia. A7II hay A7R giờ giá cũng hạ nhiều rồi. Qua Nikon lại ko có lens chơi build lại mệt lắm
    “The best thing about a picture is that it never changes, even when the people in it do.”

Quote Được gửi bởi tribpc View Post
    Sao b ko thuê thử 2 con máy Nikon trên chụp 1 ngày outdoor và indoor trước khi quyết định nhảy qua Nikon nhỉ ? Nikon thì Dynamic Range thì hơn hẳn Canon nhưng Canon dc cái màu da nịnh mắt hơn Nikon nên cứ trải nghiệm trước nếu dc rồi hãy quyết định
    với mình thì mình đang rất hài lòng với D750 vì con này DR vừa tốt, high ISO quá OK, lấy nét ban đêm ko bị hunt, nhỏ gọn hơn D8xx, màn hình xoay lật chụp dc góc thấp, file 24MP đủ nhẹ để bỏ lên máy tính hậu kì. D800e ngon hơn D800 nên nếu cố gắng thì lên hẳn con này
    Quote Được gửi bởi reddevil138 View Post
    Thôi bác giữ lại mấy len Canon mà dùng rồi lên 6D mark2 cũng ổn mà. Bên Canon có len 16-35 chất lượng ngon mà Nikon không có :(
    Con 16-35 của Nikon ra từ đời nào rồi mà k thấy nâng cấp gì cả.
    Quote Được gửi bởi petertruong83 View Post
    Chơi nikon lợi được khoảng len với system...

Nếu ko tính mấy len dòng pro... thì mấy len tầm trung của nikon sài sướng hơn len tầm trung của canon lolz

System của nik hơi complicate... nhưng cực kỳ tiện dụng và thao tác nhanh khi đã làm quen...

Còn hình thì cứ search google file Raw của máy về vọc chơi thử... e thấy skin tone khá ok... còn vụ màu da thì e miễn bàn... mỗi dòng ám 1 kiểu khác nhau... nên tập fix lại theo ý mình...
    tập tành 5 năm với crop em thấy cũng đủ vững rùi anh ! qua nikon qua 1 hệ khác chắc phải tập tành lâu dài nữa

còn 1 option nữa là chơi Mirrorless Sony + ngàm AF canon thì tận dụng dc mớ lens kia. A7II hay A7R giờ giá cũng hạ nhiều rồi. Qua Nikon lại ko có lens chơi build lại mệt lắm
    a7 II hay a6300 em cũng nghiên cứu nhưng kết hợp qua mount thì cũng ko tiện cho lắm anh à !

Bạn chụp chủ yếu là gì, nếu chụp mẫu thì cứ Canon mà dùng, cụ thể lên 6D và nâng cấp lens, nếu bạn chụp phong cảnh, đời thường thì Nikon, làm con D800e hàng dùng rồi là ngon, Nikon có dải DR cao, chi tiết tốt, kéo màu phong cảnh rất sướng. Cùng đi chụp tôi thấy Canon hơi ám hồng và tím một chút chụp da người dễ chỉnh trắng hồng hơn.

Quote Được gửi bởi trungvinh View Post
    tập tành 5 năm với crop em thấy cũng đủ vững rùi anh ! qua nikon qua 1 hệ khác chắc phải tập tành lâu dài nữa
    a7 II hay a6300 em cũng nghiên cứu nhưng kết hợp qua mount thì cũng ko tiện cho lắm anh à !
    Em thấy bác phucpham làm chủ con D610 rất tốt<nếu bác qua góc chân dung xem thử>... mà bản thân bác pp hồi xưa đã từng sài crop canon 1 thời gian... quan trọng là quen hay ko thôi...

Trang 2 / 2 Đầu tiênĐầu tiên 12