Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3

Chủ đề: Hỏi về calibrate canon lp e4 battery

Hỏi về calibrate canon lp e4 battery

mấy năm trước mình đã calibration 1 cục lpe4
    hôm nay 1 cục nữa yêu cầu CL nhưng mình cắm vào charger thì nó chager chứ ko calib dù mình đã làm theo hướng dẫn ,các bạn cho mình hỏi

mình có thể calib bất cứ khi nào mình muốn ,hay khi có yêu cầu calib thì nó mới cho mình calib,

tại sao battery mình nó ko chịu calib khi nó đã yêu cầu
    ngay sau khi đó dù mình chỉ charge có 1 phút thôi .thì bây giờ máy nó lại ko yêu cầu calib nữa dù mình ko calib được !!!!

cảm ơn nhiều
    canon F1 A1 30D 50 1.8 55 1.2 SSC 18-55 +1 MỚ LINH TINH
    Càng thêm thiết bị ,hình càng xấu !!!

Trên cái LC-E4N charger của máy 1DX có cái nút tròn có ghi chú là CALIBRATE/PERFOMANCE.
    Chỉ khi nào máy 1DX báo pin cần phải calibrate thì khi mình gắn cục pin vào charger rồi mình bấm cái nút tròn caibrate đó, 3 cái đèn đỏ sẽ chớp liên tục báo là máy đang calibrate cục pin. Thời gian chờ đợi cho calibrate xong trong một lúc hơi lâu tùy theo tình trang sức khõe của cục pin. Mình có 2 cục pin mà trong đó chỉ có một cục thỉnh thoảng bi báo là phải calibrate.
    Mình gắn vào chager rồi bấm nút calibrate rồi bỏ đó 1 buổi nó calibrate xong là charge full luôn khi nào thấy đèn xanh là xong.
    Thỉnh thoãng mình tự bấm nút calibrate không cần phải bị cãnh báo cũng được.

Tuy nhiên bạn mình có 1 cục pic báo là phải calibrate mà bỏ vào calibrate cả đêm cũng không xong. Tuy nhiên anh ta biết ý không cần calibarate chỉ bỏ vào xạc........ lâu chút nhưng cũng OK. Tuy nhiên cục pin không được tốt dùng mau hết pin hơn là cục pin không bị. báo calibrate.
    Một ông già 67, một body 1DX, một ống 28-300
    Hõi Ngả Bất Phân

Cảm ơn anh bảy
    Hehe em bấm nút đó mà nó không work nên mới lên hỏi
    Khi nó báo, thường thì em sẽ xài cho gần hết luôn rồi mới calib , nhưng mà kỳ này nó không work, mà nó cũng không báo calibration nữa, chắc kệ nó cho rồi 🙄 🙄