Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 43

Chủ đề: Khó ngủ nói chuyện tào lao

Quote Được gửi bởi apham View Post
    Một thời sôi nổi phải không các anh.
    Hôm qua em có dịp ngồi với các anh em VNPhoto cũ, ôn lại chuyện xưa cũng thú vịc lắm ạ.

Tụi em đây

Năm ngoái về VN em có tìm đến trụ sở của VNPhoto trên đường NTMK nhưng không có ai ở đó cả. Chứ không thì được hân hạnh diện kiến bác apham rồi. Hẹn dịp khác.

Thấy các bác trong hình bảnh trai thiệt! Đặc biệt là trên bàn em không thấy rượu bia hay thuốc lá. Đó là điều đáng khen và đáng mừng. Em ngày xưa cũng hút thuốc dữ lắm, nhất là khi "ủ tờ" cải tạo. Cứ thuốc rê mà kéo, một ngày chắc cũng mười mấy hai chục điếu. Nhưng khi sang đến đây thì bị Mỹ nó kềm kẹp quá nên em bỏ hút thuốc chỉ 1-2 tháng sau đó. Rồi gần đây thì em cũng đã bỏ rượu luôn. Soda (Coke, Pepsi, etc) thì bỏ lâu rồi. Nay chỉ còn cà phê và nước lạnh. Em hay nói đùa với BX là chỉ còn vợ là chưa bỏ ... được! kakaka.

Bác langthangsg06: Ở Meo-bần bác có biết tiệm Phở Tâm không? Chủ tiệm là bạn của em. Nhưng em chưa bao giờ đặt chân đến Úc cả. Chắc cũng phải đi cho biết.

@anh ASAV : quán phở Tâm ở khu nào vậy anh Footscray , St Alban , Súnhine , Richmond , Preston ? nói em biết để em đi ủng hộ , ở Melbourne cũng có vài quán phở ăn được ( chứ không ngon bằng Việt Nam ) , nhưng em ít khi được ăn ở đó , vì vợ nói mấy quán chuyên bán phở vô ăn ra toàn mùi phở không , nên phải ăn quán sạch , mà sạch thì dỡ thôi rồi ... Ngày xưa chưa vợ thì thằng nào cũng muốn dịch chuyển càn khôn , nhưng khi có vợ rồi thì chuyển đài tivi còn khó

Nếu em không lầm thì tiệm Phở Tâm ở vùng Footscray.

Quote Được gửi bởi langthangsg06 View Post
    ... nhưng khi có vợ rồi thì chuyển đài tivi còn khó
    "Chân lý ấy không bao giờ thay đổi" Hahaha.

Quote Được gửi bởi ASAV View Post
    ... Đặc biệt là trên bàn em không thấy rượu bia hay thuốc lá. Đó là điều đáng khen và đáng mừng...
    Em hoan nghênh các bác ấy ở điểm là không thấy bao thuốc lá! Nghĩ lại thì tự trách mình tại sao ngày xưa có thể ngu xuẩn đến thế được!

Dưng mà lạ là khách khứa đến thăm cũng không thấy nước lọc hay nước trà trên bàn. Hay là các bà vợ đang khui bia, sửa soạn đồ nhậu sắp đem ra? 😇😇😇

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Em hoan nghênh các bác ấy ở điểm là không thấy bao thuốc lá! Nghĩ lại thì tự trách mình tại sao ngày xưa có thể ngu xuẩn đến thế được!

Dưng mà lạ là khách khứa đến thăm cũng không thấy nước lọc hay nước trà trên bàn. Hay là các bà vợ đang khui bia, sửa soạn đồ nhậu sắp đem ra? 😇😇😇
    Không đâu. Theo em nghĩ, anh chủ nhà đang chờ chị chủ nói "sao anh không lấy nước mời khách", tất nhiên ở dạng mệnh lệnh thức.
    Ô Mai Gát

Quote Được gửi bởi langthangsg06
    ... nhưng khi có vợ rồi thì chuyển đài tivi còn khó ...
    Quote Được gửi bởi ASAV
    ... Chân lý ấy không bao thay đổi ...
    Quote Được gửi bởi blurrist
    ... anh chủ nhà đang chờ chị chủ nói ... , tất nhiên ở dạng mệnh lệnh thức.
    Các bác theo kách mệnh từ hồi nào đấy?

Quote Được gửi bởi Văn Khoa View Post
    Các bác theo kách mệnh từ hồi nào đấy?
    Em giác ngộ từ khi chuyển từ engage ring sang wedding ring. Đến giờ, với suffering, em luôn thấy nó đúng.
    Ô Mai Gát

Nói đến phở, trông các bác ấy hiền lành, đạo mạo thế kia thì anh chủ nhà ít ra cũng phải mời các bác ấy ở lại ăn bát phở nấu tại gia.

Các bác thử nấu phở bằng nồi Instant Pot chưa?

Nhà em thì luôn có phở và ngày nào ăn cũng được. Em nấu phở bằng phương pháp củi lửa cổ truyền đã đành, nhưng em đã thử hai lần bằng nồi Instant Pot rồi và rất thích. Thay vì ninh xương 5, 6 tiếng theo lối cũ, dùng nồi Instant Pot thì chỉ cần 1 đến 1 tiếng rưỡi và không cần canh lửa riu riu cho nước trong. Vì hầm xương dưới áp xuất cao nên nước không sôi trong nồi Instant Pot, dù nhiệt độ cao. Vì thế mà nước vẫn trong. Ninh xong vớt xương ra, cho thêm nước, nêm nếm mắm muối, nồi dung tích 6 Qt (gần 6 lít) thì đủ cho 6 người. Em hay dùng xương cổ hoặc đuôi bò chứ không dùng xương ống, chỉ chật nồi mà nước không ngọt nhiều. Ngoài ra xương cổ, đuôi bò có nhiều thịt, làm đồ xíu quách nhậu cũng đã lắm.

Lại làm bác langthangsg06 khó ngủ vì ... tô phở.

Quote Được gửi bởi blurrist View Post
    Em giác ngộ từ khi chuyển từ engage ring sang wedding ring. Đến giờ, với suffering, em luôn thấy nó đúng.
    😂😂😂 không đi lên boxing ring là được rồi!

Vô đây hóng hớt với mấy bác cho vui. Em cũng Meo Bờn, gần tuổi hưu nhưng ngoan cố chưa chịu nghỉ vì chưa đủ giàu; sáng mùa đông cũng chẳng có thú nằm chờ sung rụng ...

Phở Tâm ở Footscray. Tên quán vậy nhưng không chuyên bán phở mà bán đủ thứ, quán không sang nhưng cũng không phải bình dân. Em thỉnh thoảng cũng ghé đó ăn trưa với bạn sở làm (lái xe từ chỗ làm lên đó chừng 10 phút). Món favourite là cơm tấm bì sườn chả trứng. Anh chị chủ quán rất dễ thuơng, trực tiếp phục vụ khách.

Cái ghế xanh xanh nho nhỏ cạnh bàn ăn em cũng có một cái, hí hí, nhưng mà là cho cô công chúa cháu ngoại mỗi cuối tuần ghé chơi.
    Creativity is a Matter of Perspective [Dewitt Jones]

Trang 2 / 5 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... Cuối cùngCuối cùng