Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Tìm mua sách nhạc (có nốt chơi guitar) của nhạc sĩ Trịnh Lâm Ngân

Tìm mua sách nhạc (có nốt chơi guitar) của nhạc sĩ Trịnh Lâm Ngân

Các bác cho em hỏi tí: em tìm sách nhạc có nốt để đàn guitar của Nhạc sĩ Trịnh Lâm Ngân mà Nhà sách Fahasa, Xuân Thu ko thấy bán... Bác nào biết xin chỉ nơi bán giúp em với. Thanks All.

Bác search Tên bài hát thêm chữ sheet thử xem, trên web hợp âm Việt có nhiều lắm

Mình tình cờ thấy topic này hôm nay lúc bạn chủ mới post lên hỏi lúc đó mình không thấy xin lỗi bạn mình đã không thấy và không trả lời cho bạn lúc đó bây giờ up lên (có thể chắc bạn nào post quảng cáo vào đây nên đẩy nó lên) thì mình trả lời luôn hy vọng là bạn vẫn còn ở đây để đọc hay cho bạn khác cũng cùng sự quan tâm có thể đọc ha.

Tình cờ lúc bạn đang hỏi đây thì mình đang đánh piano bài Mùa Xuân Của Mẹ của nhạc sĩ này. Theo mình nghĩ bạn hỏi nốt chơi ghi ta là bạn đệm đàn cho người hát thôi phải không chứ không phải bạn đánh cả giai điệu bài hát bằng tay phải và đệm bằng tay trái như mình chơi trên piano phải không? Nếu là vậy thì như anh haiduy nói ở trên, bạn dò tìm ở web hợp âm việt hay vài nơi khác là bạn sẽ thấy họ ghi lời bài hát và hợp âm ghi ta kèm theo rất nhiều.

Theo mình nghĩ là vào thời điểm hiện tại bạn không nên mua cả cuốn sách như vậy đâu chỉ tốn tiền bạn không cần thiết. Bạn có thể làm như mình đã làm là ở mỗi bài hát bạn hoặc lấy bản PDF về hoặc là bạn convert đổi nó sang pdf và sau đó bạn xem bằng pdf reader trên tablet của bạn thay vì là bạn xem bằng giấy trước mặt bạn khi bạn tập. Cái bất lợi của chuyện này là bạn không thể nào dàn hết bài hát ra trên kệ nhạc trước mặt bạn (hay trước piano) mà bạn phải dùng tay kéo phải sang trái để lật trang khi cần phải xem trang tiếp. Nhưng cái hay của nó thì nhiều hơn, bạn không phải tốn tiền mua sách, toàn bộ bài hát đều nằm trong tablet khi nào bạn mang đi đâu rất dễ dàng. Muốn viết gì lên đó thì dùng viết pencil trên tablet viết lên luôn hoặc là viết trước khi chuyển pdf.

Mỗi bài nhạc mà phổ biến như nhạc sĩ này thì kiếm trên mạng rất dễ dàng nếu như bạn chỉ cần kiếm nốt hợp âm đệm mà không phải là music sheet có dòng kẻ. Mình toàn kiếm trên mạng không và chưa bao giờ phải mua cho dù là bản cho piano khó kiếm hơn bản ghi ta.
    Hình đại diện là mình chụp mái tóc Serena Williams năm 2019

Quote Được gửi bởi rentokil View Post
    Các bác cho em hỏi tí: em tìm sách nhạc có nốt để đàn guitar của Nhạc sĩ Trịnh Lâm Ngân mà Nhà sách Fahasa, Xuân Thu ko thấy bán... Bác nào biết xin chỉ nơi bán giúp em với. Thanks All.
    - mấy nhà sách này ít có bán nhạc vàng lắm - bạn làm như cách của bạn haiduy tôi thấy OK đó