Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Xin gạch đá

Xin gạch đá

Xin chào mọi người!

Mình post bài này mong được xin ý kiến đóng góp cho bức ảnh này. Mới bắt đầu tham gia nhiếp ảnh nên còn nhiều sai sót. Mong được chỉ dẫn những điểm chưa được trong bức ảnh này và làm cách nào để khắc phục. Khả năng sửa ảnh hậu kỳ hiện là zero nên các bác chỉ dùm những cách thức cơ bản để sửa bức ảnh này nghệ thuật hơn.

Canon EOS 70D
    EF24-105mm f/4L IS USM

ƒ/5.0 28.0 mm 1/125 iso: 100

Quote Được gửi bởi Tofu1901 View Post
    Xin chào mọi người!

Mình post bài này mong được xin ý kiến đóng góp cho bức ảnh này. Mới bắt đầu tham gia nhiếp ảnh nên còn nhiều sai sót. Mong được chỉ dẫn những điểm chưa được trong bức ảnh này và làm cách nào để khắc phục. Khả năng sửa ảnh hậu kỳ hiện là zero nên các bác chỉ dùm những cách thức cơ bản để sửa bức ảnh này nghệ thuật hơn.
    Ảnh trên có nhiều khuyết điểm lắm.
    Bạn vào đây đọc http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=11443
    Nhớ lưu ý một số điểm quan trọng. Sau đó, vác máy chụp lại vài tấm ảnh chân dung xem sao.
    Sống theo sở thích

Quote Được gửi bởi Comput View Post
    Ảnh trên có nhiều khuyết điểm lắm.
    Bạn vào đây đọc http://www.vnphoto.net/forums/showthread.php?t=11443
    Nhớ lưu ý một số điểm quan trọng. Sau đó, vác máy chụp lại vài tấm ảnh chân dung xem sao.
    Cảm ơn bác đã chỉ bảo.Xem xong thì mình thấy có 2 điểm sai là để đường ngang cắt qua đầu, dáng của mẫu chưa lấy được đường cong của chân. Không rõ là còn gì nữa ko ta ?

Sai thì đã sai rồi nhưng vẫn phải trả ảnh cho con bạn. Bác tư vấn dùm thêm effect hoặc sửa lại 1 chút hiệu ứng gì cho nó đẹp hơn ko.