Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: Cần tư vấn đổi máy !

Cần anh em tư vấn đổi máy !

Kính gửi anh em !
    Mình đang xài máy 60D + sigma 17-50 F2.8 + 85 F1.8 + 50 STM + 100-300 USM ! Mình cần lên đời máy nên cần anh em tư vấn các option mình có như sau:

-> Option 1: bán 60D + sigma 17-50 F2.8 lên 5D2/6D + 17-40 F4L ( còn 50, 85 , 100-300 ) option này còn phân vân 5D2 và 6D rất rất phân vân.
    -> Option 2: bán 60D + 100-300 lên sony A6300 + sigma Mc-11 (còn 17-50, 50 , 85 ) option này thì không biết Mc-11 có cân nổi hết mấy em đó khi kết hợp ko có lấy nét tốt của theo pha hay eye AF không.
    ->Option 3: bán hết lên A7II + kit
    ->Option 4: Bán hết mua nikon D610 ( hoặc hơn ) + 1 lens thông dung bên nikon cái này mình mới nghiên cứu

Nhu cần của mình là chụp nhìu không quay. chụp thì mình thiên về chân dung và tỉnh vật. Vào nhờ các anh em đã sử dụng qua rồi cho mình ý kiến nhé !
    Được sửa bởi trungvinh lúc 01:39 PM ngày 04-07-2019 Reason: thiếu thông tin

cần 1 lời khuyên từ các anh em đã trãi nghiệm !

Với nhu cầu của bác thì cá nhân em sẽ theo option 1 ạ. 5D2 với 6D thì người này người kia nhiều ý kiến lắm nhưng em nghĩ theo 6D sẽ hay hơn vì chip xử lý nó mới hơn, xử lý iso cũng tốt hơn luôn.
    a6300 nếu như bác thích quay thì hãy mua bởi ngoài việc nó ăn đứt option 1 spec quay thì thua về chụp nhiều bác ạ
    còn a7ii thì em khuyên là dùng thì dùng lens cho sony luôn, như thế thì lại phải bán hết lens đi. Chứ dùng body sony (nhất là con a7ii nó cũng ra được 5 năm rồi) mà xài adapter thì khả năng lấy nét sẽ chậm lắm bác ạ.
    Mong em giúp được phần nào! Chúc bác vui :D

Quote Được gửi bởi khanhtycu View Post
    Với nhu cầu của bác thì cá nhân em sẽ theo option 1 ạ. 5D2 với 6D thì người này người kia nhiều ý kiến lắm nhưng em nghĩ theo 6D sẽ hay hơn vì chip xử lý nó mới hơn, xử lý iso cũng tốt hơn luôn.
    a6300 nếu như bác thích quay thì hãy mua bởi ngoài việc nó ăn đứt option 1 spec quay thì thua về chụp nhiều bác ạ
    còn a7ii thì em khuyên là dùng thì dùng lens cho sony luôn, như thế thì lại phải bán hết lens đi. Chứ dùng body sony (nhất là con a7ii nó cũng ra được 5 năm rồi) mà xài adapter thì khả năng lấy nét sẽ chậm lắm bác ạ.
    Mong em giúp được phần nào! Chúc bác vui :D
    còn dòng Nikon bác có trãi nghiệm qua nó chưa mình đang nghía con D800 mà hệ lens của nikon lại mắc lens canon !

Quote Được gửi bởi trungvinh View Post
    còn dòng Nikon bác có trãi nghiệm qua nó chưa mình đang nghía con D800 mà hệ lens của nikon lại mắc lens canon !
    Em thì chưa có nhiều trải nghiệm với Nikon bác ạ. Cơ mà nếu bác sang Nikon thì bác sẽ nên bán hết lens của Ca. Giá cả em nghĩ 2 hãng đó không chênh nhau nhiều đâu, chưa kể đến việc bác có rất nhiều lựa chọn lens từ Tamron Sigma Samyang etc. nữa. Em có nghe nói Nikon có chiếc D750 mọi người đánh giá rất cao, bác có thể tìm hiểu hơn về ẻm

Quote Được gửi bởi khanhtycu View Post
    Em thì chưa có nhiều trải nghiệm với Nikon bác ạ. Cơ mà nếu bác sang Nikon thì bác sẽ nên bán hết lens của Ca. Giá cả em nghĩ 2 hãng đó không chênh nhau nhiều đâu, chưa kể đến việc bác có rất nhiều lựa chọn lens từ Tamron Sigma Samyang etc. nữa. Em có nghe nói Nikon có chiếc D750 mọi người đánh giá rất cao, bác có thể tìm hiểu hơn về ẻm
    D750 đánh giá khá cao nhưng giá khá chua bác à ! tình hình vẫn rất tình hình ! hixx !