Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9

Chủ đề: V/v bán ảnh trên 500px

Post V/v bán ảnh trên 500px

Chào các bác,

Mình đăng ảnh lên 500px.com và đã có vài tấm được LICENSING rồi, tuy nhiên khi click vào ảnh, kéo xuống dưới phần mô tả ảnh thì không thấy nút Buy a license

Ví dụ như tấm ảnh này: https://500px.com/photo/204451635/ye...er_id=15493629

Bác nào có kinh nghiệm trong việc này có thể giải đáp giúp newbie được không ạ?

Mình cảm ơn.

Em thấy có ô "Buy a license" mà bác!

Quote Được gửi bởi vbdt View Post
    Em thấy có ô "Buy a license" mà bác!
    Đấy là ảnh của người ta bác ạ, mình đang thắc mắc là sao ảnh của mình đã được LICENSING ở đây -> https://500px.com/haitruong-hust/marketplace

Thì click vô không có nút "Buy a license"

mình cũng vậy
    https://500px.com/photo/307994763/fl...er_id=72775515
    với lại các bạn có biết add tax paypal cho 500px không mình chỉ add được thẻ tín dụng thui à ! Có ai chỉ mình cách add paypal vao với nha !

Quote Được gửi bởi haitruonghp View Post
    Chào các bác,

Mình đăng ảnh lên 500px.com và đã có vài tấm được LICENSING rồi, tuy nhiên khi click vào ảnh, kéo xuống dưới phần mô tả ảnh thì không thấy nút Buy a license

Ví dụ như tấm ảnh này: https://500px.com/photo/204451635/ye...er_id=15493629

Bác nào có kinh nghiệm trong việc này có thể giải đáp giúp newbie được không ạ?

Mình cảm ơn.
    Nếu hình bác được chọn để license ở trang getty images thì mới có nút Buy a license. Còn được License rồi nhưng có thể chỉ là dùng cho việc editor chứ không phải bán trên getty images nên không có license.

Khi hình bác được chọn để bán ở Getty Images thì bác sẽ nhận được email như thế này:

Congratulations! One or more of your photos was selected by Getty Images and is now available for licensing on gettyimages.com.
    Photos selected by Getty Images for licensing have a ‘Distributed by: Getty’ label in your Photo Manager, along with a link, so you can view the photo on Getty Images’ platform where it is available for purchase. Images that have been selected for Licensing also have a ‘Buy a license’ button on their image detail page.

Khi vào trang 500px của bác, trong phần Licensing --> Core Collection ở Photo Mangager của 500px thì bác sẽ thấy có "Distributed by Getty". Nó sẽ nằm ở giữa "Exclusive Use" và "Submission Date".

Những hình này lúc này mới có nút "Buy a license".
    hm...

Đúng như @joshep.luong nói, bác vào trang 500px của cá nhân thì vào cái Prime Collection và Core Collection, cái nào được "Distributed by Getty" thì sẽ được phân phối bởi Getty bác ạ. Tuy nhiên, chỉ những ảnh nào dạng Creative thì mới có "Buy a license" chứ dạng "Editorial use only" cũng không có nút đó đâu bác ạ.

Mà qua đây hỏi luôn là có bác nào bán được ảnh trên Getty chưa ạ? Mình có mấy chục tấm cũng từ lâu rồi mà thấy ế quá. Hic

Quote Được gửi bởi MRMV View Post
    Đúng như @joshep.luong nói, bác vào trang 500px của cá nhân thì vào cái Prime Collection và Core Collection, cái nào được "Distributed by Getty" thì sẽ được phân phối bởi Getty bác ạ. Tuy nhiên, chỉ những ảnh nào dạng Creative thì mới có "Buy a license" chứ dạng "Editorial use only" cũng không có nút đó đâu bác ạ.

Mà qua đây hỏi luôn là có bác nào bán được ảnh trên Getty chưa ạ? Mình có mấy chục tấm cũng từ lâu rồi mà thấy ế quá. Hic
    Bác cho E hỏi đa phần 1 tấm giá mình bán theo giá mình đưa ra, hay do mình người mua muốn mua nhiêu thì mua ạ, E đang tập tành bán trên đây ạ

Quote Được gửi bởi joseph.luong View Post
    Nếu hình bác được chọn để license ở trang getty images thì mới có nút Buy a license. Còn được License rồi nhưng có thể chỉ là dùng cho việc editor chứ không phải bán trên getty images nên không có license.

Khi hình bác được chọn để bán ở Getty Images thì bác sẽ nhận được email như thế này:

Congratulations! One or more of your photos was selected by Getty Images and is now available for licensing on gettyimages.com.
    Photos selected by Getty Images for licensing have a ‘Distributed by: Getty’ label in your Photo Manager, along with a link, so you can view the photo on Getty Images’ platform where it is available for purchase. Images that have been selected for Licensing also have a ‘Buy a license’ button on their image detail page.

Khi vào trang 500px của bác, trong phần Licensing --> Core Collection ở Photo Mangager của 500px thì bác sẽ thấy có "Distributed by Getty". Nó sẽ nằm ở giữa "Exclusive Use" và "Submission Date".

Những hình này lúc này mới có nút "Buy a license".

Cảm ơn bác đã giải thích cặn kẽ. Lâu rồi em mới vô lại tài khoản 500px của em, hôm nay thấy có mấy tấm được Getty Images chọn rồi :D

Quote Được gửi bởi MRMV View Post

Bác đã bán được tấm nào chưa ạ? :D